Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Màn Retina Macbook Pro 2013 bị vỡ hình

mrkyt
15/2/2014 10:38Phản hồi: 16
Màn Retina Macbook Pro 2013 bị vỡ hình
Em dùng Macbook Pro Retina 2013 Late, hôm nay dùng 3 ngón kéo sang Dashboard thì thấy màn hình bị nháy nháy răng cưa, không biết có làm sao không. Các bác vào tư vấn hộ em với :-s

16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nháy nháy răng cưa àh ? Chụp hình để lên cho bà con xem đi là biết em nó bị bệnh gì àh ?
Nháy nháy răng cưa, khi Scroll cũng bị nháy nháy, thu nhỏ Ứng dụng cũng bị nháy. Em nghi là do Autocad, em tháo ra rồi, clear cache rồi, mà không ăn thua. Em dùng 10.9.1 mà, máy mới mua được 1 tuần :-s
Mới mua một ngày cũng thế,chụp hình cho Bà con cô Bác xem mới biết được em nó thế nào !
Em quay video rồi, đang đợi up, các bác chờ xíu nhé. Bây giờ có thông báo nào hiện lên nó cũng hơi lag lag, em không thấy mượt như trước nữa :-s

Giờ cài lại OSX được không các bác nhỉ, có mất dữ liệu ko? (em chỉ có 2 ổ, 1 là ổ Mac 2 là ổ Win BootCamp thôi).

Video đây, các bác nhìn ở vị trí phân cách, phía dưới, nhìn kĩ sẽ thấy bị răng cưa.
N.E.M
CAO CẤP
10 năm
chắc ram ít phải kéo cái màn hình retina nên kéo nó giựt 😆
Ram 8G bác ơi. Hic hic
N.E.M
CAO CẤP
10 năm
của mình 16g kéo không giựt =)) nhưng mà load mấy trang như fb hoặc trang truyện nhiều trang kéo lên xuống vẫn giật như kiểu của bác, phân giải cao quá kéo nó cũng hơi khổ 😁
@N.E.M Bác có ở Hà Nội không? Em qua xem máy bác với :-s
N.E.M
CAO CẤP
10 năm
mình trong sài gòn, cơ mà chắc máy bác cũng bt thôi, thử tắt hết mấy cái ứng dụng load startup và trên thanh menu xem có bị nữa không
Chưa được bác ơi 😔
thethidie
TÍCH CỰC
10 năm
cái này chắc do hệ điều hành thử cài lại chưa ? nếu tại màn hình thì lúc nào nó cũng bị
Bị thế thì k có gì đâu Bác,an tâm nhé.
Đúng rồi, do CAD, đợt trước mình mang đi bảo hành mãi cũng ko đc, mang về nhà tự mày mò thì lại được. Lúc đầu mình cũng đoán do Autocad, sau đấy tháo ra vẫn bị,nhưng ko biết đc là cách giải quyết phải là baajt autocad lên một lần nữa rồi mới tháo.
nhìn video hổng thấy gì, hay mắt mình kém nhi? nhưng máy mới mua được 1 tuần thì bác ra bảo hành thui, thường thì đổi mới 1 tuần mà.
Mình nghe nói màn hình Retina chưa tương thích hầu hết vs các ch trình nên gây hiện tượng này bạn ơi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019