Máy tính bảng Archos G9 bắt đầu được cập nhật Android 4.0

Thảo luận trong 'TIN TỨC - GIỚI THIỆU' bắt đầu bởi bk9sw, 9/3/12.

1. duliph1905

duliph1905 Thành viên

Ngoài việc RAM hơi ít thì mình khá hài lòng về con này. Archos rất quan tâm đến người dùng thông qua việc nâng cấp firmware mỗi tháng khoảng 1 lần, lần này thật sự mừng vì con Archos của mình vinh dự là một trong những dòng tablet được dùng ICS đầu tiên. Với 9,1tr để xài được con 10.1 có 3G với Dual core 1.5Ghz (http://www.nguyenthanhtelecom.vn/wa/san-pham/May-tinh-bang,1/Archos,1/ARCHOS-101-G9-Turbo-16GB,271) thì mình nghĩ nó cũng không phải là rẻ tiền theo nhiều nghĩa.
  2. taolagi227

taolagi227 Thành viên

ít đối thủ chứ không phải ích đối thủ bác nhé
  3. betran

betran Thành viên

Anh up lên chưa , chứ máy em chưa thấy nó báo gì hết, thường mỗi lần có rôm mới laà vào nó báo liền , hôm nay chưa thấy gì hết , em đang sử dụng con này G9 10.1
  4. van036

van036 Thành viên

Thằng này ko vào google maket nhỉ, tiếc thật
  5. chantrau1001

chantrau1001 Thành viên

cái Archos 80 G9 gần 7tr thì đâu có rẻ, còn mua thêm cái USB 3g độc quyền hơn 1tr.
  6. LAMSAODAYH

LAMSAODAYH Thành viên

năm ngoái định mua em này, nhưng mà ra thái hà xem bị lỗi sim ( có mạng dùng được có mạng không dùng được) thế là thôi luôn, mua tab 10.1, mà bây giờ e này đc lên đời rồi, còn tab mình thì chưa có động tĩnh,.

Xin chúc mừng cộng đồng xài ARCHOS
  7. nguyenhuuthuc

nguyenhuuthuc Thành viên

Nó củng có archo markét riêng app nhiều như markét mà cài thêm mấy cái markét khác bên ngoài củng ok mừ

Gửi từ NOKIA 8250 của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
  8. MrDuc2010

MrDuc2010 Thành viên

YEAHHHHHHHHHHHHHHH
    hay quá! Check thì đã có, chờ wài... Archos nói tuần đầu tiên tháng 2 mà giờ mới có!
    Archos.com --> Tab "Support & Account" góc phải bên trên --> Download --> Firmware --> G9 80 101 --> Android 4.04

Ko biết tải cái này về có làm giảm cái tính hay treo máy restart lại đỏng đánh của Archos hay ko nữa!

Archos tuy rẻ nhưng chạy ko ổn định lắm nha mấy bạn! Cân nhắc trước khi mua... mình xài Archos G9 80 turbo dual 1,2 GHz giá 7,7 triệu + 1,1 triệu USB 3G = 8,8 triệu

để chạy thử 4.0 rồi cho ý kiến sau

Nếu Wifi miễn phí thì ko sao
    còn xài 3Gko nên OTA... tốn tiền
    tải về PC, drag & drop qua máy = dây USB, vào file manager click hay máy tự động up... vì tới 190MB lận
    Cắm điện trong lúc up...

Lỗi màn hình thì vẫn còn, với bản 8", còn 10 thì mình ko biết.... Nhấn vào sau lưng máy thì ở giữa chếch về bên trái 1 chút giống như có ai click liên tục vào màn hình... Chắc do nó thiết kế mỏng quá...

Thiết kế phím 2 bên hông máy hơi dở, CNet của Mỹ công nhận preview quá hay...
    Hay cầm 2 tay 2 bên hay đặt nó đứng khi đang nằm trên giường thì bị đụng nút: hoặc là nút nguồn bên trái hay là nút tăng giảm âm lượng bên phải...
    kisazi, summon_rainnmduc.android thích nội dung này.
  9. nmduc.android

nmduc.android Thành viên

Mình đã Up vào sáng nay, cảm nhận ban đầu là hiệu ứng khá mướt từ ICS, tuy nhiên phải test thử thêm xem nó có còn cái lỗi cố hữu và ức chế hay tự động treo và reset ko, cũng là ram 512 như ipad mà chạy hay bị giật và treo.

---------- Post added at 10:33 AM ---------- Previous post was at 10:30 AM ----------

Bạn nên vào thằng trang của Archos down về rồi chép vào máy nó sẽ tự động Update khi có file chép vào máy.
    http://www.archos.com/support/support_tech/updates_fwm.html?country=vn&lang=en

MrDuc2010 thích nội dung này.
  10. betran

betran Thành viên

thank you .em đang tải thử xem sao
  11. Kenny

Kenny Thành viên

con này dính lỗi màn hình nguyễn thành bảo k nhập về nữa mà chỉ nhập dòng turbo tuy nhiên các bác nào lỡ mua dính lỗi thì k dc bh =]] hài vãi vn
  12. anhthanh19

anhthanh19 Thành viên

hàng này dienmay.com (thegioididong cũ ấy) bán nhiều lắm :)
  13. quanbaoqn

quanbaoqn Thành viên

mình đã dùng qua con IT101, và cảm giác là tạm được, đã k còn dùng và không có ý định mua lại dòng Archos (có thể do mình xui, trúng phải cái máy cà chớn)
    Thêm cái nữa là vì nó "k phổ biến lắm", nên nếu có lỗi hay hư hỏng gì thì tìm chỗ sửa cũng "trầy vi tróc vẩy"
  14. istorevn.vn

istorevn.vn Thành viên

Các hãng càng cạnh tranh với nhau thì người dùng càng có lợi. Cạnh tranh luôn có ích mà :)
  15. tranvutruong

tranvutruong Thành viên

Trông ảnh đẹp quá mà chưa thấy bác nào sài mấy.... ra cafe tuyền thấy Ipad với SS tab thui à.
  16. lehoang91

lehoang91 Thành viên

Từng bị dính phốt 1 phát vs con archos arrnova 10g2 nên giờ vẫn bị ác cảm vs dòng archos....
  17. betran

betran Thành viên

em up len 4.0 thì vào được luôn rồi , hic đã qua
  18. NguyenH78

NguyenH78 Thành viên

Quá nặng những hơn 600g (ngang ipad new), thiết kế xấu chỉ Được cái giá cả khá cạnh tranh, nhiều kết nối
  19. prin77

prin77 Thành viên mới

Tôi thấy bác ấy hình như 24/24 tinhte luôn hay sao ấy

Sent from my iPhone using Tinh tế
  20. shami983

shami983 Thành viên

dòng này thấy nói đến nhiều mà mình chưa thấy ai có @@