Màn hình note 2 nhờ các bác tư vấn gấp!

Thảo luận trong '[Android] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi Trizzienguyen, 24/7/13. Trả lời: 23, Xem: 6165.

1. Trizzienguyen

Trizzienguyen Dự bị

Chẳng là em mua máy mới đc 3 tháng nay, bị rơi nứt màn hình đau lòng quá. Vẫn giữ miếng dán ngoài nên vẫn dùng ngon ạ. Em muốn thay mà mỗi nơi 1 giá, 1 kiểu bảo hành em hoang mang quá.
    Em đt có chỗ nói thay màn cho em vẫn được bảo hành máy (các bộ phận khác) của chính hãng.
    Có chỗ lại nói sẽ ép miếng kính mới vào màn cảm ứng cũ cho em để dùng tiếp và giá thì rất rẻ nhưng ko được bảo hành nữa.
    Em là nữ mà trước quen dùng iphone, mới đổi sang samsung chẳng biết gì về phụ kiện và chế độ bảo hành cả.
    Nhờ các bác ai am hiểu tư vấn giúp em với. Nên thay ở đâu? Thay như thế nào để máy vẫn được bảo hành và giá cả ra sao để không bị tiền mất tật mang ạ! Cảm ơn mọi người nhiều nhiều!

:
  2. iordna4.x

iordna4.x Thành viên

TTBH samsung đi bạn.

Trizzienguyen thích nội dung này.
  3. Trizzienguyen

Trizzienguyen Dự bị

O
    Bạn mình nói họ thay mặt kính mới chứ ko phải nguyên cả mặt cảm ứng bên trong mà những 5tr có lẻ. Ko bít tin tưởng được ko :(

4. iordna4.x

iordna4.x Thành viên

Máy bạn dùng xách tay hả hay chính hãng.

5. o0diz0o

o0diz0o Thành viên

thay het toan bo tai TTBH nha, gia 5tr7
    minh moi thay tha'ng 1 ne. HCM
    xong thi giu cai man hinh be lai
    sry, unikey ko co

6. LuanMT1985

LuanMT1985 Thành viên

Bán rẻ cũng được 4 củ thêm 6 củ mua con mới đét bh gần 11 t em ơi thay màn làm gì ™

7. newguest

newguest Thành viên

Mình cũng bị nứt màn hình 1 lần, đi thay mặt kính, 800k, rẻ thì có rẻ nhưng cái này nó sẽ lột cái mặt kính từ màn hình cảm ứng của bạn ra, do mặt kính gốc nó dán keo full toàn màn hình, rồi dán mặt kính mới lên, mà chỉ dán viền xung quanh thôi, mình khuyên bạn đừng làm kiểu này vì 1 thời gian sử dụng, bụi theo các kẽ hở vào rất nhiều, cảm ứng ko đều, chỗ nhạy chỗ ko.
    Xui thay là mình lại bị nứt mới đây nữa, do cái tật cầm đt tung tăng, nên sẽ đi thay màn mới luôn, hôm bữa hỏi thì nó báo giá là 3,3tr, thay nguyên màn hình.
    Bạn kham thảo nhé.

8. NaM260397

NaM260397 Thành viên

Qote="o0diz0o, post: 38814030, member: 574135"]thay het toan bo tai TTBH nha, gia 5tr7
    minh moi thay tha'ng 1 ne. HCM
    xong thi giu cai man hinh be lai
    sry, unikey ko co[/quote]
    Bác thay màn hình tận 5tr7 cơ á. E thay ở ttbh có 3tr5

9. Trizzienguyen

Trizzienguyen Dự bị

Em ở HN ạ. Cảm ơn cả nhà đã quan tâm. Cơ mà em hỏi thấy đợt đắt nhất là 5tr2 chứ 5tt7 chắc mua máy khác dùng quá.
    Em định bán nhưng vừa mới mua bán chẳng được bao nhiêu tiếc lắm. Vẫn muốn tham khảo để thay màn mới ạ. Ttbh thay mà còn nguyên đc bảo hành của máy thì tốt quá.

10. Trizzienguyen

Trizzienguyen Dự bị

Bác thay màn hình tận 5tr7 cơ á. E thay ở ttbh có 3tr5[/quote]

Thay ở ttbh samsung còn đc bảo hành máy các bộ phận khác ko bác nhỉ?

11. Trizzienguyen

Trizzienguyen Dự bị

Máy mình là máy chính hãng đó bạn.

12. iordna4.x

iordna4.x Thành viên

À.rơi nứt rôi thì $$$ thôi:D

13. Trizzienguyen

Trizzienguyen Dự bị

Cảm ơn các bác tư vấn. Em đã thay được của 1 anh làm trong ttbh với giá tốt giật mình. Các thủ tục bảo hành vẫn y nguyên. Chu đáo kinh khủng. Ai cần thay phụ kiện samsung em cho sdt nhé!

kjta_sad thích nội dung này.
  14. Badlooking

Badlooking Dự bị

PM cho mình số điện thoại với. 7100 bị rơi, qua Charmvit hỏi dự là sẽ đi tong 6 củ... hix

15. Trizzienguyen

Trizzienguyen Dự bị

0979697016 anh Hoàng làm ở ttbh. B alo cho anh này giá cực tốt :)). Mình thay đc rồi chuẩn lắm

tnquangBadlooking thích nội dung này.
  16. kjta_sad

kjta_sad Thành viên

Bác cho em xin giá cả với sdt dc k ạ . E cũng đang có nhu cầu :(

chuot357 thích nội dung này.
  17. kjta_sad

kjta_sad Thành viên

Bác thay màn hình chưa . tình hình thế nào rồi ạ ^^

18. princedragon

princedragon Thành viên

màn hình note 2 nếu bể kính mà màn hình và cảm ứng còn xài bình thường thì chỉ cần thay kính thôi chi phí thấp mà chất lượng như zin không bị bụi không bọt, trước và sau khi thay như zin tel:0977.050.050 Thảo duy(thaoduy.vn) tphcm nhá thay khoang 1h-2h là xong ngồi đợi lấy luôn khỏi để máy lại

19. kjta_sad

kjta_sad Thành viên

Em lại ngoài HN . tiếc nhỉ ^^

20. Ngominhtri19111982

Ngominhtri19111982 Thành viên

HN thì alo mình nhé 098.9988.108 mình chuyên thay kính và ép lại toàn bộ màn hình cho samsung nhé