Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

mất xe máy

anhtuhonglinh
4/7/2013 12:53Phản hồi: 73
73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Jack Dam
ĐẠI BÀNG
10 năm
K chắt bị luộc đâu bác ah biết đâu xe này nó để đi cướp bóc hoặc nó bán nguyên chiếc cho người khác thì sao, mà bác chủ đã rước em nó về chưa vậy, làm cái tấm hình đưa lên cho ae chiêm ngưỡng nó ntn😁
binhdthai93
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chúc mừng thớt nhé.
Bác rảnh thì cập nhật lại tình trạng em nó với ae với.
Ko biết có còn là hotgirl ko hay là... rồi.
chia buồn cùng chủ thớt nhé
P/s: Khuyên AE bỏ ra 1 đến 2 triệu gắn cái định bị vô cái mặt nạ sau khi mất xe phải định vị khoanh vùng được trong 12h đầu tiên để tụi nó bik tháo ra là thua
thứ 2 mình mới đi xuống bà rịa.mình sẽ chụp ngay em nó trong bãi như nào cho ace chiêm ngưỡng dung nhan.! tình trạng thì mong là còn tạm tạm để về ko tốn nhiều tiền quá làm lại. sẽ có hình cho anh em xem sau 9 tháng...10 ngày em nó thết nào!
Bác hên thật đấy, xe em thì nó ra đi 3 năm rồi mà ko thấy tin tức gì cả, giờ tậu xe mới gắn nó cai smartkey với khóa chống đoản + công tắc phụ luôn rồi, hy vọng ko bị sao nữa 😃
kuongli
TÍCH CỰC
10 năm
Happy nhưng mình ngĩ lấy xe từ công an cũng hơi gian truân đoá bạn
Oh mình cũng ợ bà rịa vũng tàu nek
hôm nọ nhìn cái tem xe tựa tựa thế này . nhưng ở tận Hưng yên cơ. chắc ko phải đâu. chia buồn cùng bạn
Mình đặt chỗ xem con xe of bác khi bác nhận về. Tìm dc là tốt rồi. Sau này cẩn thận nhé bác. Nghe nói là lấp định vị trên xe máy đc đó bác. Lắp lun chắt ăn
hien0609
ĐẠI BÀNG
10 năm
ở hiền gặp lành chúc mừng bác
hi all.!
1 ngày mệt mỏi vô cùng. mình vs đứa bạn nài xe máy từ sài gòn ra xuyên mộc- thật sự mình ko nghĩ nó xa như vậy.
chắc cú là chiếc xe của mình rồi.
c.a cho biết họ cần hoàn tất hồ sơ để phá vụ án tiêu thụ xe gian vs giấy tờ giả nên họ cần thông tin,xác nhận của mình chứ chưa thể giao xe.

rất nhiều xe từ thành phố vs các tỉnh lân cận sử dụng cavet giả bị bắt tại đây. air blade; pcx; sh; exciter; sport... rất nhiều xe có giá trị nghi vấn từ 1 đường dây cung cấp.

qua buổi hôm nay mình muốn chia sẻ với mọi người khi mua xe cũ đặc điểm nhận dạng cavet giả, xe mình có bản số mới vs "cavet" nghiêm chỉnh, c.a đưa cho mình xem vs so sánh với cavet thật của mình thì 100% là mình ko nhận ra nó có gì khác.
mình khoanh tròn vị trí góc trên đó là dấu quốc huy in chìm,cavet thật qua máy quét điểm đó sáng lên màu tím, giả thì...
mình rờ vết đó thật thấy cộm cộm cứng,giả thì mềm.!

bạn nào đang có dự tính hay sau này có mua xe cũ thì tốt nhất lên ngay c.a khu vực xác nhận chủ xe vs cavet,bỏ chút time còn hơn sẽ mất trắng và còn vướng cả tá rắc rối lên xuống c.a.

