máy lumia 620 bị treo máy

hulk1802
25/2/2013 11:1Phản hồi: 8
tình hình mih mua máy lumia 620 tại thegioididong ngay khi có hàng, nói chung là rất thích nhưng dạo này máy hay bị treo quá, dang sài thì bị đơ,tắt nguồn bật lại thì hết,có lần không được thì phải tháo pin ra lắp lại,nản quá, có nên mang ra nokia care bảo hành không nhỉ,liệu bảo hành có nhanh không nhỉ các bạn,sợ lâu không có máy sài,hic
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chắc là do lỗi phần cứng rồi. Theo mình nghĩ nó cũng như 1 cái máy tính, các bạn ít sử dụng đa ứng dụng trong 1 lần đi nhé, tức là vừa nghe nhạc vừa đọc báo, hay đọc báo 2, 3 tab 1 lần. Mình nghĩ ở máy tính cũng vậy, mở quá nhiều tab, máy cũng chạy chậm rồi đơ đơ -> đứng máy. Huống chi cái điện thoại cấu hình ko phải là mạnh như cái máy tính, tuy có thể sử dụng đa ứng dụng 1 lần nhưng ít dùng thôi, hạn chế lại để giúp cho cái phần cứng đc bảo vệ hơn, ít phát sinh lỗi nhất là bị treo máy.. Nghe nhạc là nghe nhạc thôi, mà đọc báo thì đọc báo thôi, đọc hết trang này hãy vào tiếp trang khác... Đừng bắt nó chạy hết công năng...Đó là suy nghĩ của mình
cái này là do bác cài nhiều app với game quá đấy.rom mang tiếng là 8Gb nhưng chỉ có 6Gb mấy là khả dụng.nếu bác cài nhiều app và game thì thường đc gọi là "nặng máy".với cấu hình ko đc khủng như lu620 thì bác nên cân nhắc và cài 1 vài ứng dụng thiết thực thôi.ý kiến cá nhân.😁:D:D
Cái này là do bạn khi cầm đã tác động hơi mạnh lên phần cảm ứng anten của máy... Xem chi tiết ở hướng dẫn sử dụng tại trang chủ Nokia ấy...
Cẩn thận hơn là Ok thoai
wp chứ như androi đâu mà cấu hình khủng ,up fw mới xem hết ko máy mình cài đầy game với app cũng chả sao lâu lâu cũng có hiện tượng treo nhưng khóa rồi mổi là hết
@anhtuan01 "wp chứ như androi đâu mà cấu hình khủng" mình ko hiểu câu này của bạn lắm.nhờ bạn giải thích hộ giùm cái.
ok,thanks các bạn đã đóng góp ý kiến, đúng là dùng 620 rất khoái, máy hiển thị sắc nét, chạy mượt, chup ảnh quay phim ok rất đáng đồng tiền bát gạo so với mức giá
Nokia cũg lườg trc vụ hay treo vặt này nên trog hướg dẫn có nói rõ là nếu bị thì khóa màn hình rồi bật lại là hết, chủ thớt làm theo cách này nếu ko đc thì nên ra Care 😃
máy mình đag chơi đứng rồi chạy lại mình mới mua đc 2 ngày. Hôm bữa cũng đag chơi nó tự tắt nguồn rồi mở lên lại. có nên đổi hk ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019