Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mạng 3G nào nhanh, ổn định và cước rẻ nhất cho mobile?

android0801
4/10/2011 8:19Phản hồi: 176
176 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chơi go rẻ bèo, vd kiếm thế tầm 1k/1h ai nói mắc, garena chắc rẻ nữa vì mỗi s chỉ tốn 10kb mà thôi.
Bác test chưa mà bảo nó mắc ^^
guanyuvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nói chung là nếu bạn không phải đi công tác xa thì theo mình 3G của Viettle là ưu tiên số 1,số 2 là Mobi.
Nếu bạn ở một chổ trong trung tâm tp nơi có độ phủ sóng cao thì Mobi thích hợp vì có khá nhiều gói cước.
Nếu bạn thường xuyên đi xa thì Viettle là lựa chọn tốt.
kokono7
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình đang dùng 3G mạng vinaphone ". giá cước rẻ , tốc độ tốt ".
nói chung là sài vina dùng được cả tiền khuyến mải nên rẻ hơn các mạng khác nhiều. có gì vào vinaphone mà tham khảo nhé
chuyenbka
ĐẠI BÀNG
12 năm
Quá chuẩn
drthanh88
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có hôm dùng gói cước u1 của vina mà nó gửi tin nhắn data nó trả về chậm quá nên dùng toàn bị trừ tài khoản gốc. Bực với kiểu tính tiền này.
mình cũng phải tự giám sát dung lượng chứ bạn, dù mức chính xác là tương đối.
chắc mình mạng vina dùng được tiền khuyến mại còn mạng khác thì ko hả bạn. cập nhật lại thông tin đi nhé.
tung hứng kinh quá.
mạng mạnh nhất, ổn định là viettel. còn rẻ thì theo mình là mobifone, mua sim d-com 25k tk 115k, đc tặng 500mb xài trong 5 ngày, mình hay mua sim này về xài hết 500mb đó rùi bắn thêm 5k wa để dk gói cước tối đa, vậy là chỉ có 30k là xài cả tháng hihi
kokono7
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ax. mình đả dùng 3G cả 3 mạng , nhận thấy vina là rẻ nhất , nếu ai không tin thử dùng sẻ biết ngay. làm gì phải tung hứng hả bạn
1. chỉ có vina phone mới dùng được tiền khuyến mải để đang ký các gói cước DATA còn viettel thì nằm đó mà mơ nha bạn
2. có ai muốn dùng 3G tẹt ga thì mua sim khuyến mải vina 60 tài khoản:185k dùng tiền này đang ký các gói cước vd : gói cước M135 soạn tin "M135 ON" gửi 888 miển phí 4G nha bạn chứ không phải 2G đâu nha, hehe.vẩn còn 50k để gọi, test thử sẻ biết ngay, Cước lưu lượng vượt gói (5đồng/10KB)
3. nếu ai đang dung vina là sim chính thì cứ đợi khuyến mải mà nạp tham " khảo tại đây" http://vinaphone.com.vn/services/mobiinternet
chuyenbka
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chuẩn rồi. Cứ vina mà xài thôi
nguoikhoso
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn phải cho biết mình ở tỉnh nào mới trả lời được . chào !
3g Viettel là sóng mạnh và ổn định nhất
Các bồ nói sao ấy chứ mình thấy sóng vina là chuối nhất. Ở giữa thủ đô mà cứ như ở miền núi.
Không như thằng Việt theo, miền núi như Tp.
Mình dùng cả 2 mạng. Các bạn xem thông tin của mình thì biết. Vina dùng từ lâu 0913..

Sent from my GT-I9100 using Tinh tế
ai chưa dùng mạng 3g EVN thì hãy dùng đi, do ko phổ biến nên mọi người ít biết thôi. Mình cam đoan truy cập internet 3G EVN nhanh nhất do ko bị nghẽn mạng vì số lượng thuê bao rất ít. Tốc đọ download trang mp3.zing lên đến gần 1M đó nhé. Cước phí rất là rẻ. Không bị trừ tiền tào lao như mấy mạng khác
mỗi khi nộp 50k sẽ có 50k gọi ngoại mạng, 50k nội mạng 500m dữ liệu. Với mạng evn 500m dữ liệu có thể đọc báo cả tháng, khi hết 500m du liệu nó sẽ trừ vào 50k nội mạng, hết nội mạng nó mới trừ vào 50k ngoại mạng. Nói chung với 50k 1 tháng nạp thẻ bạn dùng mạng 3G cho iphone hay ipad hay dcom3g vô tư
Bác cho em hỏi mua sim rác 60k thì được ưu đãi như vậy, nhưng em dùng nó lắp vào các thiết bị truy cập 3g như laptop có khe sim và wwan card hoặc exppress card vẫn được phải không ? Với cả sim thường và sim chuyên dụng 3G có khác tốc độ nhau không ?

Với cả bác bảo vina rẻ nhất thì em thấy đúng với trường hợp mình bỏ 60k ra mà được 2gb (chính sách là 2gb nên em ko dám lấy trường hợp đặc biệt 4gb của bác) và 50k chia 5 đồng được tầm 100MB nữa; trong khi các mạng khác 60đ/1MB thì tính ra 2GB cũng là 120k. Tuy nhiên đó là chưa kể các chương trình khuyến mãi cộng kiếc của mạng khác, thôi coi như ko tính. Tuy nhiên nếu dùng vượt quá 2gb đã cho thì thành ra quá đắt hả bác, em xem trên trang chủ thấy 15đ/10KB. Vì đặc thù em sd có khi 1 hay 2 tháng ko cần nhưng cao điểm thì ko biết thế nào, nên em mới hỏi bác kĩ như vậy.
kokono7
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn muốn dùng cho laptop thì nên dùng gói cước ezcom tham khảo tại đây nè http://vinaphone.com.vn/services/mobibroadband còn dùng cho điện thoại thì mobile internet ,mình đảm bảo giá cả sẻ ưa đải hơn viettel dcom 3g.
vinaphone là thành viên của VNPT bạn nào bảo chuối thì xem lại nhé, chổ mình sóng gió bao la.tốc độ truy cập 3.5G ai ở làng đại học test thử xem đúng không nào
Tốc độ truy cập của Viettel ok lắm, các bác cứ đưa vấn đề giá rẻ ra làm gì,các nhà mạng của sem sem với nhau,không hơn bao nhiêu. cái cần nhất là mạng ổn định và nhanh là good rồi. tớ dùng dcom 3.6Mb vừa xem vừa down transformer 3 bình thường
Bonus cho cái ảnh tốc độ Viettel em chụp màn hình lúc nãy, có nghe nhạc online nữa tốc độ tải thực tế

Tốc độ 3G phải tùy vùng và tùy thời điểm. Lúc nào nhiều người dùng một lúc thì tốc độ sẽ giảm.
dung86ta
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn dùng thử 3G MobiFone rồi đưa ra cảm nhận thực tế nhé có 70.000/2 sim 3G tặng 500 MB/12 tháng. Đảm bảo bạn sẽ hài lòng về tốc độ down,up đều 7.2 Mbs, ổn định không rớt, không out.
dùng tốt ở vùng ngoại thành và các tỉnh không bác.
dung86ta
ĐẠI BÀNG
12 năm
tại ngoại thành và các trung tâm huyện mobifone đều đã phủ sóng 3g bạn nhé.
sfone nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019