Mạng 3G nào nhanh, ổn định và cước rẻ nhất cho mobile?

android0801
4/10/2011 8:19Phản hồi: 176
176 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dùng sim của Mobi đi các bác ơi! Đảm bảo khi đã dùng rồi các bác thấy thích ngay.Mobi có cả gói tầm đêm nữa truy cập vào thì ngon thôi rồi.Có gói ko giới hạn dung lượng nữa cơ.
uh mình thấy giờ dùng Mobi có vẻ được đấy.Đợt này thây có nhiều gói hấp dẫn lắm,giá cước cũng rẻ có 30 đ/1MB,nếu đăng ký gói có khả năng dùng rẻ hơn nữa đấy.
Ui Mô Bi chỗ em chán lắm không ổn định đâu. thua vietttel mọi mặt. hay bị ngắt kết nối nữa chứ.
hongmta
ĐẠI BÀNG
12 năm
mobi nhanh mà!
Ừ thì nhanh tùy chỗ bác ơi. Qua chỗ em bác lại chẳng chém Mobi như chém chả ý 😁 em là em không bênh thằng nào. Thằng nào tốt em khen, xấu em chê. có lợi và phù hợp nhất thì em xài. Thế thôi. hihi
hungnv239
ĐẠI BÀNG
12 năm
Từ từ người ta mới phủ sóng rộng được chứ. Khi mới triển khai thì nhà mạng thường tập trung ở những nơi đông dân cư, sau đó mới phát triển rộng ra ở những nơi khác. Nói chung em test thử ở 1 vài điểm mà em có dịp được đi qua thì đều chạy rất ổn định.
Toàn mem nhà Mobi đây mà bảo sao ko nói tốt cho Mobi. 🆒
hungnv239
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hài quá bác ạ, bác không nói em cũng đã cmt trong đó rồi. Trong box này được bao nhiêu topic, đa số là nói về 3G của mobi và viettel mà em sinh hoạt trong này lại không được quyền cmt chứ. Có khác bác ở chỗ em chả có tiền dùng nhiều mạng để test nên em dùng mobi thế nào thì em nói thế đấy. Em đang dùng mobi mà bác chê lấy chê để khác nào bảo tụi em là lũ ngốc mới dùng mobi ? Trong khi em thấy dịch vụ ở khu vực nhà em bình thường, có sao noi vậy chứ em đã chê viettel câu nào đâu ? Bác nào không tin em cho địa chỉ về nhà em mà test : ở đường Lạch Tray Hải Phòng đó bác
anh này làm bên viettel nè. nhưng mà tớ nói thật nhé. còn hơn khối ông mobi. tớ vào diễn đàn mong được trợ giúp về mạng mobi mà có thấy mặt mũi ông nào đâu. mấy topic về mạng mobi hầu như toàn quảng cáo về dịch vụ, chẳng thấy giải đáp như bên vt, còn mấy topic bên viettel thì các ông mobi nhảy vào chém như đúng rồi. hài thật. tinh thần trách nhiệm nó ở chỗ ý ý...:rolleyes:
bạn đang làm việc cho mạng nào vậy?
tôi hay tham gia mấy cái topic liên quan đến dịch vụ của Viettel nhưng tôi ko khen mạng mình tốt và chém gió với các mem khác về dịch vụ của mạng khác => vì chất lượng mạng không thể được nâng cấp bằng mồm bạn à.
search lại thông tin trên 4R để biết những gì tôi nói nhé. Tks.
