Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mẹo chuyển từ Store VN sang US.

blackbi
5/12/2011 11:46Phản hồi: 48
Dạo gần đây ngoài việc mua app và sách trên Itunes store, anh em còn có nhu cầu mua thêm nhạc, phim hay clip nhạc. Khổ nỗi iTunes Store của VN lại chỉ hỗ trợ mua app và sách, muốn mua các thứ khác phải chuyển qua iTunes store US. Vậy nếu các bác đã có tk iTunes store Vn đã đk chung với visa hoặc master card, thì đơn giản có thể chuyển về Store US để mua, nếu các bác chưa có Apple ID và khi lập ID Apple báo visa hoặc master card bị sai method thì nên đk Store VN với Visa hoặc master card, sau khi đk thành công ID với thẻ thanh toán đó, các bác chuyển sang US store và dùng bình thường.
Vài dòng kinh nghiệm của em, bác nào chưa làm dc vụ đk với thẻ visa có thể tham khảo thêm bài của bác Vuhai.

Link ảnh kết quả( vì em ko biết chèn ảnh 😁): http://www.flickr.com/photos/31221410@N04/6463345323/
48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cho mình xin link của Vuhai nha. Hay qua...! Nhưng visa VN sao chuyen sang US dc nhi? Tat nhien E chua test....!

Sent from MỘT ÔNG GIÀ ^*
blackbi
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác Vuhai hướng dẫn cách làm Apple ID cùng Visa, Master Card ở store VN, mình thì chiều nay mới làm cách đổi store. Vì dùng visa mua app với music vẫn tốt hơn download ở ngoài.
Van de co chuyen dc tu VN sang US ko í. Vì visa mình la VN.
Tks

Sent from Một Ông Già ^^
Chịu... K sao chuyen dc du da tạo dc acc VN CÓ VISA (k phai free). Mr hướng dẫn chi tiết hơn dc k? Tks

Sent from MỘT ÔNG GIÀ ^*
blackbi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đã nói ở trên rồi đó, visa của mình cũng là của VN chứ đâu 😆. Thứ tự mình thực hiện như sau:
1. Nhập thông tin thẻ tín dụng vào Apple ID mà store là VN. Sau đó lưu.
2. Sau đó thoát iTunes, sign out Apple ID và đăng nhập lại.
3. Sign in và chọn lại store là US.
4 Xong 😁

---------- Post added at 11:00 PM ---------- Previous post was at 10:58 PM ----------

P/S: nếu ai chưa có Apple ID thì nên lập một cái ID free của Vn xong rồi làm theo hướng dẫn của em. Không khuyến khích làm ID free của US vì khi đó dễ xảy ra tình trạng payment method gì gì đó.
Dear Mr
1. Sign in rồi chọn US thì acc VN tự động out
2. Đang ở US sign acc Free VN thì tự động quay về Itune VN.
B chuyển sang acc US ko cần đổi số ĐT, địa chỉ... gì ah?
B có mua dc truyện hay f gì chưa?
Tks

Sent from MỘT ÔNG GIÀ ^*
blackbi
ĐẠI BÀNG
12 năm
biling info của VN hết, có zip code HCM( 70000)

http://flic.kr/p/aR9kok
NoK
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không cách nào chuyển được đâu bác, em đọc topic của bác thì cũng thử mà ko được, rồi em email cho Apple Support, nó trả lời vậy nè:

------------

Dear,

Thank you for writing to iTunes Store Customer Support. This is Romarico and I'm glad to help you today.

I understand that you cannot change the country from Vietnam to US.

I am sorry but you are not authorized to obtain content from the US iTunes Store. We are unable to provide further information regarding this situation. I apologize for any inconvenience this has caused.

For more information on Apple's requirements for using the iTunes Store, please refer to the iTunes Store Terms and Conditions:

Terms and Conditions
http://www.apple.com/legal/itunes/us/terms.html

Thank you for being an iTunes Store customer. Apple appreciates your business.

