[ Masstel M25 ] cần giúp root + up rom

izumikuro
17/6/2013 18:37Phản hồi: 20
tình hình là e mới mua con masstel m25, sài thì ngon nhưng ngặc nghèo 1 cái là rom cóa 119MB, ứng dụng cài sẵn chiếm hơn 50% bộ nhớ r, mún chơi game cũng fãi lựa game nhẹ mà chơi.
lên gg search thì k cóa ai root cả. hjxx bác n júp e vs, đang đau đầu vì nó
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

k ai pik s 😔
up
up
Ak, mình cũng mới mua Masstel M25 và đã root thành công, nay chia sẻ cho bạn:
Đã test thành công trên Win7
  1. Down Root: /?tmx44agxjw62dku (bạn thêm dòng mediafire.com vao phía trước dấu / nha, minh chưa post đủ 5 bài nên ko post links được)
  2. Bật chế độ Gõ lỗi USB trên điện thoại (Cài đặt->Tùy chọn nhà phát triển)
  3. Bạn lên google search từ khóa Snappea và tải về cài đặt, điện thoại lúc này vẫn mở nha, bạn cắm cab usb vào rồi Snappea sẽ cài driver ADB cho bạn, sau khi nó cài xong sẽ hiện lên 1 cái bảng thông báo, bạn bấm Close và tắt Snappea đi, lưu ý là trong quá trình root máy sẽ khởi động lại, khi đ1o Snappea sẽ tự động bật lên và bạn phải tắt đi.
  4. Giải nén file Root ở trên, chạy file RunMe
    • Gõ 1 và bấm Enter để Root (ngược lại gõ x và bấm Enter để Unroot )
    • Nó sẽ kêu bạn mở điện thoại và accept restore
    • Sau khi bấm accept restore máy sẽ reboot lại
    • Đã có SuperSU => Done
*Trong suốt quá trình root, sau khi máy đã khởi động lại bạn kiểm tra xem có Super User chưa, con siêu nhân robot màu xanh, áo choàng đỏ là nó đó, nếu có rồi bạn tắt Runme đi, ko đc bấm Enter nha, nhớ là chỉ bấm Enter lúc nhập vào số 1 như hướng dẫn ở trên thôi nghe. Nếu chưa có thì bạn phải tắt máy đi và Restore lại Rom rồi root lại
Nguồn xda (coppy bài của bạn baobaodacmocnhi trong mục Qsmart Tender có chỉnh sửa cho phù hợp với masstel M25)

Một số yêu cầu như sau, trước khi bạn root, ngoài những điều cần thiết ở trên thì bạn phải làm điều này trước tiên. Đầu tiên bạn nên để bộ nhớ trong trống 30MB trở lên, tốt nhất là 50MB. Sau đó bạn tắt máy và bấm nút nguồn giữ trong 2s, liền sau đó, bạn tiếp tục bấm thêm nút Volume + và giữ như thế cho đến khi hiện ra màn hình có con robot màu xanh,giữa bụng có cái hình tam giác màu đỏ,có dấu chấm than (!) thì buông ra (lưu ý nút nguồn và phím volume + luôn đc giữ cho tới khi ra cái màn hình kia nha). Sau đó bạn bấm vào phím Home là phím cảm ứng ấy, nó hiện ra Recovery gốc của má, gồm các dòng sau:
*Reboot system now
*Apply.....
*Apply.....
*Backup..
*Restore..
bạn chọn backup bằng cách bấm vào phím cảm ứng Menu (hình 3 cái gạch sọc nằm ngang ấy)
Ak để di chuyên giữa các dòng thì bạn dùng Volume +, Volume - nha.
Sau khi chon backup, màn hình hiện ra mấy dòng No, no,no,yes..gì đó thì bạn chọn Yes nha. chờ cho nó back up dữ liệu để đề phòng máy bị hư khi root , nếu khi bị hỏng rom bạn chỉ cần vào recovery và chọn restore là xong, mình đã bảo hành máy khi root lần đầu, sau đó rút kinh nghiệm và đã thành công.
Sau khi backup xong máy sẽ báo backup completed!, bạn chọn vào Reboot system now nha. Máy khởi động lại bạn làm như hướng dẫn ở trên là thành công.:rolleyes:
Share 1 số hình ảnh cho bạn xem, sau khi đã root bạn cài link2sd để mpve ứng dụng sang thẻ nhớ, Titanium Backup để xóa mấy cái ko cần thiết hoặc đóng băng nó.
Rút con này xong.biuld cwm nữa là tha hồ ngẩng mặt vs thiên hạ r.hiha
Ma chíp máy m25 la mtk6517 la Lõi đơn faỉ ko.searh gg ma eo thấy
lephuongpt
ĐẠI BÀNG
11 năm
vừa mua nhầm của thằng bạn..đành dùng vậy..cảm ơn bài viết của bác đánh dấu tối thử
Bác nào backup máy masstel m25 cho em xin file backup được k ạ. Máy em bị treo logo. Giờ k tài nào mở lên. Được. Em xin cám ơn trước
Upupupupupưpup
minh cung bi nhu vay.huhu.danh hog thui
Ai up cho mình xin file backup đi. hix
Up tiếp. Ai cho xin file backup của masstel m25 đeeeee
delete
lở xoá mất CHPlay rồi với skype(skype trên google play cài vào không chạy) ai backup dùm 2 file này send file dùm đc hok
izumikuro
backup cho mình được hok , dùng appbackup.apk backup lại file CHPlay và skype được hok
Hôm qua e lỡ ghi đè framework-res.apk của bản rom khác lên máy 😔( bây giờ bật lên máy chỉ chạy mỗi logo thôi, các anh giúp em với. huhu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019