màn laptop dell 5537 mỏng cũng rách việc

vingtran19994
29/8/2014 10:38Phản hồi: 13
máy em là máy dell 5537 , trả là mọi lần em mở laptop em lên em không để ý tự dưng hôm nay phởn phởn em lôi laptop ra lau chùi thì em mở ra thấy , không biết phải giải thích thế nào cko các bác hiểu như kiểu các bác ấn nhẹ nhẹ vào màn hình nó loan loang như kiểu gơn sóng ấy. máy em là máy dell 5537 màn 15 inch cũng hơi mỏng . cứ mở cái máy lên nó lại bị nhe nhẹ gợn sóng như vậy không biết các bác có bị như vầy không và không biết nó có ảnh hưởng gì tới tương lai em nó sau này không mong các bác giải thích dùm hihihi
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác nào giúp em với
máy nào ấn vào màn hình chả thế.... chính vì thế người ta mới bảo cần hạn chế ấn hay tác động vào màn hình ....
@hontruocyeusau1704 em mở máy lên đã vậy rồi. nếu bác để ý kĩ thì bác mới hiểu đc ... bác lấy ngón tay đặt giữa cái camera rồi mở lên xem có bị như em ko 😆)
cái màn hình nó mỏng mà nếu bạn ấn ào camera cũng có thể ảnh hưởng mà .... tốt nhất là không ấn vào , nếu không ấn vào mà nó không sao thì chắc vẫn tốt
vậy em mở máy ti
mình ấn vào cái viền nhựa quanh cái màn cũng bị vậy... giờ không biết mở máy lên kiểu gì để nó không bị loang như gợn sóng híc híc
@vingtran19994 thế thôi đưng đóng vào nữa ha ha 😆 cái này lúc quyêt định mua máy đáng lẽ bạn phải thử hwus , thử test bằng epsa và phần mềm dell support trên trang chủ xem nào ?
@hontruocyeusau1704 thì mình mua máy mới tưởng là máy mới ngon nên không có lo ngại gì
@vingtran19994 mà 2 cái phần mềm trên có tác dụng gì hả bạn
1 cái là kiểm tra trong bios của máy , 1 cái là trên trang chủ của dell nhằm hỗ trợ kiểm tra phần cứng của máy xem có bị lỗi gì không ?? đáng lẽ lúc mua thì bạn nên chạy kiểm tra luôn .... nếu cần thì bạn gọi 1800 54 54 55 là số đt ttbh dell việt nam người ta sẽ hướng dẫn cho bạn nếu máy bạn là chính hãng , hỏng gì bảo hành free .... mua máy dell mà không biết cái này ah ...
@hontruocyeusau1704 em không biết.. em cứ nghĩ mua máy mới là ngon 😁 nên em không quan tâm gì đến mấy cái đó.. em kiểm tra trên web thì thấy máy em đc bảo hành đến 5.2015
tiện bác cho em hỏi là khi sạc con dell này thì sờ ngoài vỏ có cảm giác tê tê không ạ ? hay là con lap vỏ nhôm nào cũng vậy ? mới mua máy nên thấy hơi lo lo ạ 😔
@minhtriet123 không có cảm giác gì bạn à 😁
@minhtriet123 Bị rò điện 😃 lúc trước xài con HP vỏ nhôm cũng vậy. Nên mang đi bảo hành hay kiểm tra cho an toà đi bạn ...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019