Sincerely,

Romarico
iTunes Store Customer Support

--------
blackbi
ĐẠI BÀNG
12 năm
đa số mấy em bên Apple đều ghi theo mẫu, nói chung liên quan tới credit thì nó sẽ giải quyết. Em xin nói rõ lại ạ:
1. Lập Apple ID với store VN (ở country or region chọn VN) và đăng ký với thẻ visa hoặc master card (có thể bỏ qua bước này nếu đã có ID).
2. Điền thông tin theo yêu cầu với zip code là 70000( HCM). Số đt.
3. đăng ký thành công.
4. Sau khi log in vào iTunes store VN, vào phần information của Apple ID trên iTunes, ở country or region chọn lại US.
5. Nó sẽ bắt điền lại thông tin và làm như cũ.
ht95
ĐẠI BÀNG
12 năm

... vậy lúc này mình phải nhập lại địa chỉ là địa chỉ ở US. Bạn cần có 1 địa chỉ ở US để khai với nó. nếu đăng ký thành công th coi như Bạn là người đang sống tại US.
blackbi
ĐẠI BÀNG
12 năm
hì, mình hoàn toàn điền địa chỉ VN mà, ko có cái gì thể hiện ở US hết, nói chung nó chọn region chỉ là hình thức và một số app chỉ có ở US, như shazam, và tinhte ko có ở store US.
Mình có cái acc US giờ muốn chuyển sang VN thì làm sao bạn, nó bắt add Visa mà mình thì hông có.
KHông thể được luôn
Reg the visa ra vào 2 lần để thử đều không được mất toi 2$
blackbi
ĐẠI BÀNG
12 năm
nó ko mất đâu, tự cộng vào khi bạn mua 1 app free đó 😃. Bạn có xem cái hình dẫn chứng chưa? ở chỗ đt nhập 084-8888888 (đây là ví dụ, nhập 7 số là ok)

http://www.flickr.com/photos/31221410@N04/6471241197/
Như trong hình là em mới purchase xong cái notability, đứng đầu bảng top paid của US, ko biết bên VN top paid là cái gì 😁
Cảm ơn Blackbi nhé, bác thật pro 😆
Mình không có thể tín dụng vậy có thể chuyển từ Store UK sang US được không? Mình dzo web Apple để đổi nhưng khi đến cái phần thẻ tín dụng thì lại không có phần none để chọn. Các bác giúp mình với
Cái mẹo của bác có ích thật. Mình loay hoay add card visa vào, làm nó chuyển từ us acc sang viet acc. Giờ chuyển lại được rồi. Chủ yếu các bác chú ý sau:
  • Phải add card trước (nhớ là số điện thoại chỉ 7 số để khi chuyển sang us không bị lỗi)
  • sau đó mới vào account setting chuyển country usa với info payment trên.
PS: Tấc cả đều cần tài khoản ngân hàng 😔
JutomX
ĐẠI BÀNG
12 năm
thanks chủ topic nhìu luôn! Giờ mua mấy apps bên us thoải mái rồi. Trước giờ toàn mượn acc của nhỏ em hoài cũng ngại.
Bác ơi đến lúc nó block account thì đừng khóc nhé, em bị 1 phát nên ớn rồi, dùng account VN và store VN cho lành
@thienvk Mình cũng nghe nói là ở nước nào thì dùng store của nước đó. Nhưng có nhiều người ở vn mà vẫn dùng store us nên mình cũng liều tạo một acc dùng store us, chỉ dùng để mua app free thôi, khôngn dùng thẻ tín dụng, không biết có bị block như bác không?
đã chuyển và ko có chuyện j xảy ra itunes vẫn báo ko vào được, chuyển vể vn cho rồi!
Sửa số ĐT thành 7 số khi còn ở Store VN rất quan trọng các bác nhé!!!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019