Mang Control Center của iOS 7 lên Android, bật tắt kết nối và khởi chạy app một cách tiện dụng

Duy Luân
12/7/2013 23:30Phản hồi: 503
Mang Control Center của iOS 7 lên Android, bật tắt kết nối và khởi chạy app một cách tiện dụng
Khi công bố iOS 7, Apple có giới thiệu một tính năng mới cho hệ điều hành của mình mang tên Control Center. Đây là khu vực cho phép chúng ta tắt bật nhanh các kết nối thường dùng, chỉnh độ sáng, âm lượng cũng như khởi chạy một số ứng dụng. Giờ đây, những lập trình viên ở Hi Tools Studio đã đang tính năng này lên Android với giao diện, chức năng và cách thức hoạt động tương tự như bên iOS 7. Sau khi cài đặt Control Center vào máy Android, bạn có thể kích hoạt nó bằng cách kéo từ cạnh dưới màn hình lên trên, không quan trọng bạn đang ở màn hình chính, màn hình khóa hay đang dùng ứng dụng nào. Bạn cũng có thể chỉnh độ lớn của khu vực kích hoạt Control Center tùy theo sở thích của mình. Ngay bây giờ bạn đã có thể tải về Control Center miễn phí trên Google Play Store.

Mình thấy Control Center này tiện hơn Quick Settings mặc định của Android 4.2 cũng như Quick Settings tích hợp ngay trong thanh Notification của các máy Samsung, LG hay trong ROM Cook bởi chúng ta chỉ cần dùng một tay là đã có thể mở nó lên, trong khi các biện pháp kia phải dùng đến hai tay, hoặc ít nhất cũng phải di chuyển máy trong lòng bàn tay để có thể chạm đến các nút.

Ngoài việc chỉnh các kết nối, độ sáng, bạn cũng có thể thiết lập phần mềm để chạy khi nhấn các biểu tượng ở cạnh dưới của Control Center bằng cách nhấn giữ vào icon mong muốn. Một màn hình mới sẽ xuất hiện để bạn lựa chọn app. Mặc định những nút này đã được gán sẵn app để chạy nhưng nếu bạn muốn thay đổi cũng không vấn đề gì cả. Nếu bạn nào bị lỗi không tự nhận ra app khi nhấn icon thì cũng thực hiện như thế này nhé.

Nguồn: Google Play
503 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dự là không thích lắm. Mặc định thôi đủ dùng rồi, máy nào cấu hình còn thấp thì cũng chớ nên cài. 😁 Thank bác mod chia sẻ. Để kiếm e one bên hàng xóm làm thử coi sao :D Một trải nghiệm mới cũng hết sức thú vị 😃
Apple là nền tảng của các smart phone sao
heliosy
TÍCH CỰC
11 năm
@Bruce Willis ủa ko phải control center là ăn cắp của Android à :D có chối cỡ nào thì cũng đừng nói control center ko lấy ý tưởng từ Android :rolleyes:
benvip14
ĐẠI BÀNG
11 năm
@MaxCute Nên nhớ cái notification bar lak từ đâu ra nhé bạn, phát biểu mạnh miệng vãi. Hệ điều hành nào cũng có cái hay và đặc trưng của nó. Cái Control Center này Android có lâu r nhé, chỉ khác cái giao diện thoy, nghe cmt mak...... =="
ngon nhưng ko add thêm dc 3g...nhỉ
Opera Voz
TÍCH CỰC
11 năm
@-Kien.kOy- Bật dữ liệu mà chỉ để 2G thì chỉ có GPRS với EDGE thôi, chậm như rùa.
Phải bật 3G mới có 3G và HSPDA.
@Opera Voz cái này là bạn cài đặt chỉ nhận sóng 3g ở phần stting bên trong rồi... khi ở ngoài chỉ cần bật data lên là đc
@YPMVSTAFF đúng là có 2 cái.. nhưng bác cài ở sting bên trong rồi.. ấn bên trong rồi.. ở ngoài cần bật data lên là đc còn gì
Opera Voz
TÍCH CỰC
11 năm
@-Kien.kOy- Người ta muốn máy đỡ hao pin thì mới để GSM Only khi không bật Data chứ! Vì không bật Data mà cứ để WCDMA hay gì đó thì chẳng được gì, lại hao pin.
lac714
CAO CẤP
11 năm
Sẽ có những comment mang tính "tự ái" cao😁

