Mạng 3G nào nhanh, ổn định và cước rẻ nhất cho mobile?

android0801
4/10/2011 8:19Phản hồi: 176
176 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ôi, sao lại vứt đi phí thế hả bác? công nhận 3G Viettel có nhiều lúc đơ lắm!
Sao những cái chủ đề về so sánh các mạng này nhiều thế nhỉ?
Không thể so sánh được, bởi mỗi khu vực và mỗi thời điểm có tốc độ truy cập khác nhau.
Nên đóng hết các chủ đề so sánh này đi,vì quá nhiều rồi...muốn post bài như vậy thì nên xem lại những topic trước nhé.
Dù sao thì vẫn vote 1 phiếu cho 3G của MobiFone, giá cước hợp lý..tốc độ ổn định.
Viettel sóng ổn nhưng vào facebook bị chặn,nên e cũng chán.
Mình dùng Mobifone có thấy hiện tượng đó đâu, xem TV ngon nữa là khác!
Tôi không biết mọi người nghĩ thế nào chứ? Tôi thì thấy rất tự tin khi dùng mạng Mobifone.
Mạng nào chẳng thế phải có lúc nọ lúc kia, đôi khi con người còn có lúc 15p trong ngày bất bình thường nữa là mạng. Nhưng nói thật là dùng Mobifone em thấy thật sang trọng-đẳng cấp.
chặn đâu mà chặn bác,em vào facebook ầm ầm :hot:
viettel di
Về chất lượng có thể nhiều người cho là viettel tốt nhất.Còn về giá cả thì ko thể rẻ nhất đc rùi.Hiện tại dùng sim rác vina là rẻ nhất.63k-sim 208k.Đăng ký u30 đc 6.4Gb trong 1 tháng
VT chỉ có độ phủ tốt thôi, chứ sóng cũng thường. Có hôm gửi mai = d-com mất cả tiếng ngồi load rồi báo lỗi
Bác nào cho em hỏi,em muốn dùng 3G thì làm thế nào ạ,em đã đăng ký 3G cho sim,điện thoại em có hỗ trợ 3G,vậy em có phải cài đặt gì cho điện thoại nữa ko hay chỉ cần đăng ký sim xong là dùng thôi ạh.Vì hôm này em đăng ký 3G xong cho sim thì tổng đài nhắn tin đến là "quý khách đã đăng ký thành công dịch vụ 3G.Để cài đặt cấu hình hỗ trợ máy điện thoại,soạn CAUHINH gửi 107 và cài đặt MMS/GPRS?STREAMING theo hướng dẫn".Sau khi em làm theo thì 107 lại báo về là "điện thoại quý khách chưa đc hỗ trợ cấu hình GPRS tự động",trong khi e vẫn dùng GPRS vào nét bình thường và máy em có hỗ trợ 3G.Các bác giúp em tý,đăng ký rồi mà ko đc dùng thì chết em,em vào mạng vẫn chậm như lúc mình dùng 2G.
bạn đang dùng đt gì

---------- Post added at 10:21 PM ---------- Previous post was at 10:19 PM ----------

Em vote1 phiếu cho mobi và viettel vì đang bán sim của 2 mạng ày hihi
mình dùng SE X1.
thế thì bạn kiểm tra xem chế độ mạng đang sử dụng trong setting đặt chế độ mạng chuyển từ GSM sang UMTS xem
điện thoại của bạn chạy WM 6.x .... phải cài đặt cấu hình bằng tay bạn à vì máy ko hỗ trợ cấu hình tự động.
1- chọn mạng: Start -> Settings -> Personal -> Phone -> Band:
- Select network type : chọn WCDMA ( hoặc UMTS )
- Select your GSM/UMTS band -> Auto. -> OK
2- cấu hình internet:
Start -> Settings -> Connections -> Chọn tiếp Connections -> Advanced -> Select network -> New:
- Enter a name for these settings : VT

Chọn thẻ Modem ở dưới cùng -> New:
- Enter a name for the connection : VT
- Select a modem: Cellular line ( GPRS )
Chọn Next:
- Access Point Name: v-internet -> Next -> Finish
Nếu vẫn không được thì bạn kiểm tra lại mục :
Menu -> Settings -> Connections -> Comm manager => Xem có bật Data Connection về ON hay chưa. Nếu đã bật ON thì tắt nguồn khởi động lại và kiểm tra lại kết nối.
Tks.
Vote cho Mobifone!
Bạn có thể coi phim HD online với 3G ko. Hãy đăng ký thông tin và nhận sim Mega3G miễn phí của Evntelecom để trải nghiệm và cùng xem HD nhé.
thanks các bác,em dùng 3G đc rồi,mỗi tội vào mobiTV thì ko xem đc TV(đã đăng ký thành công và con thời xem gian miễn phí)
Bạn thiết lập như sau: Start -> Streaming Media -> Menu -> Options -> Networks -> Connect Via là The Internet -> OK
[/COLOR]
Tự lăng xê thấy ớn - Không biết vứt biểu tượng D-Com vào Recyle Bin trên Desktop hay vứt Sim vào thùng rác ngoài đường chứ ? ?<>_+"$%#@....?
ForceF5
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái D-com đó trót mua rồi thì unlock ra sài 3G mạng khác ....không biết thì đừng tỏ ra nguy hiểm nữa bạn ạ
Vote cho Viettel.
vote 1 phiếu cho tốc độ đỏng đảnh của VT lên xuống hơn thủy triều, hay dở chứng disconnect, sóng khỏe-rộng
vote 1 phiếu cho Vinaphone về khoản tốc độ chậm
vote 1 phiếu cho Mobifone về khoản hay dở chứng disconnect, tốc độ thất thường, load file .exe về toàn lỗi không thể sử dụng được
Buổi tối sóng viettel tệ lắm mặc dù mình sông ở trung tâm thành phố. Chán
Mạng nào cũng thấy các bác kêu chán !
Nói chung tùy khu vực mà lựa mạng thôi bác ơi. Khu nào dân tình đổ xô xài viettel thì cứ Mobi với Vina mà quất. Theo em thì mạng nào nhiều người xài tốc độ sẽ giảm xuống hoặc ko ổn định. Tốt nhất bác cứ làm mấy tờ survey rồi gửi hàng xóm trong khu phố bác ở xem xài mạng nào, sau đó chọn cái mạng ít người nhất mà dùng, hehe.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019