Mất trộm xe máy khi chưa kịp đăng ký thì thằng trộm nó có làm đươc giấy tờ thành xe của nó không ?

quantn6789
19/8/2012 6:33Phản hồi: 58
58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chia bùn với bác 😔
Năm ngoái e cũng mất chiếc Sirius... làm e đi bộ đi học cả tháng trời >"<
E nguyền rủa mấy thằng trộm xe cướp của đi xe trộm được đâm đầu zô trụ điện chết quẻo hết cho rùi >"<
nó ko có biên lai mua bán với chỗ bán xe thì làm sao nó nộp thuế được mà làm giấy tờ?
@leonardo_uchiha Bạn nói rõ hơn giúp mìh đc k? Mìh chẳg bjt giấy tờ gj cả .chỉ bít rằg khi mua nó đưa cho mìh cái gì là mjh ném tất vào cốp thuj .còn chưa kịp xem nó như naò vì bận chuẩn bị rửa xe mà
@quantn6789 bạn còn cầm hóa đơn đỏ k?nếu cái giấy đấy mà bạn cũng để vào cốp thì thôi,coi như mất hoàn toàn@@
@leonardo_uchiha Thì e đã bảo là cưa hàng đưa cho gì là e ném hết vào cốp để hum sau đj làm giấy tờ mà.
@quantn6789 chia buồn với bác, gom lua mua ex đi, bên kia có ku e vừa mua ex đc 500km chuẩn bị bán kìa, 😁:D
Chuong4u
ĐẠI BÀNG
12 năm
chia buồn cùng bác vậy xót cái xe thế!
bác nên rảo tới rảo lui xem nó có đi đăng kí không bác nhóe ,báo CA đi ,ùi,đi ra cửa hàng xin cái số khung và máy, xem cái số máy và số khung của bác,thằng nào vào đăng ký xe mà có số y chang như số của bác mua là kêu CA xách đầu nó ngay ah,
Justin_
TÍCH CỰC
12 năm
Chia buồn vs bác chủ, tháng 5 e cũng dựng con SH150 trước cơ quan cũng bị nó.bẻ khóa trong 3 nốt nhạc, buồn cả tuần....giờ vẫn còn giữ giấy tờ xe.mới đau.

Xe mất rồi.khó lấy lại đc.lắm, e cho CA 60tr mà.nó cũng bó tay, bọn này có đường dây hẳn hỏi, trộm xong là đẩy đi tỉnh hoặc vào.miền Nam và ngược lại, thỉnh thoảng nắm đc địa bàn hoạt động của nó thì may ra CA mới.tìm đc ( tất nhiên sẽ mất khá nhiều xiền )

Sent from my GT-I9300 using Tapatalk 2
@Justin_ Bác còn có giấy tờ ma giữ. E thì chỉ còn mỗi đôi chìa khoá sót laj.
sắm em sh cho thằng trộm lóe mắt chơi bác nhưng lần này bác nhớ gài bom trong cốp nhé bác
@huathanhlongst Gàj bom thì dẽ dàng cho nó wuá ,e mún treo nó lên tùng xẻo cơ bác ak. Fảj tkế mớj hả gjân đc
E vừa mất ngày hôm qua 5/1/2013. Báo công an Mai Dịch mà chắc không ăn thua. Các bác bảo em có bảo gia đình ko? Chắc bố em ngất quá. DVL
@phamchict chia bùn cùng bác .làm sao mà giấu dc hả bác? cứ báo gd thôi.e cũng bi mất vào ngày mùng 5 đó bác nhưng là tháng 8.có khi ngày này hàng tháng đi bộ cho lành.mà xe bác là xe gì thế?
Sao có những người để xe hớ hên vậy nhỉ? hic! chia bùn cùng chủ top.

Mình mua xe mới về là chạy một mạch từ cửa hàng về nhà, không dám ghé đâu hết. Sợ bị trầy xe, sợ rắc rối với công an do xe chưa có biển số.

Về nhà là cất xe trùm mền không dám đi đâu, (dù có nôn cách mấy, háo hức cách mấy cũng không dám đi) sợ công an hỏi thăm lắm
chỉ khi làm giấy tờ xe hoàn chỉnh, có biển số cà vẹt xe mới dám chạy xe ra đường
@BLACKBERRY__7290 Sợ gì bác ^^ xe e chưa biển bị huýt vào e bảo "Xe này mới mua...nó khoát tay cho đi". Xe mình mua đi làm ăn, nó làm khó mình cũng k đc gì...con người với nhau cả bác ơi !
Bác cầu trời cho nó gọi để bác xin lại ví đi ^^ thế thì nó sẽ là thằng ngu nhất VN và bác sẽ là người may mắn trong xui xẻo !
boyvtkg
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chia pùn cùng pác! Sẵn tiện cho e hỏi khóa từ của SX có dễ bị phá bởi những tên trộm ko chuyên ko?
@boyvtkg khóa từ vào vặn cũng banh, 2 viên bi trong đó chịu ko nổi nhiệt, nó làm đúng cái đầu và đưa vào vặn 1 cái, nát tan cái khóa từ, sau đó nó vặn 1 cái rắc nữa, xong cái khóa chính, có báo động mà hú thì họa may xe còn giữ được, ko thì cứ xác định đi tong cái xe! bi giờ có loại khóa mà cái chìa hình bán nguyệt, loại này chế đoản hơi căng nên rất khó mở, mình thấy 1 chú xài loại này rồi, hỏi mua đâu thì bảo....hok biết!
@cucucu Bạn nên tìm hiểu khóa chống trộm của Piaggio đi.
Ổ Khóa của Piaggio khác hoàn toàn, so với Honda và Yamaha
Piaggio Nó xài khóa chip điện tử, khi mua xe Piaggio nó đưa mình 2 chìa một chìa to màu nâu - chìa chính, và một chìa nhỏ màu đen chìa phụ

