Mất trộm xe máy khi chưa kịp đăng ký thì thằng trộm nó có làm đươc giấy tờ thành xe của nó không ?

quantn6789
19/8/2012 6:33Phản hồi: 58
Có ai vào an ủi mình k? Mình vừa mua chiếc xe nouvo sx (ban rc) giá 37tr 700k sáng hum wua ma tới sáng hum nay khi dựng ở trứơc cửa một shop quần áo đã không cánh mà bay. Thử hỏi co ai xui xẻo nhu tui k ? Xe chưa kịp đi đăng ky , Hoá đơn đỏ cùng ví cm thư trong cốp củng đi lun.tiện đây cho mình hỏi có đầy đủ giấy tờ (nhưng mang tên mình) nó có thể đi đăng ký thành xe của nó dc không ạ.? Giải đáp giúp mình với nhé. Thank mọi người
58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

h_minhvu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu dùng hóa đơn đó thì ko được, nhưng làm lại 1 cái hóa đơn khác thì được. Nếu dạng xe bạn tự đăng ký mà giấy tờ để hết trong xe thì hoàn toàn có thể được. Xui thế.....
s89hd
TÍCH CỰC
12 năm
nó nhét tiền cho công an hoặc cò là dc hết

nó coi như trúng 1000 đ lô

bạn thì tạch 2000d..đau xót thay
hoanglap90
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chia buồn cùng bạn nhé. Đau sót thật đấy!
ax. thế thì xong rùi.hoá đơn đỏ mình để trong cốp mơí xui chứ .lai kòn biếu nó kái ví trong đó có 1tr để đi làm giấy tờ mới đau chứ đúng la thằng trộm xe của mình may mán wuá
chia pun` ,đen thế :oops:
😔 haizz.chia buồn cùng bác :(
hix hix ...cám ơn các bác đã chia sẻ mấy ngày hum nay e mất ăn mất ngủ wuá. Hix...
Mình xin chia buồn vớt thớt nha. .
.
Mọi người cũng cho mình hỏi luôn.
.
Xe mới mua. Đã đăng kí làm biển số ở công an rồi. Nhưng chưa lấy biển số mà bị mất trộm thì bọn trộm có làm biển số mới được không. .
s89hd
TÍCH CỰC
12 năm
@dauhoang xe của bạn hồ sơ đc lưu trong sổ sách rồi...coi như là xe đã đăng ký...

trộm chỉ trộm đc xe chứ k có giấy tờ nên k đăng kyys hợp lệ đc

còn nó có làm biển mới đc k? trả lời là có

-đi mua biển giả
-đục số khung số máy + giấy tờ giả
minh nghĩ là k vì đã làm xong thủ tục rùi .giống như mình có biển ma k lắp thui.đừng nói là bác bị mất như thế nhá.
Thêm nưã các bác cho e hoi trương hơp cua e có nên mất lộ phí cho CA tim hộ k nhỉ. ?ma CA ra tay thì co cơ hôi tìm dc k..?
s89hd
TÍCH CỰC
12 năm
bác d
đút cho nó ít may ra nó tìm nhanh còn kịp

trộm cao tay nhất là cho vào lò xẻ thịt bán rời..lúc đó có giời tìm
@s89hd Xe của e mới thế liêu nó có lỡ lòng naò mang đi xẻ thịt k bác ? E mới đi đc 25km thui. Liêu chúg nó tiếc rẻ mà đj đăng ký k?
s89hd
TÍCH CỰC
12 năm
@quantn6789 xe bac mới chắc chắn nó đi đăng ký rồi..

nhưng khả năng lớn là nó đút tiền cho bọn cò lấy tên nó

bác ra quán bác mua hỏi lại số khung sô máy xe bác+ dút tiền cho công an...thằng trộm mà tham đi đăng ký thì nó tra tài liệu ra liền
hoangstuped
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quantn6789 ừm, không có đâu bác cứ chịu khó đi lùng lại là được thui. mà xe bác chưa đi đăng ký thì chỉ có doanh nghiệp bán xe mới lưu số xe của bác chứ bên công an chưa biết, doanh nghiệp bán xe không biết có lưu không nữa vì bây giờ họ bán xe là đưa hết hồ sơ cho khách hàng tự đi đăng ký mà. mà bác phải mang hồ sơ đo nộp cho bên công an để lấy số rùi chứ nhỉ????😁
chúc bác mau tìm lại được xe. tìm được nhớ báo anh em biết với nhak!
@hoangstuped E có wuay lai cửa hàng xin dc bản photo hoá đơn GTGT mà cửa hàng lưu laj đem nôp CA ,viết đơn trình baó và ký biên bản hiện trường .nhưg chưa “nhờ vả” gì cả. E chỉ lo nhờ ruj k thấy (nhỡ nó mag đi xẻ thịt) thì lại mất típ ak ?
h_minhvu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Len công an quận mà canh thôi, 😁
@h_minhvu Nếu nó mang ra tỉnh # đk thì làm thế naò hả bác ?
ku sơn vào đây trả lời 😁:D
Chia buồn 😔
P/s: lần sau khóa cổ,khóa càng cẩn thận vào nhóe @@~
E cũng vừa bị mất con Nouvo LX, nhưng may là e không để giấy tờ trong cốp xe không thằng trộm vớ bẫm.
Nản. . . Trình trạng này chắc mình cũng phải mua thêm xích chó, xích mèo bỏ tr0ng cốp, để xích xe lại thôi.
thiệt là xui cho bác , :oops: chúc bác tìm lại duoc xe
Mua xe cho thag trộm à ngon nhỉ

Sent From My Điện Thoại Bàn GT-i9100 Using Tinhte.vn
rất tiếc chia buồn cùng bác! Bác thật là vinh dự! Bởi vì diễn dàn này chỉ có mỗi mình bác như thế!huhuhu
@trainhangheo1990 Không phải mình ông này đâu, thằng e cậu mình mua con ab từ cửa hàng về rẽ vào đám cưới bạn...xe đi chưa đc 5km kèm toàn bộ giấy tờ mua xe theo trộm đi luôn 😁
Giờ thằng ku vừa đi bộ vừa lo trả góp 😕
Gửi từ HomePhone™ đính đá mạ vàng tẩm Polo của tôi √
E mà thấy đc xe thì xẽ k chỉ báo với các bác thôi đâu .e sẽ mở đai tiêc ăn mừng và mơì tất cả các bác 1 chầu hoàh trág để thank các bác đã chia sẻ cùg e.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019