Máy em bị báo lỗi "tiến trình com.android.phone đã dừng"

Thảo luận trong '[Android] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi Nguyentuantukt, 9/2/13.

1. Nguyentuantukt

Nguyentuantukt Thành viên

Các bác làm ơn giúp em, em mới đổi con máy note 1 bản Hàn E160l, đang dùng 4.04 nhưng nó bị tình trạng thế này ah, một số sim lắp vào thì chạy bình thường, còn riêng con sim của em lắp vào nó lại báo TIẾN TRÌNH COM.ANDROI.PHONE TẠM DỪNG, không thể nào tắt nó đi được nên không vào sử dụng máy, mong các bác giúp em vì android gà mờ quá ah
    :

2. zombie4989

zombie4989 Thành viên

Bạn đưa về recovery mode bằng cách khởi động lại,giữ 3 phím power+home+volume up,nó sẽ vào recovery mode,sau đó chọn wipe data/factory reset để khôi phục dt như lúc mới xuất xưởng nhé bạn, lưu ý là sẽ bị mất hết ứng dụng

Nguyentuantukt thích nội dung này.
  3. Nguyentuantukt

Bác ơi em làm như vậy liệu máy có bị vấn đề gì không?em đang dùng android 4.04, sợ treo hay đơ máy thì tết không có cái dùng, ngồi đọc vọc vạch chắc phải vài hôm mới dám trải nghiệm. thank và chúc bác ăn tết vui vẻ

4. zombie4989

zombie4989 Thành viên

ơ, nó báo android process core bị lỗi mà bạn vẫn dùng máy được à, cái này chỉ là khôi phục lại máy như lúc mới xuất xưởng thôi, giống như format máy vi tính thôi mà, trong recovery có 2 cái wipe, wipe data/factory reset với 1 cái nữa ngay phía dưới, bạn chọn wipe cả 2 cái là xong reboot system lại là xong

5. Nguyentuantukt

Bac nhan em sdt em alo nho bac may phut nha

6. zombie4989

zombie4989 Thành viên

có gì thắc mắc bạn cứ hỏi trên này,mình đang trực ko tiện nghe đt

7. Nguyentuantukt

anh ơi vì máy là bản Hàn quốc, em mua lại nên khôg biết đã nâng phần mềm lên chưa? em sợ khi recovery mode như thế nó nâng bandbend như kiểu ip thì sợ lắm. Nếu không sao chắc em mới dám làm ah

8. zombie4989

zombie4989 Thành viên

andoird làm gì có màn khóa baseband như IP mà sợ :)), bản hàn quốc bạn có unlock để xài sim VN ko? mà có unlock thì cũng thành sim free rồi chứ lo gì, recovery mode chỉ là khôi phục lại cài đặt gốc khi máy bị lỗi thôi, chả gặp vấn đề gì cả, bạn ra ngoài topic galaxy note tìm mục Hướng dẫn root, up cook rom, stock rom đọc để tìm hiểu thêm nhé

9. Nguyentuantukt

Thank ban.neu ip thi ok,androi la hoi ghe

10. zombie4989

zombie4989 Thành viên

Andoird dễ làm hơn IP nữa đó bạn

Nguyentuantukt thích nội dung này.
  11. Nguyentuantukt

Nam moi chuc ban va gia dinh an tet vui ve

12. zombie4989

zombie4989 Thành viên

Cảm ơn bạn,chúc bạn và gia đình năm mới thật nhiều niềm vui và hạnh phúc nhé

13. Nguyentuantukt

Hom nay minh thu bam volum up;home;tat sau khi may tst nhung ko dc;co le ko ro trinh tu bo cs tha nut nao