Máy tính bảng giá rẻ, bạn chọn Kindle Fire hay Nook Tablet hay ...?

vuhai6
17/11/2011 9:44Phản hồi: 361
361 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mario80vn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bài viết rất hay và bổ ích đối với những bạn đang phân vân kiếm 1 e tablet tốt cho mình! Riêng mình lại khoái e Flyer hơn, dạo này có niềm đam mê với t/bị của HTC!
Flyer có giá nằm trong phân khúc khác rồi 😁
v_plou
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em vote một phiếu cho Nook. Đã giá rẻ rồi thì phải chọn giá rẻ mà cấu hình cao hơn thôi :spin:
Bác làm review cho 2 em này nhanh lên đi ạ, e đang muốn mua liền mà băn khoăn không biết chọn e nào đây
guanyuvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu về Việt Nam 2 em này có giá tầm 6tr thì mình sẽ chọn Nook hơn Fire vì Amazon hiện tại người Việt không chú ý tới nó quá nhiều.
Haotakua
ĐẠI BÀNG
12 năm
1 phiếu cho Kindle Fire :p
8xman
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhận xét rất xác đáng trên điều kiện thực tế ở VN.🤓 Tuy nhiên mình vẫn vote cho em "Fire" thể hiện ước mơ "cháy bỏng":dance:
Nook Tablet rõ ràng là hơn về phần cứng, trong khi giá không hơn là mấy.

Tuy nhiên, Nook Tablet có nhược điểm lớn là giới hạn người dùng chỉ có 1GB (trong tổng số 16GB) để lưu dữ liệu riêng. Hiện chưa có ai khẳng định được ROM cook có thể fix được vấn đề này. Nếu thay thế hoàn toàn ROM cũ được bằng ROM cook, loại bỏ được nhược điểm này thì Nook Tablet là vô đối cho dân công nghệ.

Ai có thông tin gì về vụ này không?
Ủng hộ Nook, vì thích cấu hình khủng mà rẻ 😁
Windy89
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vấn đề thứ ... n đó bên mình hiện đang cân nhắc
Hi 😃 sẽ có 1 chính sách mới dành cho riêng ACE TinhTe, giá phải nói là ... ( nói nhỏ nha ) ... là các bác thương nhân sẽ chém em chít đó
Giá sẽ là giá gốc bên nước ngoài, thậm chí là thấp hơn nếu nhu cầu của mọi người là nhiều
Đừng hỏi vì sao nha 😃
Thương trường là chiến trường mà 😃
Mọi người vào mục CafeTinhTe xem bài " Cafe công nghệ " để đóng góp ý kiến cho em nha
Kubin94
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cám ơn bài viết của a Hải.
Hiện tại mình đang cầm trên tay 1 chiếc Nook Tablet (NT) do người nhà xách về từ Mỹ, cảm nhận sau vài tiếng vọc e nó đối với mình hơi chán vì chắc là không như mong đợi của mình, Nếu nhìn trên hình so sánh của Nook Color(NC) và Nook Tablet (NT) thì không có gì thay đổi ngoài màu sắc nhưng khi cầm trên tay thì mình có thấy 1 số thay đổi rất nhỏ đó là phím cứng của NT nhô hơn so với NC 1 chút, mặt sau cũng khác 1 chút so với NC, phím cứng dùng phức tạp hơn so với NC, khi ấn vào phím đó trên NT thì nó sẽ hiện ra dãy menu nằm ngang khác nữa cho ta chọn (Home, Back,...) và cảm giác như nhẹ hơn 1 chút.
hamyty
CAO CẤP
12 năm
mình có tiền sẻ mua một cái ipad second hand chứ ko mua mấy con này ,chỉ để coi phim , còn ứng dụng chỉ toàn là một đống nham nhở

- Xin hỏi là theo ý bạn thì ứng dụng nào cho KF và NT là nham nhở? bạn có thể kể một vài cái trong "một đống" đó giúp mình tham khảo được không? tại mình cũng đang quan tâm 2 loại máy này
foolguy
ĐẠI BÀNG
12 năm
^ : ipad :sleep::sleep::sleep::sleep::sleep::sleep:
Xai 1 thoi gian la` chan' ah`, vi` ko tuy chinh duoc nhieu, voi lai giao dien cung binh thuong, nhu 1 cai' "kho" de chua app ....

Fire dong bo du lieu tot hon. Amazon no' build cai' app store, cloud storage, music streaming chi de phuc vu cai' thang kindle fire nay, dung' la` chiu choi va chiu chi . :x. Va lai cai giao dien cua Fire dep wo'.
Nook thi len 4.0 tot hon, nhung chi so vi vay ma` may' hao pin hon.
Nook Tablet thắng rõ ràng. Ai ở VN mua 1 trong 2 em này chả muốn root & dùng room cook, lúc đó thì

- Dùng 4.0 thì đương nhiên 1gb khác hẳn 512MB
- Quan trọng nhất: NT có khe cắm thẻ nhớ. Ai đã từng root & rom cook đều biết có và không có khe cắm thẻ nhớ nó khác nhau như thế nào ;)) Bạn chưa tin? Xin mời mua Kindle Fire về rồi root thử ;))
luka
TÍCH CỰC
12 năm
Đã có thể ROOT Kindle Fire rồi anh em nhé, link tại đây. Chờ rom cook thôi. Sắp có em nó rồi ;)
sao em lại có cảm giác như so sánh ip4 vs s2 quá!mỗi cái đều có cái hay dc này mất kìa ko thể hoàn hảo theo ý mình dc.... ai thích kiểu nào thì mua thui,nhưng máy tính bảng em chưa thấy lợi ích của nó ngoài giải trí và .... khoe của....! nói thế có mất lòng bác nào cho em xin lỗi ạ....! chỉ là cảm nhận nhỏ của em thui....^^"
em cũng đang danh tiền không biêt khi nao thì nook bán ở viêtn nam nhỉ các bác ....!
huu_dat07
TÍCH CỰC
12 năm
đọc cả bài, thích nhất là câu cuối của tác giả.
Windy89
ĐẠI BÀNG
12 năm
Câu cuối này mình giải quyết ở #30 rồi mà bạn 😃 xem lại dùm mình nha
Đợi xem bác thực hiện thế nào :dance:
Windy89
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác vào mục CafeTinhTe, xem bài " Điều gì bạn cần ở cafe công nghệ " dùm em nha 😁Đang bàn luận bên đó để hiểu rõ thêm
drngsanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Khi nào Nook bán ra vậy các bạn?
totoro83
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình sẽ chọn Nook , có thiện cảm từ khi xài Nook Color . Kindle Fire thiếu thốn đủ thứ cả , nản :spin:
bad_child88
ĐẠI BÀNG
12 năm
em chọn FIre, nook ko chắn chắn lắm, mặt sau dễ bị gãy bung ra lắm
Chắc chắn là kindle fire rùi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119