Máy không khởi động lên được~~

17/4/2011 2:52Phản hồi: 14
Hôm qua vào market cài cái game, cài xong máy bị reset, rồi đến h nó cứ khởi động đến cái logo rồi lại khởi động lại , cứ lặp đi lặp lại
mình thử tháo sim, thẻ, pin ra rồi mà ko được
pro nào giúp em với:hot::hot::hot::hot:
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tle79
TÍCH CỰC
13 năm
máy j bạn, tùy máy co các cách làm khác, nếu máy bạn k lock bootloader vào up rom lại thui
Vào recovery reset data (factory data)

I send from captivate
Tungb3o
TÍCH CỰC
13 năm
ngày trước cũng bị như bác này mình cài phần mềm mod % pin cho galaxy S trên applanet máy treo cứng luôn vào mode recovery để factory reset cũng ko dc cuối cùng phải cài lại rom mới dc
máy em cắm vào PC nó ko nhận ra được do máy chưa khởi động lên hẳn, chắc phải đem sửa thôi😔
Máy của bạn là máy gì? Dùng rom gì? Tự nghiên cứu up rom cần gì phải mang ra tiệm.

I send from captivate
nhocoi
TÍCH CỰC
13 năm
Bác nói chuẩn. Bác Harry cho biết thông tin về máy để anh ep giúp đỡ 😁. Recovery k được chỉ flash lại là được :D
LG Optimus One P500, mới mua được 1 tuần😔, hàng 2nd
Nếu trước khi nó tự reboot mà nó rung 2 cái là bị lỗi rom thôi. Tốt nhất là up lại
tuan8883
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thế trường hợp này thì sao, các pro vào cho ý kiến. Máy mình droi2global dùng rom fussion nhưng đã chuyển về rom gốc, hôm trước mình thay sjm thì khởi động lại k lên nguồn, pjn lúc đó khoảng 60%. Cắm sạc k lên, đèn báo sạc chỉ nháy 1 cáj rồj tắt, kết nốj vớt lap thì k thấy nhận ổ cứng và cũng k lên, đèn báo sạc vẫn sáng. Thử hard reset bằng fím nguồn + fím x mà cũng k lên nốt, tháo pjn để qua đêm lắp vào cũng k đc. Đã hơn 2 ngày rồj các pro ạ
laktrui
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bro charge đầy thì điện thoại lại bình thường thôi, đừng lo lắng nhiều ... để charge khoản 4h thì rút dây khởi động máy lại.
Cài lại rom là ok luôn....................
tuan8883
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác đã gặp trường hợp này chưa ? tôi vác đi bảo tỏi mất rồi, mấy ngày k thấy nhật cường gọi lại. gọi cho họ thì bảo tháo ra rồi nhưng lại k phải lỗi phần cứng mới chán chứ, có bác nào đã bảo hành ở nhật cường gặp trục trặ gì chưa nhẩy ?
tôi sạc qua đêm mà cũng k ăn thua
Lúc nào online thì pm cho mình theo địa chỉ huykienan@gmail.com mình sẽ hướng dẫn cụ thể cho, vì quá trình này dài dòng lắm và cần download vài thứ về, mình chưa biết bạn có chưa nên không biết bắt đầu từ đâu. Đảm bảo 99% phục hồi được. Cái này do bác buttervn chỉ dạy trên mạng mình thử làm theo và thành công mấy lần luôn. Mình cũng chẳng nhớ đọc ở trang nào nữa nên không có link cho bạn nhưng mình nhớ cách làm vì bị 3 lần như vậy rồi do ham vọc vạch mà :mstickle:
bác ơi cái điện thoại nội địa Hàn Quốc KT tech của em sau khi reset máy xong khởi động lên nó bị lỗi cái sevice keyboard xong em khởi động lại mà nó không lên nữa (cứ treo ở cái phần khởi động, xoay đc 1 chút xong rồi nó xoay lại từ đầu cho đến hết pin thì thôi)😔 đem ra tiệm nó kêu nó gửi cho Hà Nội nhưng mà Hà Nội cũng bó tay mất rồi bây giờ cái đó có sửa đc k ạ? :(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019