Màn hình MacBook Pro Retina do LG sản xuất bị hiện tượng lưu ảnh?

Duy Luân
24/8/2012 16:7Phản hồi: 190
190 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tinhte1989
ĐẠI BÀNG
12 năm
câu lệnh của bác kingsleyiu là đúng đó, mình xài macbook air 2012 kiểm tra thì đúng là màn hình LG, vậy là theo chủ thớt thấy đúng là đậm màu hơn thật,thấy rõ rệ luôn đấy. ai xài màn hình lg thì thử nhé. good luck
chipanddane
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thực ra tớ thấy nó ko to tát lắm:
1. Đôi khi chúng ta mới gặp hiện tượng đó
2. Trước khi có bài này chả ai để ý cả và dù ta có gặp cũng ko sợ lắm
3. Sau khi có bài này, ai cũng mày mò cố tình moi những cái máy ko đạt ra để xem, có thể 1 vài ng lo sợ kiểm tra nhưng dù có kiểm tra xong tâm lý là sợ hỏng nên cứ lôi thật lực những điểm yếu của máy ra để mà soi
4. Tớ nghĩ vấn đề đó ko quá nặng, thử hỏi có ai bật máy lên lại để nguyên cái màn hình cùng dòng chữ sáng choé lên như thế mà ko dùng việc j, việc chuyển đi chuyển lại nhiều cửa sổ thì cũng ko thấy đk lỗi đó và việc phục vụ công việc của chúng ta hàng ngày đã lấp đi cái khoảng trống đó ùi, quan tâm là j
=> Đó là lời khuyên của tớ, tớ nghĩ m.n đừng làm to chuyện quá lên
royallee2
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ẹc, may con của mình màn SS
sao mình dùng macbook pro gõ vào ko hiện lên nhỉ?
thai007
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang bàn về MacBook pro sao lại có iPad ở đây vậy ta
của em dòng mid 2010 sài LG ko bik có bị ko mấy bro 😔(
meonai
ĐẠI BÀNG
12 năm
Color LCD
LP154WT1-SJA1
DCN225303X8DMJ0AV
Khoas-MacBook-Pro:~ Khoa$
Vậy là dính đạn LG rồi nhưng chưa thấy hiện tượng lưu ảnh. Từ trước khi mua máy là đã biết chuyện này rồi nhưng vẫn nhắm mắt mua luôn.
123445666
ĐẠI BÀNG
12 năm
ax mấy bác này buồn cười @_@ đời 2012 cũng chưa chắc đã là retina, bài viết chỉ nói màn LG retina bị chứ đâu nói cả màn bình thường cũng bị đâu @_@
Có bạn nào biết cách phân biệt màn LG hay Samsung trong trường hợp đi mua máy ko? ý là xem màn gì mà ko phải gõ lệnh, chứ đi mua mở hộp ra rồi ko đổi đc.
vtth85
TÍCH CỰC
12 năm
Cuộc chiến diễn ra làm sảm phẩm apple ko còn đc chất lượng như ngày xưa nữa. Cũng đến lúc thay ngôi đổi vị đi rồi 😃

Tinhte.vn on Samsung Galaxy SIII
Color LCD
LSN154YL01001
DLM227601Z3F49GAL

thế này thì ko phải LG rồi
bvd
ĐẠI BÀNG
12 năm
LTH133BT01A03
Color LCD
q8-@X,E
110LTGC10647
thế này màn hình hãng nào vậy mấy pro ??
Nghe nói ngoài LG còn có Sharp vs Toshiba hợp tác vs nhau để tạo ra màn hình in-cell cho Iphone 5 sắp tới, hy vọng năm sau màn hình do 3 hãng này sx cho MBP thì chắc chắn ngon hơn nhiều rồi 😆
Hôm qua mình cũng vừa mua 1 con mc975 tại Râu vàng. Cũng hi vọng test sẽ ra màn hình samsung nhưng kết quả lại là LG 😔. Nhưng test sơ qua không thấy hiện tượng trên. Lúc mở máy ra thấy hệ điều hành có sẵn là 10.8. Chắc những phiên bản sau thì LG đã khắc phục.

Mình xài word và 1 số phần mềm thấy chữ không được nét. Lên tinhte.vn thì chữ rất nét. Lý do là do mấy phần mềm chưa tương thích độ phân giải của retina hả các bro?
D
Đúng rồi bạn office chưa hộ trợ Retina nên nó vần mờ, còn ngoài ra thì đều nét hết, sắp tới MS sẽ làm bản office hỗ trợ Retina
kennywong
ĐẠI BÀNG
12 năm
LTH133BT01A03
Color LCD
như vậy là màn hình gì vậy các bác,mình xài macbook air lấy lệnh của bác ý vừa rồi cung cấp.
noon93
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kennywong của e cũng LTH chả biết là của gì
@noon93 của sharp chăng
dhaonline
TÍCH CỰC
12 năm
mình vừa mua macbook pro retina xong. màn hình của LG và có bị hiện tượng lưu ảnh...
trước dùng con MD318 cũng bị hiện tượng này. giờ mới biết là lỗi của LG.
nói chung chả sao. bị thì kéo cái lưu ảnh đó xuống vẫn bt. hoặc tắt chương trình đó đi khởi động lại máy là xong.
@dhaoonline: ban làm thế nào để nó xuất hiện hiện tượng lưu ảnh? Mình làm theo cách của chủ thread thì thấy không bị. Mở file nhiều chữ để đó rồi tắt xuống để wallpaper màn hình xám.

Bị lỗi đó thì đem đi bảo hành có được không?
dhaonline
TÍCH CỰC
12 năm
mình dùng phần mềm BBedit 10... lúc tắt máy ko tắt phần mềm, mở máy lên và nó sẽ lưu ảnh của phần mềm này.
bạn thử đi. mình thấy bt nên cũng chả muốn đi bảo hành. vừa mua hôm kia bên ishop.vn
các bác thế này làm e rối đag chuẩn bị tiền mua mà lưỡng lự

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019