Chìa chính màu nâu, được dùng để sau chép code cho chìa khóa phụ - trong trường hợp chìa phụ bị mất, chìa này ít ai xài thường bỏ ở nhà.

Khóa của Piaggio nếu mất chìa khóa cho dù bạn có dũa được chìa khóa y chang, đút vào vặn cũng ko nổ máy được đâu.

Bắt buộc phải dùng khóa của đúng Piaggio, khi đút chìa khóa vào vặn hệ thống điện tử của xe nó sẽ đọc code trong chip của chìa khóa, đúng code nó mới tắt đèn code (cái đèn chớp chớp liên tục trên đồng hồ đó) và cho phép khởi động hệ thống điện đánh lửa nổ máy xe.

Trường hợp bạn mất cả chìa khóa chính và chìa khóa phụ, bạn buộc phải đem xe lên hãng để thay toàn bộ hệ thống điện của xe, đương nhiên trên hãng Piaggio thì bạn phải trình đủ giấy tờ, sổ bảo hành, chứng minh mình là chủ xe rồi. Hãng nó mới thay hệ thống điện của xe cho bạn.

Vì thế xe Piaggio rất ít bị mất, và nếu mất thì chỉ có thể rã ra bán phụ tùng thôi
@BLACKBERRY__7290 nghe bác nói có vẻ rất an toàn ,nhưng xe piaggo mắc lắm, có phải ai cũng sở hưu dc đâu. liệu có thể mang nó lên honda hay ya dc k bác ?. e thì chỉ bồ kết nô sx cua ya thui.
@quantn6789 Hiện tại chỉ có piaggo làm khóa dạng này. Chứ Yamaha và Honda ko có làm.
Muốn khóa kiểu này phải có sự kết hợp từ hãng, chip IC, hệ thống điện, phải được code mã hóa, từ hãng mới được.

tuy nhiên hiện nay trên thị trường có khóa chống trộm smartkey, chip trên móc khóa với chip trong cái smartkey, check hớpk thì nó cho nổ máy , nhưng smartkey dùng chip rời bên ngoài nên nếu trộm chôm được xe nó dắt đi được, thì nó tháo cái khóa chống trộm smartkey ra, quăng đi thì cũng nổ máy được thôi.
Khác với piaggo, piaggo là hệ thống chống trộm tích hợp trong hệ thống điện tử chip IC, hệ thống dàn điện đánh lửa của xe, nên mất hết chìa khóa là phải thay hết, mà thay nguyên dàn là phải lên hãng mới thay được
beend
ĐẠI BÀNG
11 năm
Haizz, trộm cướp lộng hành, chia buồn cũng chủ thớt, sắp tới ngoài phí bảo trì đường bộ, chắc còn phí "giữ gìn" xe máy, nộp cho CA thì may ra còn đỡ 😃
anh1007
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác chủ bị mất xe là xui rùi, bác nên quên đi cho đỡ bùn, chứ bác đừng có suy nghĩ là cái thằng ăn trộm nó có đký xe của bác đc hay k, nghĩ tới chỉ tổ ôm thêm sự bùn bực thôi, cách tốt nhất là kiếm tiền mua xe mới. 😁
jek7ung
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cách đây hơn 2 năm bạn mình cũng mất 1 chiếc sirius, buổi trưa 2 thằng vừa đi mua mà tối nó đi chơi đã mất luôn, giấy tờ để hết trong xe, xăng thì đổ đây bình, xe đi chưa được 20km, ôi nghĩ lại mà buồn.
@jek7ung giống y chang e. đúng là buồn hơn con chuồn chuồn. e thì lấy về đầu giờ chiều . tối còn đj nhậu linh đình nua chứ .ság hum sau thì thôi rùi lượm ơi.
phuong_pda
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ai Bảo bác đi xe đẹp quá, Mua nouvo SX thường thôi có khi nó có rồi nó chẳng lấy đâu.
chào các bác . e là chủ thớt đây. thank all các bác đã đông viên. xe e mất cũng dc 4 tháng rùi nen giờ cung vui lên nhiêu rùi chứ như lúc mới mất cơm còn chảng mún ăn nữa. giờ e đang gom lúa để rước e khác đây cũng dc 1/3 rùi.xang đầu năm là e xúc các bác ạ.
narsiscad
ĐẠI BÀNG
11 năm
chủ thớt đen vật vã...chia buồn, ae cảnh giác nha
thangbvvp
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác quá đen

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế