Máy DSLR D300s và D700 trở thành "sản phẩm cũ", sắp có model mới?

Thảo luận trong 'Tin tức, Đánh giá' bắt đầu bởi Duy Luân, 27/1/12.

1. buihieuBBvn

buihieuBBvn Thành viên

bác giống mình, mơ ước được cầm 1 em DSLR hy vọng down giá nhanh để ae hạn hẹp kt có cơ hội.
  2. Didu

Didu Ước mơ nhỏ nhoi chỉ là YZF-R6

Chờ Nikon ra D800, D700 giảm giá là mua thôi...
  3. hoanglove7

hoanglove7 Thành viên

D700 có trở thành hàng cũ nhưng mà vẫn chất ;)
    J_Android thích nội dung này.
  4. qimqim

qimqim Thành viên

vậy là cái D90 của mình chắc sắp thành hàng cổ luôn rồi :(
  5. matrix103dpi

matrix103dpi Thành viên

Thì bạn chịu khó đi làm kiếm tiền rồi mua thôi, mình nghĩ phàm cái gì mua được bằng tiền thì vẫn còn rẻ bạn à :)

CỐ LÊN NHÉ.
  6. 639010

639010 Thành viên

Em đang mong bản kế tiếp của D300s ra xem ntn để còn nâng cấp D90 đây ;-)
  7. hai_lua

hai_lua Thành viên

Nhai không nổi.... :-ss
  8. t2k

t2k Thành viên

D400 là chuẩn nhất rồi, chứ FF nói thiệt cũng vậy thôi, chỉ hơn dc cái mắc tiền, nghệ thuật nhiếp ảnh ở con người chứ ko phải ở thiết bị ^^
  9. handsomepro113

handsomepro113 Thành viên

Cứ giống mẫu mã nhau kả nhỉ! Nhưng nhìn kũng đẹp nhỉ?
  10. t2k

t2k Thành viên

bác đừng đu theo cái chữ kí của bác thì cũng mua dc rồi đó =))
  11. dariosanchezVN

dariosanchezVN Thành viên

Bác nói thế ko chuẩn rồi. Nếu bác cầm ống 24-70 L đi chụp đám cưới, đám hỏi với em 60D sẽ khác với đi với em 5D đấy, nhất là nhà nào chật hẹp. Không phải ai mua máy cũng để đi tìm cái đẹp, nhiều người đó là cần câu cơm và đôi khi chỉ cần đáp ứng được 1 số yêu cầu nhất định là được. Rồi nếu bác cầm cả D4 đi chụp mà ko có Flash thì có khi thua cả con IP4 nếu trời tối. Không dưng mà người ta sắm thiết bị tốt đâu bác. Vẫn biết người chụp là quan trọng nhưng thiết bị tốt thì càng hỗ trợ tốt để chụp ảnh chứ không phải chỉ là mắc tiền hơn mà chả hơn cái gì.

Chắc bác chưa cầm thử FF chụp bao h nên mới phán câu như vậy. :)

P/s: bác nào bảo chưa bao giờ cầm được máy DSLR thì có 2 cách rất đơn giản. Một là vào cửa hàng bán máy DSLR tham khảo, họ sẽ có máy demo cho chụp thử. Hai là đi thuê máy, giờ thuê 1 máy bán chuyên với 1 ống thường dao động khoảng 300-600k 1 ngày (tùy loại máy và ống, đồ xịn thì đắt hơn nữa, thuê nhiều ngày thì giá sẽ giảm).
    J_Androiddangquang0305 thích nội dung này.
  12. t2k

t2k Thành viên

nói thì nói thế thôi chứ thiên hạ xài crop cũng chụp cưới ầm ầm, kiếm tiền đều đều, cái quan trọng là ở con người chứ ko phải ở thiết bị bác nhé.

Xin lỗi chứ bác so sánh D4 k flash với Ip4 có flash thì bác chả biết cái gì cả, D4 đẩy iso cao chụp rất tốt là đàng khác, còn Ip4 dù có flash ra vẫn cháy 1 góc hình chỗ gần cái đèn flash nhé, noise vẫn rất nhiều chứ ko như D4. D4 dù iso 6400 vẫn mịn nha. Mà với mức iso 6400 thì chụp dưới ánh trăng vẫn tốt nhé.
  13. 639010

639010 Thành viên

Lại chuẩn bị có chiến tranh rồi đây ! ;-) . Nhưng quả thật so D4 với Ip4 và D4 đôi khi còn thua ip4 thì... hì hì. Em chịu !;-)
  14. t2k

t2k Thành viên

Cái nào ko đúng thì phải nói thôi bác, D4 đẩy iso 6400, xài lens khẩu lớn mở khẩu tối đa + chụp tốc chậm chấp mọi máy đt hay compact có flash lun.
  15. J_Android

J_Android Anh Duong Talents

năm nay là thế vận hội rồi...tung ra sớm để các bác hốt...hàng giảm giá.
  16. debutant

debutant Thành viên

FF có cái đặc biệt của nó. Bác nào ko mua thì cứ không mua, ai thích mua thì cứ mua. Em dùng cả FX/DX rồi. Cái cảm giác nhìn vào viewfinder của D700 là ko thể thay thế bởi D90 được. Còn chất ảnh thì miễn bàn.
    Nếu bác tự cho mình là pro Photoshop thì em nghĩ chỉ cần D5100 + sb700 là có số có má ngay thôi ạ.
  17. J_Android

J_Android Anh Duong Talents

Em cón đang dùng 30D bác ơi...mới chôm ở viện bảo tàng ra :D

Bác mà gặp fan FF chắc bị ném đá mỏi tay...hahaha
  18. t2k

t2k Thành viên

có gì đâu bác, em nói thiệt dân xài FF chuyên nghiệp thì mấy khi rảnh lên đây comment, chỉ có đua đòi lên FF mới rảnh thôi, haha
  19. thaibaoz5

thaibaoz5 Thành viên

Um nhưng giờ đang đi học chưa bik làm gì để kiếm tiền hihi
  20. t2k

t2k Thành viên

bác so D700 với D90 thì tội D90 quá, bác ngắm cái viewfinder nào 100% kìa cũng vậy thôi à, D90 viewfinder có 95% thôi. Máy nào chụp xong cũng đều phải hậu kỳ PTS cả, nên cái chất ảnh nó chỉ có giá trị đối với newbie mà thôi :p