Mất sóng không hiện imei,IP 3G giúp mình với

nhocrai
27/9/2010 2:27Phản hồi: 30
Các bạn giúp mình
Ip 3g lock của e gái mình,mình mua cho nó
Giờ nó nhỡ tay update lên 4.
Do sợ mình mắng nên nó tự ý đưa ra hàng unlock lại
Từ trc sài ngon lành không lỗi lầm.Sau khi unlock lại dùng đc 2 hôm thì mất sóng mất imei máy đòi restore
Mình có tham khảo nhiều lỗi fw trên diễn đàn thì đc biết có lẽ ra hàng nó cài cho ip3g bản custom ra thì nó chối và nói "an tâm ở đây chỉ cài bản full chuẩn kô bao h cài custom,đây là lỗi flash phần cứng thay mất 1,5tr".
Nhưng nếu lỗi flash thì fải mất bluetool và wifi chứ,mình lại mang ra hàng mình mua nói bảo hành,thì họ nói mất imei lỗi này do ng sử dụng nên nếu sửa thì mất 750k.
Vậy là về tự mầy mò xem có cứu vãn đc chút nào hay chút ấy.Thì mình lúc đầu cắm vào itunes định up lên 4. thì nó báo không tương thích restone fw gốc thì nó báo lỗi 1015,vậy là mình down 1 bản custom 3.1.3 cài xong thì JB và unlock đc,nhưng trong bản about thì không xuất hiện phiên bản gì và sáng nay lại trở về lỗi hôm qua đòi restore mất sóng và imei
Có bạn nào biết thì giúp mình với,giờ làm sao để quay về phiên bản gốc,và làm sao để xác định rõ có hỏng flash hay không?Mong các bạn giúp mình
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

con 3gs của mình cũng bị trường hợp ko có imei chẳng biết nó bị gì, restore cả chục lần vẫn vậy.
Chị Liên Hương đâu vào giúp bác này đi......bệnh này là 1 ca khó đây......haizzzzzzzz chỉ lo rằng em bé biến thành ipod rồi
tai919
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cái đó là 100/100 la con flash rùi bạn ah.minh cũng gập 1 cây.nhiu khi lấy ra đóng vào cũng ok.
karlovo
ĐẠI BÀNG
14 năm
E mới update lại bạn custom 3.1.3 hôm qua 1 lần thì sáng nay tiếp tục như trường hợp hôm qua.Sáng này đi làm nên e chưa thử lần nữa.Vậy a ơi khả năng của e là bị lỏng con flash giờ đóng lại thôi phải không ạ?hay phải thay con khác.Mà e cũng muốn hỏi luôn là hỏng con flash có phải do ngoài hàng nó cài bản custom cho e không hay lỗi do máy để e đi bảo hành ạ
đóng lại con flash có bị khác imei ko bạn?
nhocrai
ĐẠI BÀNG
14 năm
Theo e nghĩ chắc chắn là không...
lỗi flash là do máy, không phải lôi up fw đâu. tùy máy, có máy gỡ flash ra đóng vào hết, có máy phải thay flash mới. tình trang nay có thể máy bị ẩm ướt hoặc rơi, va chạm. nên người ta không nhận bảo hành đâu bạn.
nhocrai
ĐẠI BÀNG
14 năm
Giúp mình đi các bạn ơi
nhocrai
ĐẠI BÀNG
14 năm
giúp mình với..............................................
theo kinh nghiệm của mình thì tiền sử của máy này là 3g bản test,đả đục chạy nâng firmware như thông thường nên giờ em nó bệnh,tốt nhất là bác nên đưa em nó đi khám tổng thể xem thế nào chứ trên này anh em chỉ khám theo lời mô tả của bác thôi chứ chưa có kiểm tra thực tế.
NÓi chung 2 bệnh này sữa thì khoảng 1 chai đó bác?
tai919
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đúng như bác nói rùi đó,nếu bạn là thợ thì bạn thử liều 1 phen xem sao,còn k thì lây wa cửa hàng nào tinh tưởng để sưa.chúc bạn may mắn..
Mọi ng nói hết rồi 😃 Như bạn huyhoangs nói đó - lỗi này liên quan đến phần cứng, phải cầm máy kiểm tra chứ ko phán như kiểu "Uh, lỗi FW, RS là có thể khắc phục được" :p

