Mất sóng không hiện imei,IP 3G giúp mình với

Thảo luận trong '[iOS] Nâng cấp firmware' bắt đầu bởi nhocrai, 27/9/10. Trả lời: 30, Xem: 2949.

1. nhocrai

nhocrai Thành viên

Các bạn giúp mình
    Ip 3g lock của e gái mình,mình mua cho nó
    Giờ nó nhỡ tay update lên 4.
    Do sợ mình mắng nên nó tự ý đưa ra hàng unlock lại
    Từ trc sài ngon lành không lỗi lầm.Sau khi unlock lại dùng đc 2 hôm thì mất sóng mất imei máy đòi restore
    Mình có tham khảo nhiều lỗi fw trên diễn đàn thì đc biết có lẽ ra hàng nó cài cho ip3g bản custom ra thì nó chối và nói "an tâm ở đây chỉ cài bản full chuẩn kô bao h cài custom,đây là lỗi flash phần cứng thay mất 1,5tr".
    Nhưng nếu lỗi flash thì fải mất bluetool và wifi chứ,mình lại mang ra hàng mình mua nói bảo hành,thì họ nói mất imei lỗi này do ng sử dụng nên nếu sửa thì mất 750k.
    Vậy là về tự mầy mò xem có cứu vãn đc chút nào hay chút ấy.Thì mình lúc đầu cắm vào itunes định up lên 4. thì nó báo không tương thích restone fw gốc thì nó báo lỗi 1015,vậy là mình down 1 bản custom 3.1.3 cài xong thì JB và unlock đc,nhưng trong bản about thì không xuất hiện phiên bản gì và sáng nay lại trở về lỗi hôm qua đòi restore mất sóng và imei
    Có bạn nào biết thì giúp mình với,giờ làm sao để quay về phiên bản gốc,và làm sao để xác định rõ có hỏng flash hay không?Mong các bạn giúp mình

:
  2. quochung_1980

quochung_1980 Thành viên

con 3gs của mình cũng bị trường hợp ko có imei chẳng biết nó bị gì, restore cả chục lần vẫn vậy.

3. minhtu110491

minhtu110491 Thành viên

Chị Liên Hương đâu vào giúp bác này đi......bệnh này là 1 ca khó đây......haizzzzzzzz chỉ lo rằng em bé biến thành ipod rồi

4. tai919

tai919 Thành viên

Cái đó là 100/100 la con flash rùi bạn ah.minh cũng gập 1 cây.nhiu khi lấy ra đóng vào cũng ok.

nhocrai thích nội dung này.
  5. karlovo

karlovo Thành viên

Bạn ơi nhưng mình cài bản custom 3.1.3 vào là lại lên sóng,imei và wifi blue chạy bt mà bạn

6. tai919

tai919 Thành viên

nhưng máy bạn mới rétone lại có khi có imei có khi k có phải k?mình có 1 cây rétone lại cả chục lần cũng vậy,nên mình đóng lại con flash giờ chạy phapha

7. karlovo

karlovo Thành viên

E mới update lại bạn custom 3.1.3 hôm qua 1 lần thì sáng nay tiếp tục như trường hợp hôm qua.Sáng này đi làm nên e chưa thử lần nữa.Vậy a ơi khả năng của e là bị lỏng con flash giờ đóng lại thôi phải không ạ?hay phải thay con khác.Mà e cũng muốn hỏi luôn là hỏng con flash có phải do ngoài hàng nó cài bản custom cho e không hay lỗi do máy để e đi bảo hành ạ

8. quochung_1980

quochung_1980 Thành viên

đóng lại con flash có bị khác imei ko bạn?

9. nhocrai

nhocrai Thành viên

Theo e nghĩ chắc chắn là không...

10. nhocrai

nhocrai Thành viên

Giúp mình đi các bạn ơi

11. quanghf

quanghf Thành viên

lỗi flash là do máy, không phải lôi up fw đâu. tùy máy, có máy gỡ flash ra đóng vào hết, có máy phải thay flash mới. tình trang nay có thể máy bị ẩm ướt hoặc rơi, va chạm. nên người ta không nhận bảo hành đâu bạn.

12. nhocrai

nhocrai Thành viên

giúp mình với..............................................

13. huyhoangs

huyhoangs Thành viên

theo kinh nghiệm của mình thì tiền sử của máy này là 3g bản test,đả đục chạy nâng firmware như thông thường nên giờ em nó bệnh,tốt nhất là bác nên đưa em nó đi khám tổng thể xem thế nào chứ trên này anh em chỉ khám theo lời mô tả của bác thôi chứ chưa có kiểm tra thực tế.
    NÓi chung 2 bệnh này sữa thì khoảng 1 chai đó bác?

14. tai919

tai919 Thành viên

Đúng như bác nói rùi đó,nếu bạn là thợ thì bạn thử liều 1 phen xem sao,còn k thì lây wa cửa hàng nào tinh tưởng để sưa.chúc bạn may mắn..

15. LIENHUONG

LIENHUONG Ngôi Sao Tử Thần

Mọi ng nói hết rồi :) Như bạn huyhoangs nói đó - lỗi này liên quan đến phần cứng, phải cầm máy kiểm tra chứ ko phán như kiểu "Uh, lỗi FW, RS là có thể khắc phục được" :p

Do lên 4.1 nên ra hàng làm phần cứng nên ... phát sinh nhiều chuyện :)

huyhoangs thích nội dung này.
  16. nhocrai

nhocrai Thành viên

Mình không phải thợ thế nó mới đau,chỉ gọi mây mưa biết chút ít xong rồi

17. apple_dc

apple_dc Thành viên

theo mình thì lúc bạn "restone fw gốc thì nó báo lỗi 1015" lúc ấy thần may mắn đã mỉm cười với bạn ! nếu lúc ấy bạn nhờ ae nào có kinh nghiệm hd tiếp bạn có thể đã vượt qua cửa ải này ! giờ theo thiển ý bạn nên trở lại cái đoạn "restone fw gốc thì nó báo lỗi 1015" rồi dừng lại cầu cứu ae ! đảm bảo bạn sẽ vượt qua được cửa ải này ! (nếu ip chưa làm "Hardware")

18. LIENHUONG

LIENHUONG Ngôi Sao Tử Thần

Làm HW trước đó roài còn đâu ...

19. hongphat1986

hongphat1986 Thành viên

Flash quản lý imei hay nói cách khác imei được Flash quản lý vì thế chắc bạn đã hiểu vấn đề mà bạn đang gặp phải, con Flash đó đang trong giai đoạn ngấp ngoải.

20. whatsthat

whatsthat Thành viên

thôi sửa làm gì, up bản nào xài dc thì xài luôn đi, bán làm chi.