Mặt Trời có thể lặn 2 lần một ngày ở toà nhà cao nhất thế giới

TDNC
14/6/2012 16:3Phản hồi: 130
130 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mr dinh
TÍCH CỰC
12 năm
còn có cách để ngắm 2 bình minh nữa.bạn ngắm bình minh ở dưới tầng một rồi leo cầu thang bộ lên tầng thượng toà nhà đó để ngắm bình minh ngày tiếp theo.
mình không biết là mặt trời lặn ở nơi nhiều tòa nhà cao tầng như thế thì có thể nhìn thấy nó lặn ở dưới đất hay không ;)

liệu mình có thể làm chuyện trên hay nó chỉ là lý thuyết ;)

cố lên, gần bằng gia tốc trọng trường rồi ;)
8m/s trong thang máy có ghế + dây an toàn ko. Tính ra 1 giây phi lên tậm 3 tầng đấy. Vào phát với cái quán tính ban đầu của mình bằng 0 mà đứng yên dc thì cũng giỏi ^^. =
hsrose
TÍCH CỰC
12 năm
Khi chạy lên nóc tòa nhà hãy tưởng như đó là lần cuối cùng bạn được nhìn thấy mặt trời cảm xúc sẽ khác đó...🆒
chẳng có gì khác biệt với bạn đứng ở chân núi và sau đó leo lên đỉnh nủi cả. quá nhàm
điểu quan trọng ở đây chỉ là tốc độ bạn đi lên cao thôi
miss_u134
ĐẠI BÀNG
12 năm
không biết mấy thằng thợ xây nó xây dựng tòa nhà này nó có cảm giác rất yô mốt ko nhỉ:eek:
nó lên rồi lai xuống à o_O
nhà mình cũng ngắm dc 2 lần mặt trời lặn. 1 lần ngay trước cửa nhà hàng xóm.. sau đó chạy lẹ lên sân thượng lầu 2 rồi ngắm phía sau nhà hàng xóm đó lần nữa...
tương tự với 2 lần cho mặt trời mọc.
18m/s. Làm gì có thang máy chạy nhanh như vậy?
tuanchuoi
TÍCH CỰC
12 năm
@sizuki2011 Hiện tại chưa có thang nào như vậy. Đây họ tính theo lý thuyết.
Khoảnh khắc ngắn ngủi
đứng sau 1 mô đất xem nó lặn rồi đứng lên mô đất xem nó lặn lần 2 cũng dc mà. 😆
kiemca
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tốc độ thang máy của toà nhà này vẫn chưa phải là nhanh nhất. Mình đã từng đi thang máy ở toà nhà TaiPei 101 tầng ở Đài Loan (hiện đứng thứ 5 thế giới về chiều cao), mình ko nhớ tốc độ mà nó đạt được là bao nhiêu m/s nhưng nó chỉ mất 39s để đi từ tầng 5 lên tầng 89. Hiện đang giữ kỷ lục Guinness. 😁.
Tom cruise có cảnh quay chết người ở tòa nhà này trong phim nhiệm vụ bất khả thi 4 đấy
Tác giả mượn mặt trời để nói lên điểm mạnh của tòa nhà thôi, chứ chẳng mấy ai rảnh để làm điều đó. Muốn ngắm mặt trời lặn lần thứ 2 thì cứ chờ tới ngày mai ;)
hieubf
TÍCH CỰC
12 năm
chạy thẻ dục kiểu này tốt đấy, 18m/s ko quen là chao đảo 😁
BINLADEN mà đâm cái toà nhà này thì còn chất hơn 11/9 😆
zeustb
ĐẠI BÀNG
12 năm
xem mấy phim có tòa nhà này thích vãi,vừa to vừa đẹp, giờ lại có trò này nữa😁
hay nhĩ bửa nào qua đó ngắm thử .

Xu hướng

Bài mới