Do lên 4.1 nên ra hàng làm phần cứng nên ... phát sinh nhiều chuyện 😃
nhocrai
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình không phải thợ thế nó mới đau,chỉ gọi mây mưa biết chút ít xong rồi
theo mình thì lúc bạn "restone fw gốc thì nó báo lỗi 1015" lúc ấy thần may mắn đã mỉm cười với bạn ! nếu lúc ấy bạn nhờ ae nào có kinh nghiệm hd tiếp bạn có thể đã vượt qua cửa ải này ! giờ theo thiển ý bạn nên trở lại cái đoạn "restone fw gốc thì nó báo lỗi 1015" rồi dừng lại cầu cứu ae ! đảm bảo bạn sẽ vượt qua được cửa ải này ! (nếu ip chưa làm "Hardware")
Làm HW trước đó roài còn đâu ...
Flash quản lý imei hay nói cách khác imei được Flash quản lý vì thế chắc bạn đã hiểu vấn đề mà bạn đang gặp phải, con Flash đó đang trong giai đoạn ngấp ngoải.
thôi sửa làm gì, up bản nào xài dc thì xài luôn đi, bán làm chi.
muốn giúp lắm mà không biết làm sao. lỗi như zay chắc là do phần cứng rồi
có khi nào cái cửa hàng đó luộc đồ kho ta
vnvn
TÍCH CỰC
14 năm
Mình thấy bác cứ ngồi trả lời trên này rất mất thời gian . Nếu bác ở Hn thì bác mời Liên Hương đi uống cafe , cô ấy sẽ xem mấy cho bạn , còn nếu ở HCM thì bạn có thể gọi điện đến nhiều thành viên khác . Về mô tả lỗi của bạn thì mình chưa rõ lắm . Tại ko biết bạn đem ra cửa hàng unlock , thì nó làm j máy của bạn . Nếu nó mở ra thay đồ j trong cũng phát sinh này nọ ... Bi giờ bạn thử RS lại bản Gốc xem , nếu bị lỗi 1015 thì cứ ok , sau đó dùng Umber or Blackrain là xong à , sau đó rồi tính tiếp
nhocrai
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thật là buồn các bạn ạ.Mình liều update lên 4.1 luôn,và imei đã hiện và không 1 lỗi gì hết.Mình hạ đc xuống 3.1.3 vượt qua 1015 thì quá muộn BB lên quá cao 5.14.x JB đc nhưng unlock thì chịu.Nhưng rất lạ là lúc đầu tiên khi chưa lên 4.1 mình rs bản 3.1.3 lúc đầu thì không tài nào vượt qua đc lỗi 1015 mà lên 4.1 rồi hạ xuống thì lại qua đc lỗi đó.Bhuwsng tỏ bản 4.1 của apple cũng đã sửa lỗi giúp mình.Nhưng h wifi chập chờn và rất yếu.Qua vụ này thì mình hiểu hơn nhiều về FW mọi ng thật tốt đã giúp đỡ mình.Mình đã thank cho các bạn rồi nhé hehe...
Mình đang đắn đo chờ tool hay unlock phần cứng (hạ BB)
Các bạn giúp mình
Chờ tool để tiến hành bạn à :p
Không hiểu sao dòng 3G khá nhiều người bị die con flash.Nếu thay flash là imei cũng sẽ bị đổi lúc đấy ko trùng khay sim với hộp nữa đâu 😁.Bạn chờ tool là đúng đấy :eek:
tamno1
ĐẠI BÀNG
14 năm
chia buồn với bác chủ thớt, ko kip giup bác, ban đầu bác up 3.1.3 gốc bị lỗi 1015 là do basen máy đã cao hơn 5.12.01 rồi, up custom ko nâng cấp basen nên ko bị lỗi này, nhưng do xung đột basen và fw vesion nên dùng đc ko khoảng vài tiếng sẽ mất imel, mất sóng, bác nên dùng 3.1.3 gốc, khi báo lỗi có thể dung Ih8snow để vượt lỗi và unlock bình thường, giờ đã là 4.1 thi phải tạm đắp chiếu vài hôm chờ phần mềm unlock
Miềng cũng đang bị lỗi này, hic may mà nó còn lên đc 1 lúc để backup data, cuối năm nghĩ đến 1 củ mà xót ghê 😔
cái đó bị mein đó bạn phai đem ra tiem sửa thôi nếu máy zin sửa khoang 1chai :showoff:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019