HỎI ĐÁP? Mất Iphone, có Ios 7, muốn thay đổi pass Icloud

Thảo luận trong '[iOS] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi williamvx, 29/10/13.

1. williamvx

williamvx Thành viên

Thưa các Bro, tình hình là tối qua em bị mất em 4s yêu quý :-(
    Em ấy đang ở Ios 7 bản cập nhật lần 2 rồi, mới nhấtm hạn chế phần mềm vào máy qua lockscreen.
    Em có cài pass ở lockscreen, có bật Icloud, có định vị nhưng hiện thời bọn kẻ cắp chắc chưa tẩu đi đâu được nên dù em vào Icloud để locate nó vẫn báo em 4s của em ở chế độ Offline, lock mode.
    Em tự nhận thấy cần phải làm cho pass icloud của mình khó hơn nữa, giờ em muốn hỏi các Bro là nếu giờ em change pass Icloud thì em có tiếp tục theo dõi được em 4s nữa không để em change luôn ạ?
    Xin các bro nhiệt tình tư vấn, cả tài sản của em dành dụm bao ngày :-((((
    :

2. Steven0509

Steven0509 Thành viên

bạn cứ đăng nhập vào acc icloud tren pc rồi retore máy, coi như nó ra sác bán luôn.

3. williamvx

williamvx Thành viên

nhưng nếu mà restore thì nó lại ko locate với track IP nữa bạn ạ, mà mình vẫn hy vọng track được.
    Thứ hai nữa là có thể nó đoán được pass icloud thì nó không phải rã xác, nên mình muốn đổi pass thật là trắc trở vì cho hả giận, một tháng nữa mà không tăm tích gì thì mình mới restore...

4. dknyxdie41

dknyxdie41 Thành viên

Máy bạn có passcode. Nó không thể nào mở 3g hoặc wifi đc làm sao mà locate đc. Trừ khi máy mất đã mở 3g sẵn thì còn đc

5. Nó rút cái sim ra thì 3G cũng đắp chiếu luôn bạn ạ.

6. dknyxdie41

dknyxdie41 Thành viên

ừa, không thể tìm lại máy được, mà thằng trộm đó cũng đắp chiếu nếu có passcode và icloud

williamvx thích nội dung này.
  7. justingari

justingari Dự bị

nói chung khi mất máy có icloud thì 2 bên đều khổ.

8. Bunmoonlove

Bunmoonlove Dự bị

Nó về bán linh kiện thôi :)

9. williamvx

williamvx Thành viên

Giờ em băn khoăn là nếu nó luộc đồ thì bán được cái gì hả các bác? Nó thay màn hình zin bằng màn hình đểu rồi nó liên lạc bán lại cho mình kiếm lời dc ko nhỉ?

10. keandem1989

keandem1989 Thành viên

Vẫn sài được mà. Chỉ cần biết được imei của bạn thì cái icloud không vấn đề gì nếu máy bạn không báo mất với apple. restore lại thì sẽ bắt đăng nhập icloud để active, nhưng bỏ tiền ra làm dịch vụ clear icloud là xong thôi

11. williamvx

williamvx Thành viên

Mình tưởng clear icloud không ăn thua với ios 7 bạn ơi :-( moi người bảo hên xui 50-50 mà ?
    Mà Imei của máy thì phải vào setting mới biết, mà máy khoá icloud thì sao truy cập được hả bạn?

12. thecuong_87

thecuong_87 Thành viên

Muốn xem imei thì đâu có chuyện j khó khăn đâu bạn. Chỉ cần restore lại, nó bị đứng ở màn hình active, thì cắm máy kết nối với itools, xem được hết.

13. williamvx

williamvx Thành viên

cảm ơn bạn đã trả lời cho mình, mình không biết được cách này :-( thế này Ios 7 cũng không làm gì nổi hacker rồi

14. keandem1989

keandem1989 Thành viên

cái clear icloud chắc do apple mở ra, không phải hacker. Nếu là hacker thì apple đã fix rồi

15. panther2703

panther2703 Thành viên

cái mục retore ở chổ nào zậy bác :(

16. datinh007

datinh007 Thành viên

ai mà lấy bạn thì tốt nhất nên tìm và trả lại. chứ để dùng đâu được

17. keandem1989

keandem1989 Thành viên

lên icloud đăng nhập, find my iphone rồi khóa passcode lại