Máy em bị báo lỗi "tiến trình com.android.phone đã dừng"

Nguyentuantukt
9/2/2013 5:38Phản hồi: 29
Các bác làm ơn giúp em, em mới đổi con máy note 1 bản Hàn E160l, đang dùng 4.04 nhưng nó bị tình trạng thế này ah, một số sim lắp vào thì chạy bình thường, còn riêng con sim của em lắp vào nó lại báo TIẾN TRÌNH COM.ANDROI.PHONE TẠM DỪNG, không thể nào tắt nó đi được nên không vào sử dụng máy, mong các bác giúp em vì android gà mờ quá ah
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zombie4989
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn đưa về recovery mode bằng cách khởi động lại,giữ 3 phím power+home+volume up,nó sẽ vào recovery mode,sau đó chọn wipe data/factory reset để khôi phục dt như lúc mới xuất xưởng nhé bạn, lưu ý là sẽ bị mất hết ứng dụng
@zombie4989 Bác ơi em làm như vậy liệu máy có bị vấn đề gì không?em đang dùng android 4.04, sợ treo hay đơ máy thì tết không có cái dùng, ngồi đọc vọc vạch chắc phải vài hôm mới dám trải nghiệm. thank và chúc bác ăn tết vui vẻ
@zombie4989 Em làm thế nhưng sao máy cứ bảo là kh có thẻ nhớ vậy ạ . Lúc hiện lên mấy cái đó hình nền là con android nằm còn ở dưới là dòng chữ không có lệnh nào
zombie4989
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Nqiajsdd máy của bạn là máy gì thế?
Thường thì đã vào tới recovery mode thì có con android nằm ngang mở bụng với ở trên sẽ có 1 vài câu lệnh như ở page trước mình nói.
bạn có thể tham khảo cách làm như video này
@zombie4989
zombie4989
ĐẠI BÀNG
11 năm
ơ, nó báo android process core bị lỗi mà bạn vẫn dùng máy được à, cái này chỉ là khôi phục lại máy như lúc mới xuất xưởng thôi, giống như format máy vi tính thôi mà, trong recovery có 2 cái wipe, wipe data/factory reset với 1 cái nữa ngay phía dưới, bạn chọn wipe cả 2 cái là xong reboot system lại là xong
Bac nhan em sdt em alo nho bac may phut nha
zombie4989
ĐẠI BÀNG
11 năm
có gì thắc mắc bạn cứ hỏi trên này,mình đang trực ko tiện nghe đt
anh ơi vì máy là bản Hàn quốc, em mua lại nên khôg biết đã nâng phần mềm lên chưa? em sợ khi recovery mode như thế nó nâng bandbend như kiểu ip thì sợ lắm. Nếu không sao chắc em mới dám làm ah
zombie4989
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Nguyentuantukt andoird làm gì có màn khóa baseband như IP mà sợ 😆, bản hàn quốc bạn có unlock để xài sim VN ko? mà có unlock thì cũng thành sim free rồi chứ lo gì, recovery mode chỉ là khôi phục lại cài đặt gốc khi máy bị lỗi thôi, chả gặp vấn đề gì cả, bạn ra ngoài topic galaxy note tìm mục Hướng dẫn root, up cook rom, stock rom đọc để tìm hiểu thêm nhé
Thank ban.neu ip thi ok,androi la hoi ghe
zombie4989
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Nguyentuantukt Andoird dễ làm hơn IP nữa đó bạn
Nam moi chuc ban va gia dinh an tet vui ve
zombie4989
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Nguyentuantukt Cảm ơn bạn,chúc bạn và gia đình năm mới thật nhiều niềm vui và hạnh phúc nhé
Hom nay minh thu bam volum up;home;tat sau khi may tst nhung ko dc;co le ko ro trinh tu bo cs tha nut nao
ngtamabc
TÍCH CỰC
8 năm
mình cung bị y chan thế mà sau khi FActory reset nó vẫn báo lỗi thê là sao các bác>>>>>>\
ức chế quá
ngtamabc
TÍCH CỰC
8 năm
mình cung bị y chan thế mà sau khi FActory reset nó vẫn báo lỗi thê là sao các bác>>>>>>
Bệnh này là bênh đặc chủng của SS . Nguyên do : do xóa tên trong danh bạ - gỡ ứng dụng face , viber... nói chung liên quan tới danh bạ là bị
Cách khăc phục :
1tay bấm OK 1tay bấm cài đặt (nhanh tay mới được)
cài đặt- quản lý ứng dụng - tất cả .
Tìm đến bộ nhớ danh bạ: xóa bộ nhớ cache - xóa bộ nhớ đệm là hết .lúc này danh bạ mất tiêu hết ,vô cài đặt danh bạ cho hiển thi danh bạ lại Ok
ngtamabc
TÍCH CỰC
8 năm
@haohiep123123 bấm OK xong nó đen thui ko vào được homesreen thì làm sao bác.............
@ngtamabc bộ nhớ danh bạ đâu có liên quan gì tới homesreen đâu, có nhấn lầm chổ nào kg ? khởi động lại máy coi . đó là bệnh đăc chủng của SS ,kg riêng gì note 1 , mà cả note 2-3-4 củng bị note 5 kg biết chưa thấy . up rom stock lại củng bị , chỉ có cách đó thôi
mrk0312
ĐẠI BÀNG
8 năm
@haohiep123123 cái này bấm sao vậy bác? em bấm mà toàn ra Home =,.=
bac cho em hoi. cua em la ss note 3. da root may roi. choc cheo the nao ma khi khoi phuc lai cai da no bao. tien trinh com.android.phone bi dung. em lam theo cach bac chi nhung no bao tien trinh khong duoc hoan tat. co cach nao khoi phuc duoc khong bac chi giup em voi. em cam on
cai loi nay up rom co het khong cac bac
Dù cho up rom stock đi nửa củng kg hết bệnh ,up rom xong bình thường ,nhưng khi gỡ ứng dụng facebook ,viber , xóa tên trong danh bạ , xóa add chplay .... nói chung là đụng tới bộ nhớ danh bạ là bị ,chỉ có cách trên mới giải quyết được ,kg cách nào khác !!!!
Vào phần cài đặt điện thoại tìm bộ nhớ danh bạ xóa nó đi , chứ bấm cái gì mà ra home . Bấm ok mà ra home gì
Máy mình là lenovo í
zombie4989
ĐẠI BÀNG
7 năm
lenovo dòng nào hả bạn? Cơ bản là cách đưa về recovery mode là giống nhau thôi bạn
minh xai note 4 tự nhiện hiện hộp thoại NFC đã dừng, tiến trình com.android.phone đã dừng, tắt hoài không vào được cài đặt của máy luôn. các bạn giúp mình với, nếu cài lại sẽ mất hết dữ liệu
zombie4989
ĐẠI BÀNG
7 năm
@duonghuynh2102 cài lại máy thôi bạn ơi, vì nó cứ hiện lên liên tục thì không làm gì được cả
Các bác ơi giúp e vs .em dùng con oppo R831K
Bây h nó ghi là quá trìnhcom.android.phone đã dừng lại giờ em k vào mạng dc. không thể nào tắt nó đi được nên không vào sử dụng máy, mong các bác giúp em vì android gà mờ quá ah
các bác giúp e vs

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019