Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Marketplace được đổi tên thành Windows Phone Store: nhiều thay đổi và nâng cấp

Blaze1st
13/9/2012 4:43Phản hồi: 70
Marketplace được đổi tên thành Windows Phone Store: nhiều thay đổi và nâng cấp

Microsoft mới đây cho biết họ đã chính thức thay đổi tên gọi kho ứng dụng của hãng là Marketplace thành Windows Phone Store. Không chỉ thay đổi về cái tên, công ty cũng tiết lộ những nâng cấp và thay đổi về thiết kế so với phiên bản cũ. Theo đó, bây giờ Bing sẽ là công cụ tìm kiếm chính của Windows Phone Store, thuật toán của Bing sẽ tự động tìm kiếm ngay cả khi người dùng gõ sai từ khoá, ví dụ khi bạn gõ "Facebok", nó sẽ đưa ra kết quả đúng là "Facebook". Bên cạnh đó, công cụ tìm kiếm mới này còn được cải thiện khả năng tìm kiếm những ứng dụng tương tự, cũng như các kết quả liên quan.

Ngoài ra, trên Windows Phone Store, cột Top Paid và Top Free sẽ được thay thế bởi một cột duy nhất là New+Rising. Không những vậy, Microsoft còn bổ sung bảng xếp hạng liệt kê những ứng dụng được đánh giá cao bởi người sử dụng, có tên là Best Rated. Tập đoàn công nghệ Mỹ này cho biết, tên gọi và thiết kế mới này mới chỉ vừa bắt đầu và họ sẽ còn tiếp tục phát triển nhiều thứ nữa. Những thay đổi sẽ bắt đầu được áp dụng tại Úc và New Zealand, các kho ứng dụng tại thị trường khác sẽ nhận được bản cập nhật trong một vài tuần tới.

70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chưa sờ dc e nào wp cả. Chắc phải mua cái về chém thử 😁
@blackwolfak mỗi 1 hệ điều hành có 1 ưu và nhược điểm riêng nên bác k nên nói như thế
blackwolfak
ĐẠI BÀNG
12 năm
@baotuan uh. đó là cảm nhận của mình thôi bạn. nhiều khi bạn thấy nó hay thì sao
blackwolfak
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Phạm Q Hưng ủa. mình chỉ nói cảm nhận củ mình thôi mà bạn. mình cũng nói là để 1 thời gian nữa xem sao mà. mình có bảo người ta làm chuyện gì xấu đâu mà nói mình xúi giục. mình nghĩ mình nói ko hoàn toàn đúng vì đó là cảm nhận của mình, nhưng người xem lại cách nói chuyện là bạn thì đúng hơn. Đừng vội phê bình người khác
ngon =p~
Doanvu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Windows phone như anh chàng thanh niên, lớn lên từng ngày. Còn iOS thì ... hem dám ý kiến 😁
anhtienmen
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Doanvu giống cái bong bóng, to hết cở thì chỉ có nổ hoặc xì 😃
cái tên đơn giản mà hay ấy chứ,đơn giản là đẳng cấp
DarkCrystal
ĐẠI BÀNG
12 năm
hay. cac bac xai WP dc MS nang cap thich nhe 😁
sao lumia của mềnh chả thấy nhờ =.="
_The End_
TÍCH CỰC
12 năm
Muốn làm gì thì làm, đổi gì thì đổi cứ nhét đầy ứng dụng vào đó là oke hết 😃
ngtient38
TÍCH CỰC
12 năm
lumia 920 vs ip5, bai toan kho chon lua
sorry tieng viet ko dau
@ngtient38 iphone 5 dùng sim nano thì đâu có dùng đc ở vn nhỉ?
eeninay
TÍCH CỰC
12 năm
@ngtient38 Có gì mà phải lựa, Lumia 920 và Ipod Touch Gen 5, bác có cả hai luôn...
Cứ đổi tên xoành xoạch ấy nhỉ. 😁
dễ đọc hơn
càng thuận tiện cho người dùng bao nhiêu thì cãng hấp dân thôi, nhưng mà phải hấp dẫn được người dùng mua máy trước, hihi
ms bây giờ năng động hơn nhiều đấy
Đổi logo hãng, đổi tên Metro rồi đổi tên Market, sắp sửa đổi luôn tên hãng thành Nanosoft gọi là tạm thay máu luôn
@kobebryant LUMIASOFT :]]
@kobebryant há há, khoái bác rồi đó ,nanosoft =))
alokaka91
ĐẠI BÀNG
12 năm
phải làm thử e lumia 920 mới đc. nhìn ip5 không khác gì con ip4 nên k máu lắm
cái điện thoại trên tay đẹp quá
@J_Android Không nhầm thì là HTC Titan thì phải
@anhtuanngoc chính xác là em Titan 😁
@J_Android Hình như là Htc Titan 😁
lại có nhiều thứ để mong đợi...chuẩn bị up lên WP8 thôi
promano
TÍCH CỰC
12 năm