Máy tính bảng Archos G9 bắt đầu được cập nhật Android 4.0

bk9sw
8/3/2012 18:30Phản hồi: 62
62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em này có bị lỗi màn hình giống như em ARCHOS 80 G9 ko vậy mấy bác
Archos còn lên đc 4.0...Vậy mà em xoom của mình vẫn bị motorola bỏ rơi chưa có kế hoạch lên nữa. Buồn. 😔
Vote cho archos
[h=2][/h]
slipknot
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trước dùng thử con Archos internet mà mất cảm tình, hình ảnh xấu, vỏ ngoài ọp ẹp. Không biết các dòng G9 cao cấp hơn thì thế nào.
mình là nạn nhân của Archos turbo G9_80 đây. xin trình bày nhược điểm của nó
_ Sau thời gian 1 tháng mua em nó về thì máy rất nóng khi xài kết nối qua 3g usb stick kèm theo mà giá không rẻ đâu nha tới gần 1 triệu
, tiếp theo khi máy nóng rồi thì dang chạy ứng dụng tự động khởi động lại, dang trình duyệt web thì văng ra màn hình chủ, và hiện nay đang bảo hành em nó tại phong cách mobile vì BỊ LIỆT CẢM ỨNG. thật là tức chết đi được, bỏ gần 9 triệu ra mua kể cả bao da và miếng dán màn hình + usb 3g của nó.các bạn biết mình mua ở đâu không? PHONGCACH1MOBILE tồi tàng đó.khi mua nó nói ngon ngọt lắm.khi bán được rồi thì hậu mãi nó như...tức ơi là tức.Nhân bán hàng thì không xuất hóa đơn cho mình , nó còn bỏa nhận máy là được rồi, đến khi máy hư đem lên tiệm thì thằng khốn nạn nhân viên tiếp máy nói không bảo hành màn hình cảm ứng, thằng chó nhân viên kỹ thuật thì nói hỗ trợ 30%. má tụi, nó mình mua trong thời gian bảo hành mà phải trả tiền. đây là bài học xương máu vì không đọc kỹ bảo hành của Phongcachmobile tồi. mong anh em chừa nó ra dùm mình và chia tay luon ARCHOS nhé vì nó thua Trung Quốc nhiều. Đúng là hàng dỏm

---------- Post added at 01:16 PM ---------- Previous post was at 01:15 PM ----------

mình là nạn nhân của Archos turbo G9_80 đây. xin trình bày nhược điểm của nó
_ Sau thời gian 1 tháng mua em nó về thì máy rất nóng khi xài kết nối qua 3g usb stick kèm theo mà giá không rẻ đâu nha tới gần 1 triệu
, tiếp theo khi máy nóng rồi thì dang chạy ứng dụng tự động khởi động lại, dang trình duyệt web thì văng ra màn hình chủ, và hiện nay đang bảo hành em nó tại phong cách mobile vì BỊ LIỆT CẢM ỨNG. thật là tức chết đi được, bỏ gần 9 triệu ra mua kể cả bao da và miếng dán màn hình + usb 3g của nó.các bạn biết mình mua ở đâu không? PHONGCACH1MOBILE tồi tàng đó.khi mua nó nói ngon ngọt lắm.khi bán được rồi thì hậu mãi nó như...tức ơi là tức.Nhân bán hàng thì không xuất hóa đơn cho mình , nó còn bỏa nhận máy là được rồi, đến khi máy hư đem lên tiệm thì thằng khốn nạn nhân viên tiếp máy nói không bảo hành màn hình cảm ứng, thằng chó nhân viên kỹ thuật thì nói hỗ trợ 30%. má tụi, nó mình mua trong thời gian bảo hành mà phải trả tiền. đây là bài học xương máu vì không đọc kỹ bảo hành của Phongcachmobile tồi. mong anh em chừa nó ra dùm mình và chia tay luon ARCHOS nhé vì nó thua Trung Quốc nhiều. Đúng là hàng dỏm
Archos được phân phối & bảo hành chính hãng tại Việt nam, theo phiếu bảo hành bạn đến 53 Bùi Thị Xuân bảo hành màn hình, nếu là lỗi của nhà sản xuất thì họ thay miễn phí, lúc trước mình cũng thay miễn phí do lỗi màn hình con A101IT, mua tablet sợ nhất là màn hình ! mua hàng xách tay vụ này thì bó tay !
duliph1905
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em len trang web cua archos de down ve va up binh thuong thoi. Chuc em thanh cong!
Dang xài novo7 advandce ics 4.03,bắt wifi phát ra từ dtdd xài tốt chán.
Máy đã cải thiện tốc độ và ko còn hiện tượng reset. Bằng cách set chế độ chạy ngầm là 2 trong phần setting->deverloper options
gbone
ĐẠI BÀNG
12 năm
archos mới cho ra bản archos g9 80 turbo cài sẵn ics và ram cũng ngầm up lên 1gb luôn -> cải tiến đáng kể, giá amazon cho 8gb là 250usd. mà sao mình tìm ko thấy bản 16gb nhỉ, chỉ có 8gb và 250gb hdd thôi?

