Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Màn hình PlayBook có nhiều điểm chết

duonghaidang0510
2/3/2012 8:15Phản hồi: 69
Em có cái PlayBooK mới nhưng có rất nhiều điểm chết chạy dài ở phía trên màn hình (gần Camera)
Các bác kiểm tra giúp em xem máy của các bác có bị không, vì mấy chiếc của bạn em đều thế, không biết có phải dòng này màn hình nó như thế không?
Các bác phải tắt máy đi, sau đó bật lên các bác phải nhìn rất kỹ trên nền đen lúc khởi động sẽ thấy những điểm chết liti màu xanh, tím...
69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhưng lúc vào os rồi bác có thấy không ? Nếu soi mà không thấy thì bác cứ hạnh phúc với em nó đi 😁
gnurtteiv
ĐẠI BÀNG
12 năm
May minh cung bi nhu vay day.hinh nhu Pb may nao cung bi nhu vay this phai
newstar
TÍCH CỰC
12 năm
Cua minh cung b 1 dai phia vien trai. Nhung khi vào man hinh Home thi ko thay nua, tom lai la khong sao dau.
Sorry em comment bang Pb nen k viet duoc dau.
m4jy3uj3x
ĐẠI BÀNG
12 năm
tinhte tích hợp bộ gõ tv ma.....
newstar
TÍCH CỰC
12 năm
Sao may cua minh ko go duoc nhi?
Bác gõ qua app hay qua web ? Qua app thì chưa gõ đc tv đâu 😁
Bản Mobile mới gõ được có dấu, bản Full ko dc
newstar
TÍCH CỰC
12 năm
Do có topic bán hàng trên tinhte nên em phải dùng bản full.
Bây giờ lại gõ được rồi các bác ạ, lúc trước k gõ được do em để bàn phím ở chế độ check spelling.
Thanks!
may máy mình ko bị. chia buồn với các bác, e đặt hàng từ amazon 😃
bạn đặt hàng rồi ship về à? thủ tục như nào vậy? chỉ cho mình với được không?
mình mua trưc tiếp trên web thanh toán qua tài khoản, cộng phí ship, thuế rơi khoảng 5tr7
Ship về thế cũng OK rẻ hơn 1 chút nhưng có vấn đề gì gửi sang đó bảo hành thì thủ tục loàng tà ngoằng lắm. Mất thêm vài trăm nghìn được bảo hành 1 năm cũng Ok phải không? Em làm còn Playbook 32Gb 7.400k tự tay bóc tem và bảo hành 1 năm chắc là Ok.
Eraltiker
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy em có bị đâu....pác mua hàng ở đâu thế?
tuandat1611
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho hỏi những bác bị có phải mua máy ở litek ko ạ😁!
Vâng, vào trong thì không bị nữa, không biết thế nào, thấy cũng có nhiều người nói bị như thế
Thế thì cứ hạnh phúc với cái máy thôi bác, lăn tăn cái đấy làm gì nữa 😁

Mình mua về xài chứ có mua về xem nó khởi động đi khởi động lại đâu. Dead pixel mà ko quá lộ cũng chả sao còn nếu lăn tăn thì bác nên hỏi nơi bán hỗ trợ xem sao :D
xda160
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình bóc tem 1 em o litek bi y nhu ban, sau đó đổi lịa luôn.
Tuy nhiên do ko active dc ở ch nên ko biết vào trong có hết ko.
Nếu vào trong ko sao thì chúc mừng bác
Mình cầm 3 con PB ko thấy có hiện tượng giống bác chủ, ko hiểu
Máy cuả mình cũng có thấy đâu nhỉ?
Eraltiker
ĐẠI BÀNG
12 năm
Để ý thấy mấy pác mua máy ở litek hình như hay bị lỗi lặt vặt :|
tuandat1611
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác tổng hợp xem có đúng hàng litek hay ko, nếu đúng thì tin đồn hàng Ref ko sai rồi, rẻ mà lại😆! Hàng mình Dauden dùng ngon lành!
Máy mình mua ở store.blackberry.com không bị điểm chết. Chắc máy bác chủ thớt hàng ref rùi. Nhưng mà lỗi này đâu có ành hưởng j đâu.
Em mua hàng ở Bestbuy, chả thấy có điểm chết nào cả.
kid_kid_kid
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy em mua ở best buy soi mãi mới thấy điểm chết bằng hát trên cùng chỗ pin hx 😔
máy mình mua qua đường xách tay (nguyên seal) của 1 bạn bán trên 5s, dùng tốt :playfull:
hawaii
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy mình mua litek đây. Mấy hôm đầu soi ko thấy j. Hôm nay soi kỹ lúc khởi động máy đúng là có khoảng chục dead pixel ở góc trên bên phải màn hình. Nhưng vào đến os thì k thấy j nữa. Dùng Display Test trên store cũng k thấy j, kể cả để màu tối đen. Nói chung là k có j ảnh hg nhưng cũng vẫn thắc mắc, bít là mua hàng litek hên xui rồi nên chấp nhận thôi, giá rẻ bất ngờ mà
@hawaii hai. con của e cũng bị y như của bạc lúc nó khổi động nhìn thật kỹ mới thấy đươc.e mua hàng brand new của bác vanderxe chứ ko phải mua ở litek mà vẫn bị chẳng hiểu sao nữa
Tây ta tàu nhiều máy đều bị mà (các bác cứ thử search thì biết), Litek cũng có con có sao đâu. Dead pixel là chuyện quá bình thường nếu là lỗi lớn thì có feedback và RIM thu hồi rồi. Các bác cứ yên tâm xài thôi 😁
mình mới mua 1 em ở litek cũng bị y như vậy, vào trong thì không thấy gì, không biết có phải do hàng giá rẻ không các bác ,nghi ngờ gặp hàng lỗi nó refurbished

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019