h thì.! mình về lại đợi ngày chính thức xuống nhận lại con ngựa!
cũng xin nói thêm mấy bạn nóng lòng theo c.a cho biết là xe mình "dc" hốt ra từ 1 tiệm cầm đồ địa phương từ tháng 9/2013! vậy là kể từ lúc mất cho tới lúc nó về kho công an nằm là trên giưới 2 tháng thôi.vì nhiều xe nên lần lượt mới tới xe mình.vs còn xe sau đợi xác nhận nữa!
mình nóng lòng muốn dc thấy nó nhưng bên c.a nói h đang dc cất trong kho phải có giấy lệnh mới dc vào,vì nó là tang vật của vụ án hình sự liên tỉnh.
vs nói thêm ngoài thay đổi dàn áo sang màu trắng xanh (xe mình đi xanh đen vs cavet cũng đã xin lên xanh đen) thì chiếc xe đó còn rất mới ko hư hỏng gì nên mình cứ yên tâm về đợi ngày lên nhận lại.xe thì dc bảo quản trong nhà kho niêm phong nên cũng ko lo lắng gì nhiều.
Chúc mừng bác. Mình cũng muốn xem mặt of xe coi pị thay đỗi bao nhiu
binhdthai93
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác ơi, tem của bác thửa riêng mà cà vẹt xin lên theo đc cái tem mới đó áo_O
mình chỉ xin thay đổi màu sơn trên cavet thôi bạn.còn tem xe đâu nhất thiết phải là tem hãng mới dc. xe h thay đổi nhiều rồi, h đang đợi lấy về đi tem 2k13 zin ko chơi tem hay sơn ab gì nữa. 😁
kuongli
TÍCH CỰC
10 năm
Quả thật gian truân lắm.thủ money nhiều vào bác chủ nhé.ko thì chờ chờ mốc mùa
Chỉ ngại công an giữ tang vật rùi chờ ra toà xử xong mới giao xe lại cho bác thì khổ. Từ lúc điều tra tới lúc mang ra xử có khi cả năm ko ít @@
chiếc xe ko nhiều với ai nhưng chí ít cũng là tài sản khá lớn với mình.
nhưng xin thưa rằng cho tới thời điểm này mình thật sự có cảm nhận rằng khi đó mình mất trắng luôn và h mình cũng quên rồi thì mình nhẹ nhõm hơn nhiều.

nhà nước làm việc với dân không hề thanh liêm chính trực. đòi tiền trắng trợn còn ko tuyên bố có khi qua năm sau ko biết dc.
mọi người vs tinh tế chúng ta chỉ có thể thảo luận cùng nhau vì chúng ta có là gì cũng chỉ là những công dân chịu ức chế với"điều luật" của nhà nước.
luật trao trả tài sản cho người bị mất mình ko hề thấy có khoản nào người bị hại phải chi phí- nhưng tốn phí nó là luật bất thành văn xưa nay rồi.

mình nghĩ khi lấy dc xe rồi thì cũng sẽ hậu tạ, bồi dưỡng chút cho mấy anh. vì mình chưa lấy dc xe, cũng chưa dc thấy. nên mình đợi- nhưng... sự thật công an đòi tiền mình trắng trợn quá- 1 nhà nước cực kỳ thối nát- vô cùng buồn thay.

mình nghĩ mất hẳn luôn thì mình ko nhiều ức chế như bây h-vs sự thật là mình cũng tạm quên mà tiếp tục làm việc.-h thì thạt chẳng khác nào nhà nước lại là kẻ cướp thứ 2 với mình.
@anhtuhonglinh Đúng là cái thói đời, mình cứ nghĩ bạn sẽ lấy lại được xe rồi, mà giờ thêm mấy cái thằng ăn hôi đòi bồi dưỡng nữa chứ, thôi thì bạn cứ thử đặt thẳng vấn đề với bên công an là giờ muốn thế nào, nếu tiền bồi dưỡng không quá 5 triệu thì mình nghĩ bạn cũng nên cố gắng để lấy e nó về, dù sao bồi dưỡng cho tụi nó mấy triệu để lấy lại con xe mấy chục triệu của mình, thôi thì cứ tới đâu hay tới đó đi bạn, hi vọng bạn sớm lấy lại xe.
@anhtuhonglinh khốn nạn thật , chia buồn cùng bác 😔
Jack Dam
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bởi dậy, chả lẻ nói mình phản quốc chứ. Cái nhà nước này mọi cái thiệt thòi dân đều phải chịu, họ nói con chó là con mèo thì mình cũng phải chấp nhận nó là con mèo😔, đây là sự hạn chế của nhà nước độc quyền k như tư bản😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019