mình đang tính lấy con này đấy (nhờ mua amazon rồi xách tay về), thấy ngta review cũng khá tốt. à mấy bác dùng rồi cho hỏi thấy có người bảo máy dễ nóng và cảm ứng không nhạy là thế nào? (ko tính trường hợp máy lỗi, chỉ nói máy đang chạy tốt)
Không nên mua, mình đang xài e g9, cho dù tubor thì máy chạy một thời gian cũng chậm rù, toàn bị đơ. Nên dành tiền mua aus prime bạn ạ
gbone
ĐẠI BÀNG
12 năm
chậm, đơ sau 1 thời gian sd có thể do lỗi tự nhiên của android chứ hở bác, mình đang xài 1 dt android cũng lau lau phải cài rom lại 1 lần. hoặc thử cài supercharger.
Mình chỉ chi tối đa 250 usd được cho tablet thui, còn lại mình để dành mua 1 ổ ssd và 1 tí cho diablo 3 ;) cho nên tầm 250(hoặc lên chút) thì có archos g9 80 turbo và galaxy tab 2 (còn j khác nữa ko?). thằng archos có thể nâng cấp 3g còn tab 2 ko biết có bản 3g ko và giá lên thế nào. 😁 cho nên đang phân vân.
tab 2 có vẻ thiết kế đẹp và chất lượng linh kiện tốt hơn.
Em đang sài Archos 80 G9 Turbo. Androi 4.0.5 thấy máy cũng tốt, đã thử tất cả các kết nối ổn cả, chạy khoảng 1 tiếng liên tục thì đúng là máy bị nóng ở chỗ cái chữ Archos ý. Nghỉ xíu đứng lên thể dục quay lại nguội luôn và lại chạy tiếp.
Em chỉ đang đau đầu là chưa làm nào cài được cái YAHOO MESSENGER. Đã vào market cài bản 1.7.0 xong đăng nhập nó vẫn đòi MESSENGER VOICE và VIDEO PLUG-IN. Lại lên market kiếm thì không có cái nào tương thích cho Archos80G9.
Bác nào biết cách hoặc có bộ cài tương thích cho em xin. Xin cám ơn
Không có bác nào trả lời. Em đã cài được và sử dụng được yahoo bởi phiên bản 1.5.2 (Phiên bản 1.7 trước đây cứ đòi cài plug-in và voice mới cho sử dụng). Tuy không dùng được để chat voice và video, nhưng mà dùng được như thế cũng thấy tốt rồi.
Viết lên đây sau nào bác nào gặp vấn đề tương tự lên google search thấy bài này thì down 1.5.2 về cài nhé 😁
đã từng dùng 101 g9 : nặng , mượt thời gian đầu , mau nóng máy, lỗi cảm ứng trầm trọng như đơ, nhảy tứ lung tung sau một thời gian sử dụng 6 tháng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019