Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mẹo tiết kiệm pin cho galaxy s2

forever_zero9392
28/9/2011 13:37Phản hồi: 47
47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hôm trc mình có đọc trên báo chip ng ta nói ve cách sư dụng pin. pin dt nên sạc khi pin còn 10-20% đê tuôi thọ của pin lau hơn. bác nào có khinh nghiêm xin chia sẻ
sao minh kko the dung ma *#9900# dc nhi...hic hic
Tầm 10 - 20% là sạc chứ ko nên để máy pin yếu quá (5%) hay còn nhiều pin quá (30 - 40%) thì sạc 😃
Dùng 1 2 tháng thì xả pin bằng cách dùng đến khi cạn sạch, tắt nguồn & cắm sạc roài dùng tiếp, pin sẽ tốt hơn.

Có lẽ do máy Lock thế?
luungoclong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Câu chuyện của em thế này:
Hàng xóm nhà em mới "chồng thêm 2 tầng nữa"! Em ngủ ở tầng 3, quay lưng lại nhà "hàng xóm"! Nằm trên giường nhòm vạch sóng vịt teo chỉ được 1 vạch!
Thói quen của mềnh là về nhà lúc 9h30', cắm sạc luôn cho em nó, đến lúc đầy thì rút ra. Đi ngủ một giấc, sáng hôm sau pin sụt 10-15%.
Em nghi ngờ sóng sánh yếu là nguyên nhân ăn pin của em nó nên đã test bằng cách, trước khi đi ngủ, chuyển về chế độ trên máy bay (đỡ phải tắt + đêm thì chả có ma nào gọi mềnh).
Kết quả là khá thú vị, pin chỉ sụt khoảng 2-3% trong đêm mà thôi!^^
Không biết bác nào làm thế không, nhưng mà em khoái tỷ với cách này lắm!
Lúc trước, nếu mở mắt ra đã mất ngót ngét 20% pin thì em nó chỉ cầm cự được đến 4h chiều là ngủm củ tỏi phải thay pin phụ! >.<
Giờ thì cầm cự được đến khoảng 7-8h tối gì đấy, bí quá mới phải thay thôi. Độ sáng màn hình em để cao nhất, wiffi + 3g xài cả ngày! Với em thế là tạm ổn!^.^
Nếu để chế độ máy bay mà ko làm gì, thì tắt luôn đt đi cho khỏi tốn pin, sao bạn ko chỉ dùng sóng GSM, rồi tắt kết nối data conection, tắt backgound data,như vậy vẫn nghe được cuộc gọi tới mà vẫn tiết kiệm pin, máy mình để như vậy cao lắm chỉ mất 2% còn lại sáng dậy chỉ thấy mất 2%,nếu là 100% thì nó vẫn nguyên 100%
luungoclong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lúc đi ngủ mình cũng tắt wiffi + 3g mà! Vậy mà nó vẫn xơi mất 15% pin (>.<). Nản quá nên mới phải làm như trên, không biết có cách nào hiệu quả không? Mình chỉ nghi mỗi vụ sóng sánh yếu quá vì nhìn có 1 vạch mà!
Bạn đã tắt kết nối data conection, tắt backgound data chưa? 2 cái đó rất quan trọng vì nếu còn để thì những ứng dung chạy ngầm vẫn hoạt động như Map,Market,Facebook,yahoo...
luungoclong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình tưởng ngắt hết 3g + wiffi là được rồi? Tắt cái đó thế nào hả bạn? (>.<)
Setting/ account and sync
Bỏ đánh dấu cả 2
Setting/wireless network/mobile network
Bỏ đánh dấu tất cả
Tạo cái shortcut ra ngoài để tắt mở cho mau
troidanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
do sóng yếu nên dt sẽ tăng công suất thu lên để đảm bảo cuộc gọi nên hao pin hơn bà bình thường mà còn tắt 3g nhưng chưa tắt packet data thì các ứng dụng như sync, face, yahoo và các ứng dụng cần internet vẫncó thể chạy qua giao diện edge. vì 2g data là edge mà.
lclam7
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không hiêu sao nhưng bây giờ e tắt dịch vụ truy suất vị trí của Google wireless gì gì đó trong GPS thì k định vị được nữa ....? CÁc bác help em với, hồi trc e tắt nhưng vẫn định vị ngon, hic
chào các cao thủ e vừa tậu 1 e GS2 gt-i9100g nhưng e còn gà về nó quá, e vào diễn đàn đọc và làm theo hướng dẫn tiết kiệm pin cho e nó của các bác nhưng pin của e nó hao kinh khủng luôn, e sạc đầy 100%(máy báo) e rút ra thường lúc đó là 22h30,lên giường ngủ sáng mở mắt ra sờ vào e nó thấy mức pin còn 28% ôi khủng khiếp quá mà e chả dùng gì, cũng đã thay cục pin khác của hãng SS, e mua của Viettel, e cũng đã mang ra hỏi nhưng họ hẹn sau tết nếu vẫn hao vậy họ bảo hành, hôm e mang ra họ chỉ cài lại mặc định của nha sản xuất. cho e hỏi máy mới mua đã được root chưa? hay mình phải root, để can thiệp vào máy sâu hơn. Mong các cao thủ chỉ giáo cho e ý kiến nhé.. e sờ sịt tương đối ít nếu sờ nhiều chắc vài tiếng e nó nghẻo. e kiểm tra ứng dụng dùng pin thì thấy hệ thống Android toàn 86% đến 88% thôi. E nó cài Android v2.3.6(của nhà SX cài, e cung chưa dám chọc ngoáy gì, thấy ghê, chắc kiểu này e phải đổi sang IP4s thôi, vì trước khi mua e cung tham khảo 2 dòng náy thấy mọi người khuyên dùng GS2 nhiều quá, còn IP4s chỉ khẳng định đẳng cấp thôi, mà e lại thích chọc ngoáy hơn).Thanks các bác nhiều. chúc năm mới an khang thịnh vượng. Mail của e: phucha12@gmail.com
doandu1234
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn cài rom ngoài đi, CM chẳng hạn, cái này là lỗi rom thôi. Trên diễn đàn có topic hướng dẫn cụ tỉ cách up rom, cứ mạnh dạn mà làm, ko lo chết máy đâu mà sợ 😃

Sent from my HTC HD2 using Tinh tế
bác doandu1234 hướng dẫn cụ thể cho e chút được không? e còn gà lắm vì mới sử dụng android trước e dùng WM, bây j bước sang lĩnh vực này mới quá cần phải học hỏi rồi mới giám chọc ngoáy nó, lỡ không fair trả giá đắt. cái Rom CM bác nói là gì vậy? Thanks
doandu1234
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn vào topic này nhé, có đầy đủ đấy:
http://s2.tinhte.vn/f280/galaxy-s2-i9100-huong-dan-root-up-rom-backup-imei-online-795985/

Cứ mạnh dạn mà làm, ko sợ chết máy j đâu mà lo!

Sent from my HTC HD2 using Tinh tế
S2 có pin jin 2000 mmAh. Mua vào thay chạy thoải mái. Tiết kiệm thêm pin bằng các biện pháp này thì được bao nhiêu đâu
Dùng phần mềm cafe để đọc báo offline là nguy hiểm nhất, tiết kiệm pin vượt trội. Nguyên tắc chung: black backround! Note, Nexus hay S3 cũng vậy. 1X ko làm như vậy đc 😃

Sent from my GT-N7000 using Tapatalk 2

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019