Mega: mất mật khẩu đồng nghĩa mất tất cả!

TDNC
24/1/2013 9:12Phản hồi: 105
Mega: mất mật khẩu đồng nghĩa mất tất cả!

bài viết trước, mình có nói mật khẩu của bạn tại trang Mega.co.nz rất quan trọng, Mega dùng nó để tạo ra các file mã hóa, nếu làm mất mật khẩu thì coi như là bạn sẽ mất luôn mọi thứ đã tải lên đó luôn. Vậy còn chức năng phục hồi mật khẩu thì sao? Hiện thời Mega không có chức năng phục hồi password nhưng Mega cho biết sẽ bổ sung vào thời gian tới. Tuy nhiên dù cho bạn có phục hồi lại được mật khẩu thì cũng không thể xem được các file đã tải lên trước đây.

Mega nói:
  • Khi bạn sử dụng chức năng phục hồi mật khẩu, Mega sẽ tiến hành mã hóa mật khẩu cũ của bạn và lưu nó trên máy chủ.
  • Mật khẩu mới cho phép bạn đăng nhập trở lại tài khoản của mình nhưng toàn bộ file đã tải lên trước đây sẽ bị khóa lại (mã hóa). Bạn chỉ có thể đọc được các file này nếu còn giữ chìa khóa giải mã (import lại các file giải mã đã từng export trước đây hoặc xin lại từ những người mà bạn đã chia sẻ). File nào còn giữ khóa giải mã thì sẽ xem lại được, còn nếu không có file giải mã thì coi như không xem được.
Nếu may mắn nhớ lại được mật khẩu cũ của mình thì bạn có thể xem lại được toàn bộ file mình đã up lên. Do đó, chức năng phục hồi mật khẩu của Mega có thể được xem là rất bảo mật, dù cho ai đó có dùng tính năng này để lấy cắp mật khẩu của bạn thì cũng khó có thể xem được nội dung bên trong.

Theo Gizmodo
105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

EMC
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thế mới an toàn dữ liệu chứ
AN toàn gì khi bon Tàu nó mua hết rồi... bao nhiêu cty lớn bị chúng thu gom hết ... chắc sau này nguòi Mỹ cũng nói tiếng Tàu thôi... https://za.investing.com/magazine/american-companies-owned-by-china/?utm_source=facebook&utm_medium=cpc&utm_campaign=23846223635530157&utm_content=TeslaBrand_3_W__&origin=facebook&fb_params =23846223638970157&fb_params =23846223636190157&fb_params =23846223635530157&fb_params =TeslaBrand_3_W__
0oo00oo0
ĐẠI BÀNG
11 năm
siêu phẩm được quảng cáo rầm rộ có khác nhỉ 😃
Nhưng có vẻ không được test kỹ lắm nên lỗi xảy ra ngay ngày công bố thì hơi đáng tiếc
tctvn
TÍCH CỰC
11 năm
@0oo00oo0 lỗi gì vậy bác
@0oo00oo0 Không hẳn là lỗi, cái này chỉ đơn giản là số lượng người truy cập lớn quá, máy chủ không phục vụ hết được. Giống như việc bạn không nâng nổi hòn đá nặng 1 tấn thì đó không phải là lỗi của bạn.
Có của phải giữ, kg mất là phải rồi :p

Ps : cái gì cũng có 2 mặt của nó các bác ạ đc cái này mất cái kia.
polyester
TÍCH CỰC
11 năm
Đăng ký xong vô log in kêu sai pass hoài điên thiệt out luôn. Dropbox vẫn ok
vinaxin
ĐẠI BÀNG
11 năm
@polyester Hhic, giống mình. Pass chắc chắn đúng mà vẫn báo sai 😔(
polyester
TÍCH CỰC
11 năm
@vinaxin trí cốt tâm giao 😆

Sent from my iPhone using Tapatalk
OneDrive
ĐẠI BÀNG
3 năm
@polyester pCloud dùng trọn đời bác ơi, có Crypto nếu muốn thì mua thêm.