mạng mobi nâng cấp bằng mồm đó anh. nên chỗ của em mới hổng có sóng:rolleyes: lúc nào cũng tự nhận mình vùng phủ rộng nhất chất lượng tốt nhất, cskh tốt nhất mà tối qua gọi lên tổng đài kiếu nại cuộc nào là y rằng chưa kịp mở mồm là rớt luôn:banghead:
Nói bênh thì cũng không phải, mạng nào thì mạng đều mất tiền hết nhưng cái quan trọng là chất lượng thôi. Không phải tôi dùng mobi là tôi nói là Mobi tốt, bởi vì tôi dùng sim Mobifone để liên lạc là chính còn để truy cập tôi đã tranh thủ dùng ít sim rác của mạng khác, qua quá nhiều lần thử sim của mạng viettel rồi vina thậm chí sang cả mạng con gà nhưng cũng không ăn thua. Cuối cùng vẫn phải sử dụng mạng Mobifone, sóng mạng nó vẫn là ổn định nhất. Cứ thử đi rồi biết, chứ cứ kiểu không test mà cứ ngồi đoán già đoán non thì mệt lắm.
Dùng Beeline thì thôi rồi,tim chỗ bán thẻ mà tìm đỏ cả mắt mới ra 😁
Hé hé vote một phiếu cho mobi khu vực này mặc dầu vẫn thua viettel(viettel sóng khỏe như trâu nhưng mà hao tiền quá) còn môbi cám ơn vì cho em down tẹ bô. hố hố:rolleyes:
Mình thấy em mình xài bên mobi cũng okie lắm, nhà mình trên núi vẫn chạy ào ào
mấy bác cãi nhau ỏm tỏi wá! không lịch sự nhé!

anh em kéo nhau đi nhậu bữa đi, hết cãi nhau liền. :happy:
oukyumi
ĐẠI BÀNG
12 năm
haizzz, đúng đó , cãi nhau làm gì cho mệt, diễn đàn lên ae đóng góp thông tin, hãy lịch sự
Sao toàn cãi nhau thế, có giải quyết gì đâu
dinhanh989
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em thấy 3G ở VN thì chưa nhà mạng là hoàn thiện cả cũng có điểm này điểm kia không hài lòng.Tuy nhiên theo ý kiến cá nhân em thấy sóng 3g viettel có vẻ tốt hơn so với mobi và vina.Mobi về quê em toàn bị roaming sang vina thôi còn viettel thì k bị.
Hí viettel phủ sóng nông thôn trước mà. :spin:
Mình vẫn trung thành với Mobi.Nếu bạn không tin hãy dùng thử!
Không phải không tin mà là dùng chán rồi. mới dùng viettel đó chứ🆒
Đang xài sim Viettel Dcom-3G, đang định kiếm thêm một sim Mobifone 3G mà không biết chọn trả trước hay trả sau, gói nào cho rẻ đây.
Mình hay download phần mềm, nhạc, phim... trên mạng.
Nghe nói Mobifone có gói trả sau 160k/tháng trọn gói, data không giới hạn, có đúng không vậy các bác ?
Tôi đang dùng 4 mạng (D-com, Vina, Mobi và EVN). Ở chổ tôi (Ngô Gia Tự, Q.10, TP.HCM) thì thấy chất lượng download 4 mạng đều như nhau, trong đó D-com trội hơn chút xíu về vấn đề ít rớt mạng và ổn định mà thôi. Xét về kinh tế thì dùng mobi (fast connect) đang khuyến mãi (sim 25k-28k có tk 115k và km 513MB?tháng trong 12 tháng) là rẻ nhất. Tóm lại là tùy thuộc vào vị trí mà bạn sử dụng mạng 3G.
Chơi Game Online mà dùng D-Com à? Dis cũng phải thôi:
1: Nhà bạn thuộc diện vùng sâu vùng xa, không kéo nổi cáp đồng/quang -> Sóng 3G chắc vươn mãi mới tới.
2: Bạn "rân chơi" và "thầu rầu" mới dùng D-Com vì cước đắt vậy mà chiến Game Online thì mấy mà hết thẻ 500k 😁
=> pờ rồ này phát biểu nghe như dùng rồi ý nhỉ.
- Vùng sâu vùng xa mà gần trạm phát thì cũng ăn đứt ông ở TP đấy nhé.
- Cước D-com cũng tương tự như các mạng khác nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019