Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Máy các bác khởi động lại mất bao lâu?

thekyboithuong85
30/1/2012 2:46Phản hồi: 15
Máy các bác khởi động lại mất bao lâu?
Mở notepad ra nào, paste toàn bộ code này vào
Mã:

Option ExplicitOn Error Resume NextDim Wsh, Time1, Time2, Result, PathFile, MsgResult, MsgA, AppName, KeyA, KeyB, TimeDiffMsgA = "Please close all running applications and click on OK."KeyA = "HKEY_CURRENT_USER\Software\RestartTime\"KeyB = "HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Run\RestartTime"AppName = "Restart-Time"Set Wsh = CreateObject("WScript.Shell")PathFile = """" & WScript.ScriptFullName & """"Result = wsh.RegRead(KeyA & "Times")if Result = "" thenMsgResult = Msgbox (MsgA, vbOKCancel, AppName)If MsgResult = vbcancel then WScript.QuitWsh.RegWrite KeyA & "Times", left(Time,8), "REG_SZ"Wsh.RegWrite KeyB, PathFile, "REG_SZ"Wsh.Run "cmd /c Shutdown -r -t 00", false, 0 elseWsh.RegDelete KeyA & "Times"Wsh.RegDelete KeyAWsh.RegDelete KeyBTimeDiff = DateDiff("s",Result,left(Time,8))MsgBox "Your computer restarts in " & TimeDiff & " seconds", VbInformation, AppNameend ifwscript.Quit

Lưu lại bằng tên bất kì có đuôi là .vbs, ví dụ Restarttime.vbsNhấp vào file vừa lưu lại đó, hé hé, máy sẽ khởi động lại, sau khi khởi động xong, nó sẽ hiện thông báo cho bạn là máy khởi động lại mất bao lâu

Nguồn: http://windowsz.net

15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phải thử xem thế nào..có cách nào làm máy tính khởi động nhanh ko
cách này chỉ cho minh biết được máy mình restart khởi động lại mất bao lâu thôi. còn gúp máy tính khởi động nhanh thì nhiều vô kể. bạn chịu khó search trên gốc le nhé
-nHm-
CAO CẤP
12 năm
hay ghê, phải thử xem mới được
-nHm-
CAO CẤP
12 năm
lỗi như thế này là sao hả bác?
bạn này cũng rảnh nè
máy mình dùng fần mềm gì đo, mất 114s @@ chắc là tại cài kaspersky
Máy mình mất 12s
chắc bạn Nguyễn Tân Phong xài o cứng SSD hả
Muốn khởi động nhanh thì chỉ có thay ssd và ram thôi. Các cách trên không đáng là bao.
bác ơi. làm vậy máy có bị lỗi gì, hay spam gì không bác.dán vào notepad 1 chuỗi code thế nguy hiểm qua-> bấm nút khỏi động canh đồng hồ chạy 20s( máy của mình cha5y win8 rp). thân...
@sumibety Mình đảm bảo với bạn là không bị gì nhé, cứ làm vô tư đi
daovietdung
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hì, kiểm tra này có mục đích chính là gì hả các bạn?
@daovietdung như tiêu đề đó bạn
ss em cỡ 30s

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019