Đang Black Friday

https://partner.pcloud.com/r/9588

pCloud - Best Lifetime Cloud Storage

Lifetime secure cloud storage plans are now a reality so you never worry about storage again! No monthly or yearly payments, no further costs! Get it now!
pcloud.com
tam1104
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lần trở lại này quả thật lợi hại hơn xưa rất nhiều ^^!
Nếu thế thì cũng không thay được mật khẩu khác..
tctvn
TÍCH CỰC
11 năm
@viboy_crazynd thay được! nhưng bị mất và dùng chức năng khôi phục mật khẩu thì không còn dùng file cũ được ^^!
Mất "chìa khóa" là tài khoản hóa đá 😁
d7293
CAO CẤP
11 năm
Mới đọc dòng title thấy tên lạ quá, viết mỗi chữ Mega thôi ak.
sonpt0707
ĐẠI BÀNG
11 năm
1 khi hacker đã lấy được tài khoản của mình ví dụ đơn giản như dùng keylock,thì tất nhiên nó đã có dòng code chứa cả id pass cũ rồi, đổi đi đổi lại nghĩa lí gì ? Bôi ra cái trò này chỉ làm khó user thôi à?:eek:😕
@sonpt0707 k phải để làm khó use mà để lách luật, b có thích tìm link phim mí phầm mềm cr@ck toàn gặp link die như trên mediafire k?
M3ga
CAO CẤP
11 năm
@sonpt0707 ko đọc bài cũ thì ko nên phán , nó mã hóa file bằng mật khẩu của mình để ko ai có thể đọc đc nội dung bên trong -> ko thể phát hiện vi phạm bản quyền -> ko bị xóa file , ko bị ra tòa .....
@sonpt0707 Đây ko gọi là làm khó user mà là bản thân các ông dùng quen dùng chùa và ko có trách nhiệm với những gì mình tải lên và chia sẻ nên giờ mới thấy là lạ thôi.
sonpt0707
ĐẠI BÀNG
11 năm
@AZwarrior đang nói về vấn đề bảo mật thì trách nhiệm với chả chùa chiền gì ở đây? Đọc không hiểu à ? Mà thế nào là dùng chùa, thế nào là trách nhiệm những gì tải lên ? Là 1 trang chia sẻ dữ liệu thì ko để dowload thì làm gì ?? Trả tiền để được dowload chứ sao ? *** còn tỏ ra nguy hiểm
khi share file các bạn phải kèm theo key tức là khóa để mở file đó lên
mỗi file có 1 key riêng . hơi loằng ngoằng nhưng bảo mật tốt
Thế anh Kim vẫn bình an ah, không biết mấy chiếc Mẹc của anh có được trả lại không.Mega quá đỉnh.Vote.

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn
@duacotmanghe Ko đc trả ông ấy lại mua tiếp ngay ấy mà,mấy ông tầm cỡ này thì mẹc ăn thua gì :p
namkt41
ĐẠI BÀNG
11 năm
@duacotmanghe Không những bình an mà đích thân Thủ tướng New Zealand phải xin lỗi anh ấy vì đã để mấy "thằng cu FBI" làm việc bậy bạ: http://tvnz.co.nz/politics-news/john-key-apologises-kim-dotcom-5105817
http://tvnz.co.nz/politics-news/john-key-apologises-kim-dotcom-5105817/video
quanbhvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@HoangPigg Mấy con mẹc cũ không ăn thua nhưng ăn thua ở mấy cái biển số của nó.
@duacotmanghe Tầm bác ý phải đi Trâu, Ngựa hoặc Maybach rồi bác ơi!;))
Thế này có share acc được không các bác
@xxxphantomxxx
share cho chết à! bác ko thấy trên ghi hay sao "mất mật khẩu đồng nghĩa mất tất cả" bác này đọc hiểu kém quá! share cái GATO vô đổi pass bác reset lại pass thì cũng ko xem lại dc tài liệu đăng lên! vậy mà share cái nỗi gì! 😁
@honghai12a1 Bạn ko đọc hết à, nếu vẫn còn giữ khóa của file cũ thì vẫn xem được bình thường.
@Spirit Coder
dữ dc khoá file cũ còn nói làm gì~~ vãi! vậy mà ko hiểu!
@honghai12a1 Có thể bác có khả năng đọc hiểu tốt nhưng bác không có khả năng tư duy logic :D

Ngày 1.1.2013 e gửi cho bác cái file abc.zip và cái key đi kèm để bác đọc được file zip đó. Cái key đó ứng với pass 123456 của em.

Sang ngày 2.1 e đổi pass thành 456789 thì cũng đâu có liên quan gì đến cái file của ngày hôm trước. File đó vẫn đọc được với key tương ứng với pass cũ là 123456.
tuyệt đấy.
miễn là đừng die link nhanh như mediafire là dc! 😁
@honghai12a1 độ bảo mật như thế nghĩa là không bao h die mà. Trừ khi Mega sập thôi
Dung lượng quá cao quá nguy hiểm
Anh ấy đang lấy lại phong độ
nguy quá
Mấy ngày nay mega up toàn lỗi, up file nhẹ hều mấy Mb mà cứ up được 100% là đơ ì ra đấy, chán.
Đây có phải là điểm yếu không nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019