Máy Asus N82JV hiện đang dùng win 8 pro WMC up lên Win 8.1 ko được.

thienglong
22/10/2013 7:35Phản hồi: 9
Nhưng tiêu đề, mình đã thử update tên store và cài từ file ISO trong ổ cứng, nhưng máy chạy đến phần Setting Device ready 81% hay 63% là đứng máy, restart lại thì máy trả về win8, bro nào có kinh nghiệm chỉ dùm, ko muốn cài mới lại từ đầu vì đang chạy nhiều phần mềm cài lại thì mất thời gian và phải active lại. thanks all
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thienglong
ĐẠI BÀNG
11 năm
ko ai giúp mình àh
Cài bằng file iso cũng bị đứng thế hả
Thời gian cài đặt trước đó (khi nó copy dữ liệu) có lâu không??
thienglong
ĐẠI BÀNG
11 năm
update từ file ISO cũng bị vậy, up bằng file ISO thì nhành hơn nhiều, nhưng đến phần Setting Device ready 63% thì đứng, restart thì trả về Win 8
bác vẫn nên cài mới thì tốt hơn 😁, update từ store thành công thì ít mà lỗi vặt thì nhiều

Máy bác có phân vùng system độc lập không: tức là ngoài phân vùng primary để cài windows vào còn có phân vùng system (200 - 350MB). Nhiều trường hợp máy thì 2 phân vùng này là 1 nên dẫn tới trường hợp bị treo trong quá trình cài đặt.
Nếu máy bác không có phân vùng system này thì khi cài đặt, đến phần chọn phân vùng cài thì bác delete phân vùng primary sẽ cài windows sau đó tạo mới để máy tự tạo ra 2 phân vùng riêng biệt (system và primary), cài windows vào phân vùng primary. Việc này giúp máy xử lí nhanh hơn, tối thiểu là 2 lần
thienglong
ĐẠI BÀNG
10 năm
update thì đâu có chọn nơi cài đặt bro, thanks any way
thienglong
ĐẠI BÀNG
10 năm
ah cho mình hỏi luôn, cài mới sau đó active by phone sao bạn long Hero
Hiện tại key cho windows 8.1 mới chưa được cập nhật, nên active by phone hiện tại không thể làm được. Nếu có cài lại thì cũng phải chờ vài ngày nữa để xem có key cập nhật mới không 😁
mình ..... win 8 pro bằng phần mềm thì có update đk ko bạn ? sao mình tìm mãi trong store mà ko đk dù đã update đủ. mình cx có file iso win 8.1 nhưng mà ko có key bản quyền. dùng phần mềm thì ..... ok nhưng mà tên lại chuyển thành bản evaluation. bạn giúp mình vs
thienglong
ĐẠI BÀNG
10 năm
active by phone cho win 8.1 đã thành công, bro kiếm trên diễn đàn nhé, update vẫn bình thường hoặc cài lại mới

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019