Máy tính ko nhận iPhone 4

kazuchi1102
24/5/2011 15:52Phản hồi: 26
Sáng nay em vừa mới lấy 1 em iphone 4 của đứa bạn hiện nay đang chay ios 4.3.3 đã jb nhưng em cắm máy vào Laptop thì không thấy laptop nhận ra iphone cả trên itunes cũng không nhận ra.Em đã cắm sang một máy tính khác vẫn không được em nghĩ là do hỏng cáp nhưng khi cắm vào cúc sạc của máy để sạc điện thì vẫn sạc được.Em không biết nguyên nhân tại sao rất mong bác nào hiểu biết về vụ này cho em xin cách giải quyết với.THank các bác rất nhiều

---------- Post added at 10:52 PM ---------- Previous post was at 10:43 PM ----------

bác nào biết về vụ này giúp em với hhuhu
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn cần cho biết thêm là iphone của bạn hiện vẫn đang sử dụng bình thường , chỉ là cắm vào máy tính không nhận hay như nào ?
Máy em vẫn dùng như bình thường không có lỗi lầm gì chỉ có cắm vào máy tính thì không nhận thôi
Lỗi này là nhỉ, mình chưa gặp bao giờ ... nếu không kết nối được với máy tính thì cũng không thể res FW được. Theo như bạn nói thì máy mua của một người bạn . vậy bạn đem qua hỏi người bạn đấy xem thế nào ? Lâu nay người ta sử dụng vẫn bình thường ? Cắm vào máy bạn của bạn xem ? Cổng usb của bạn vẫn tốt chứ ?
vivannam
TÍCH CỰC
13 năm
máy bác phai đi thay đuôi sạc trong máy thôi. mình mới gặp 1 trường hợp tương tự như bạn cái iphone của thằng em sạc thi ok nhưng cắm vô máy tính thì cứ gọi là câm thin thít
1. Tiêu đề rõ ràng
2. Thay cái dây USB khác là hiện 😃
[MENTION=99673]LIENHUONG[/MENTION]: em cũng có 1 con IP4 bị như vậy. Itunes k nhận, sạc k vô. Cùng sợi cáp, đầu sạc mà cái nhận cái k. Có cách nào giúp e k?
Cám ơn nhiều!
1. Bạn đổi PC xem
2. Ko thì có thể do lỗi FW của máy đấy, bạn đưa máy về DFU Mode - iTunes nhận & RS lại vậy
Em cũng có một IP4 không nhận trên Itunes laptop nhưng nhận trên Itunes deskop. Hay có thể do phiên bản của Itunes không phù hợp với FW 4.3.3 của IP4? Cáp thì vẫn tốt nhé,,,đừng lúc nào cũng kêu đi thay cáp
vô C:\Users\xxxxxxx\Music\iTunes
xóa 5 file
xóa 5 file, nhwng file nào mới đc chứ
Chắc là do itune cũ quá rồi, down về cái itune mới nhất đi bạn ạ.
Dây cáp và máy chắc là không có vấn đề gì đâu, tại vì Iphone4 mới nên đòi hỏi là Itunes phiên bản mới thôi. hè hè
Remove Itunes cũ đi, cài lại Itunes phiên bản mới nhất. Hoặc updates itunes lên.
Do bạn xải Iphone 4 (mới), nên đòi hỏi Itunes cũng phải là phiên bản mới thôi,
các pro giúp đỡ mình với,con ip4 mình tự nhiên giờ cắm vào PC k nhận,đã thử cài lại itunes cũng k được,cắm sang pc khác k nhận,mình thử con ip4 khác của bạn thì lại nhận bình thường,ai biết giúp mình với,thanks........
BÁC sửa được không ạ..con của e cũng bị y hệt bác..mua ở digiword ra sửa mấy lần mà nó toàn bận chưa sửa được..nó báo hỏng cái dây cáp ở trong..thay ít nhất 350k..bác có sửa thế o ạ :|
BÁC NÀO BIK CHỖ THAY CÁP IP4 UY TÍN CHO E ĐỊA CHỈ VỚI Ợ :X
có bác nào rành vụ nài o ợ...
mấy cái này da số bị day duoi sạc ko ah,thay dây khác là oki,vấn dề này bi wài,thay 200k.wa 142 nguyễn phúc nguyên p9 q3.chỗ này ok,thay có bh dó.số dt 0903787858
nguyenan91
ĐẠI BÀNG
12 năm
Pác thử cài lại itunes mới nhất koi sao
quadenden
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em còn nghịch dại cơ.... đưa máy về DPU để thử I Tunes có nhận không,giờ nó không nhận ko biết làm sao để kích nó chạy lại bt. dùng Tiny cũng ko nhận ra...haizz...khóc!
@quadenden Bạn nhấn giữ Power & Home 1 lúc bạn nhé 😃
dùng iFair dum shsh vài lần thử xem, hôm nào cũng bị lỗi gần như thế này tự nhiên nghịch lại lên, còn lỗi itunes ko nhận xóa hết file trong thư mục lockdown trong ổ c đi là ok
quadenden
ĐẠI BÀNG
12 năm
@duchuynhthk42 Bạn có thể chỉ rõ cho mình lockdown đường dẫn trong WWin 7 là gì được không? mình tìm hoài trong C://User/Tên Máy Tính/... mà ko có!
C/ProgramData/Apple/Lockdown
Nhớ bật chế độ xem file ẩn lên nhé
quadenden
ĐẠI BÀNG
12 năm
@duchuynhthk42 Đã xoá cái Foder chết tiệt LockDonw theo link C:\User\All User\Apple\Lockdown nhưng vẫn ko có thành quả...I tune vẫn ko nhận ra I Phone...
ec, xoá hết file chứ đừng xoá thư mục , bạn lập lại thư mục mới rỗng xem
Vấn đề iPhone 4 không nhận cáp là do cáp nối với máy tính bị hỏng hoặc bo mạch kết nối trên iPhone của bạn bị hỏng
tran_dam
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn phải cài đật itunes cho máy tính rồi hảy cấm ip4 của bạn vào nhá.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019