mẹo sửa lỗi app 205 , app 523

hungcola
29/4/2009 8:28Phản hồi: 7
khi dùng bb , hoặc chạy phần mềm thấy báo lỗi app 205 hoặc app523 lời khuyên thường nhận được là bạn nên tháo pin và uprom lại. Nhwng có một mẹo nhỏ sau đây có thể giúp bạn giải quyết vấn đề nhanh hơn. Đó là :
Kết nối em BB với máy tính.
Bật BDM
Sau khi kết nối, ấn reset cho em BB của bạn chạy bình thường.
Ngay khi em BB chạy bạn vào application loader, chọn next, ngay khi đó sẽ hiện lên list các app chọn vào app cuối cùng mà bạn sử dụng hoặc cài vào trứoc khi báo lỗi. chọn remove bỏ app đó cho chạy BDM để remove bỏ chạy tới khi kết thúc. sau đó chờ tới khi BB kết nối đựoc với máy tính. Đó là lúc em BB của bạn trở lại bình thường.
Chúc các bạn vui vẻ với em BB của mình , nhất là các dolly
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nonumber
ĐẠI BÀNG
15 năm
Cũng đã từng bị lỗi và thử làm như trên nhưng ko được, nên phải up rom.
Sao vậy bạn, bạn chờ một lúc trong khi reset là máy hiện lên được cửa sổ app loader mà. Chứ còn Uprom là giải pháp cuối cùng vì như vậy rất mất thời gian mà đặc biệt nguy hiểm với mấy em DOLLY
nonumber
ĐẠI BÀNG
15 năm
Trước khi up rom thì em cũng tìm hiểu chán rồi, không còn cách nào khác mới phải up rom. Vì khi đó em mới lấy máy đc vài ngày, chưa tỏ tường gì cả, đâu phải cứ lỗi là up rom. Cách của bác chắc là tùy máy mới làm đc.
đây cũng là 1 cách, nhưng cho em hỏi pác chủ thớt là như này ah :
- máy em chạy rom 4.5 bình thường, em chỉ cho load bộ font unicode để đọc tiếng việt (mang máy ra test mà) thì sau khi khởi động lập tức dính lỗi app 205, pác chủ thớt cứu bằng cách nào ah, em xin lưu ý là cách trên ko thể cứu được.
Em đã có bài viết hướng dẫn cụ thể tại đây, bác theo dõi và cứu em nó nhé.
http://www.tinhte.com/forum/showthread.php?t=192772
cách này dài dòng quá, em cứu nó bằng cách copy bộ font với tên giống như vậy của bản rom 4.5 mà em đang xài, copy đè vào nơi chứa bộ unicode loader và cho nó chạy cái là bình thường như cũ 😁 đơn giản hơn phải không ah :D
quythinh
TÍCH CỰC
15 năm
Mình cũng từng áp dụng cách này để cứu em 8830 rồi,mình thấy mấy lỗi này hay xuất hiện khi cài theme lắm,ko biết có đúng ko

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019