Memory Booster [FULL] - Thêm 1 tiện ích cho BB

Thảo luận trong '[BB] Phần mềm' bắt đầu bởi h.hung, 30/3/09. Trả lời: 72, Xem: 27613.

1. h.hung

h.hung Thành viên

Nghe cái tên là cũng bết rùi, cùng họ hàng với battery Booster nhưng khác chức năng :D:D:D

Features:
    • Benefits: Boosts your device speed by recovering wasted memory.
    • No new hardware: Software only solution. No additional hardware needed! Does not influence any other applications.
    • How it works: Due to imperfect memory management of the BlackBerry Java Virtual Machine (JVM), a lot of memory is wasted which impacts the device performance and stability. MemoryBooster recovers the lost Memory to make it available again.

Display Dimensions
    160 x 160, 240 x 160, 240 x 240, 240 x 260, 240 x 320, 320 x 240, 480 x 320, 480 x 360
    Operating System
    4.0, 4.1, 4.2, 4.3, 4.5, 4.6, 4.7

Cuối cùng là em nó FULL ah

File đính kèm:

:
    boyphuc88, quynhtiger, vietfull202 người khác thích nội dung này.
  2. zacky[khoai]

zacky[khoai] Thành viên

Cái này chắc cùng tính năng với Memory up đây mà !
  3. h.hung

h.hung Thành viên

Hok biết co gì khác biệt nhiều ko, nhưng mới thấy nó xuất hiện trên handango và cùng anh em với battery booster ( cái này dùng rất hay ah) :D:D:D
  4. vudongan

vudongan Thành viên

cám ơn bạn

bạn quá tinh tế.chúc bạn khỏe,cám ơn rất nhìu
    bibogt thích nội dung này.
  5. hungtv

hungtv Thành viên

1 phần mềm mới,nhưng anh em ai giải thích cách sưe dung batterry bôster đựoc k?,auto run hay phải click
  6. danhhieu1

danhhieu1 Thành viên

cái này có vẻ hay, thanks bác:yes4lo:. chắc cũng auto run giống batterry boot
  7. sonproduction78

sonproduction78 Thành viên

Dạ ai có thể giải thích cái này là gì ko ạ??????????????????
  8. votinhsocola

votinhsocola Thành viên

anh có thể gải thích rõ về ứng dụng củ chương trình này không vậy
  9. dinhquyhf

dinhquyhf Thành viên

* Lợi ích: Tăng tốc độ điện thoại của bạn khôi phục bộ nhớ.
    * Không phải là giải pháp phần cứng mà chỉ là giải pháp phần mềm. Không cần thiết add thêm phần cứng! Không ảnh hưởng đến bất kỳ các ứng dụng nào khác.
    * Hoạt động: Do trình quản lý bộ nhớ của BlackBerry Java Virtual Machine (JVM) là chưa thật hoàn hảo nên có rất nhiều bộ nhớ bị lãng phí làm tác động đến hiệu suất và sự ổn định của thiết bị. MemoryBooster sẽ giúp lấy lại những phần bộ nhớ đã mất.
    Tóm lại đây có thể gọi là chương trình dọn rác tự động trong bộ nhớ Ram của Blackberry
    cuagia, congthangitvn, lenanghai5 người khác thích nội dung này.
  10. ane

ane Dự bị

Vậy giữa MemoryBooster,MemoryManager và MemoryUp Pro thì nên chọn phần mềm nào bây h hả các bác...em cài cả 3 cái nhưng chưa biết nên remove cái nào,chả nhẽ dùng cả 3 o_0
  11. manhhung_mhm86

manhhung_mhm86 Thành viên

cac bác cho em hỏi cái này dùng cho 7290 duok ko ah?
  12. khaiilk1910

khaiilk1910 Thành viên

cứ dùng thử cả ba xem có xung đột không?
    Nếu không thì chơi luôn cả ba pro à.
  13. h.hung

h.hung Thành viên

7290 dùng dc bạn, hỗ trợ OS 4.1 :):)

14. thinhmo

thinhmo Thành viên

thanks anh hùng nha. quá hay va tiện ích
  15. zeroG

zeroG Thành viên

cái này tuyệt lắm, nhỏ gọn nữa, thanks bác chủ nha, bỏ MemoryManager và MemoryUp Pro rồi.... :D :D :D
  16. BB-ViMinh

BB-ViMinh Thành viên

Em thấy Baterybooster dùng nhẹ, hay nên chắc cái này anh em của nó cũng vậy. Hay ở chỗ nó tự động giải phóng bộ nhớ mà không cần phải tác động như các PM khác. Thanks
    vipkyd thích nội dung này.
  17. nerazzuri

nerazzuri Thành viên

Thanks trước dùng sau nào..... đủ 30 char
  18. pna

pna Thành viên

Lại một phần mềm cùng họ nhà s4bb.com đây :D
    Cảm ơn bạn.
  19. Kjt_9k_8100

Kjt_9k_8100 Thành viên

Hic! Vừa mới dơn về thanks bác na có Full là đẹp rồi
    Memory Up, Memory Manager mình đều đã dùng, nhưng nhược điểm của cả hai phần mềm này mà ai cũng có thể nhận ra đó là thông số bộ nhớ thông báo trên 2 phần mềm này đều sai cả, nó không đúng với bộ nhớ thực của BlackBerry,mình vẫn đang dùng Memory Cleaner có sẵn trong OS 4.5 của BB Pearl thấy cũng khá ổn mặc dù đúng là có lẽ chưa thể bằng các phần mềm chuyên dụng. Tuy nhiên theo 1 bro về cái này cho biết chưa có Soft hoàn hảo trong việc này cả!
    Hy vọng MBooster sẽ làm tốt điều này!!!!
    vipkyd thích nội dung này.
  20. zacky[khoai]

zacky[khoai] Thành viên

Đương nhiên là dùng cả rui` , với những phần mềm tiện ích như thế này ( lại còn full nữa chứ ) thì tốt nhất là nên dùng cả ! Mà cũng có nặng lắm đâu ...