PS: Alan F là đứa nào trong tinh tế thế? :D:D:D
http://www.phonearena.com/news/The-back-cover-of-the-BlackBerry-A10-is-photographed-in-Vietnam_id45269
Sẵn tiện post thêm quả trên tay motorola X cho nó lạnh gáy chơi đi:p:p:p
Android thì cần gì Control Center 😆
vanquyenktb
ĐẠI BÀNG
11 năm
quá ngon rồi
Phần mềm ngoài mà hay hơn mặc định à 😃
Như vậy thích hơn,
M3ga
CAO CẤP
11 năm
@kasaudepyai Thì ý mình từ đầu là Android vẫn hơn IOs là ko cần root hay jb thì app bình thường vẫn can thiệp đc, chứ IOs ko JB thì chỉ có sống vs cái Noti mà Apple làm sẵn cho thôi. Mở nên nó có cái tiện hơn là như thế
@Duy Luân
Android mà cũng cần cái Control Center này à

Thứ nhất, cầm 2 tay chẳng có vấn đề gì cả
Thứ hai, trong những trường hợp phải xài 1 tay thì cũng chẳng sao, Smartphone giờ màn hình lớn nên chúng ta cầm điện thoại thì lòng bàn tay sẽ nằm ngang một bên luôn, và thao tác được tất cả trên màn hình, chứ đâu phải cầm nghiêng về dưới nữa đâu mà phải gọi là vấn đề
doomme
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Duy Luân
Mình chỉ sử dụng ngón cái trái cho tất cả (4.3", Android 4.2.2)
@Duy Luân Dùng lưỡi vậy!
maxhn
TÍCH CỰC
11 năm
Nhiều người Việt Nam còn bảo thủ hơn cả người Anh ấy nhỉ 😁
hamyty
CAO CẤP
11 năm
bó tay, copy nhanh quá ,ios 7 chưa ra mắt nữa mà nó đã nhảy sang an roi rồi 😕
@ChristianArc2012 Cái này chả thích... giống cái avatar khiêu khích của pố kìa...
Bác dihuta kiểm tra giùm
@Bruce Willis 1 thành viên rác của tinhte.com :D
@hamyty Bác phải nói ngược lại mới đúng, cái này bên Android gọi là Notifications. Ap phát minh thêm cái là vuốt từ dưới lên (cái này Android gốc không có nhưng nhiều ứng dụng hoặc laucher có).
Hóng các pờ rồ vào nâng bi 😁
Cũng chỉ là hàng FAKE 😆
dinhhocph
TÍCH CỰC
11 năm
Hay thì hay thật nhưng cài sẽ tốn pin hơn 😃
Mới nhìn qua tưởng One cài ios nữa 😆
mousemax
ĐẠI BÀNG
11 năm
Fan Android ko thích điều này
tellme0823
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhanh quá nhỉ
Đúng là Control center của apple tiện dụng thật😁, khá hấp dẫn
@Chuyên tạo Gió là anh nói thẳng là trong rom cook android thì có bạt ngàn vô số cái control, tốt hơn và đẹp hơn ios rất nhiều, đôi khi còn chẳng tốn pin, tốn ram thêm nhé, đã là HDH mở thì muốn mod, muốn thêm, muốn xoá, muốn tạo ra lúc nào mà chả đc 😆

P/s : Cái control center free của ios chỉ hàng thừa thôi =)). Với rom Miui thì cái này chưa là cái gì nhé ;)
ericcold190
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Bruce Willis phẳng là chuẩn chung của microsoft thánh
@ericcold190 Phẳng theo kiểu của M$ có ma làm theo nó ko😁, hình xấu thì ko tả nỗi:D
@ericcold190
Phẳng cả Google MS đều làm song song, nhưng MS tiên phong rồi lại đi theo hướng khác, màu mè hoa lá hẹ hơn. Mà Apple ra ông ios 7 thì còn đĩ thõa điệu đàng hơn nữa 😁 Dù là chung 1 concept nhưng thiết kế phẳng của Google bây giờ hiện đại nhất, trực quan nhất.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019