[Mẹo vặt] Xóa link ngay sau khi Facebook nhận diện để có post đẹp hơn

sonlazio
29/8/2014 14:6Phản hồi: 73
[Mẹo vặt] Xóa link ngay sau khi Facebook nhận diện để có post đẹp hơn
Đây là một mẹo cực kỳ đơn giản và nhỏ nhưng ít người để ý đến. Mỗi khi chúng ta chia sẻ một video hay liên kết nào đó lên Facebook thì Facebook sẽ tạo một hình ảnh xem trước ở phía dưới cho người ta bấm vào để coi. Khi đó, post của chúng ta sẽ vừa chứa liên kết vừa chứa hình ảnh preview rất xấu. Khi Facebook đã tạo xong hình ảnh xem trước này, bạn hãy xóa liên kết (kể cả hình ảnh, video...) trong phần nội dung đi, phần preview không bị ảnh hưởng một chút nào cả.

Video

Screen Shot 2014-08-29 at 20.59.59.png
Hình này vừa chứa liên kết vừa chứa preview Screen Shot 2014-08-29 at 20.59.36.png
Hình này chỉ còn preview, nội dung thể hiện vẫn như cũ. Theo bạn thì cái nào đẹp hơn?
73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dnhdnh
TÍCH CỰC
10 năm
Chúc mừng bác tìm ra châu Mỹ 😁
Cái này mình đã biết làm từ rất lâu rồi😁
Dogmatix
TÍCH CỰC
10 năm
Trc giờ mình ko chê các mod viết bài nào, nhưng riêng bài này thì nhảm quá, giống kiểu "dạy ... vén váy" ấy.
Tuy nhiên cái khỉ gió này chỉ làm đc trên máy tính, trên iOS, trên Android ứ làm được (ít nhất là tính tới nửa tháng về trước - còn giờ ko biết đã update chưa vì bỏ Android rồi)
cuongvta
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Dogmatix fb trên android làm được cái này lâu rồi bạn ạ 😃, ít nhất 1 tháng về trước dùng G2 mình vẫn làm bình thường.
der_titan
TÍCH CỰC
10 năm
@Dogmatix Thì Mod nói mẹo vặt mà, cái này đâu phải ai cũng biết. Với lại cúi tuần cho Mod thả thơi chút 😁 :D
Dogmatix
TÍCH CỰC
10 năm
Mình cũng G2, ROM VDT19 và ko làm đc việc này, rất bực mình nên toàn uplink = máy tính 😁

Thì mình cũng chém cho vui ý mà :D:D
Bỏ fb lâu rồi. cả tháng mới vào xem chút chút. không còn quá nghiện mà ngày nào cũng vào như lúc trước nữa.:rolleyes:
tuankts2
TÍCH CỰC
10 năm
Chúc mừng mod đã tìm ra cái này 😁...em biết từ hồi mới chơi Facebook cơ :v
Một khám phá thật vĩ đại, Mark Zuck sẽ thích điều này và treo giải thưởng dự là tương đối lớn!!!!
cái này mình dùng lâu rồi
có gì xấu đâu mà phải mẹo
minh cu nghhi cac bac la dan cong nghe thi phai hoc cao hieu rong lam chu, vay ma den cai tu " meo vat" van chua hieu duoc ma con bat be duoc thi rat la tai tinh. Cac thanh nhan em mot lay
0rigami
TÍCH CỰC
10 năm
Nhớ chùi mép sau khi ăn để có cái miệng đẹp hơn.
có vầy cũng lập topic được cũng hay 😃 tinhte giờ dư băng thông tới vậy sao ???

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
cứ như dạy trẻ 2 tuổi là "con phải tụt quần trước khi đi đái" vậy 😁 :D
Helvin Ken
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nta139 Thế trẻ con ko dạy nó vẫn đái trong quần đấy thôi, làm như ai cũng biết ko bằng ấy,
Vẫn còn nhiều người chưa biết. Thế giới rộng lắm...
@Duy Luân Ví dụ 1 cái mà 9 người biết và 1 người không biết thì nên ưu tiên cho những cái kiểu như 5 người biết và 5 người không biết. Và cái nào càng ít người biết mà hữu ích thì càng tốt 😃
@Duy Luân
Đúng rồi...! Tớ dốt công nghệ nên tớ rất thích những bài về mẹo vặt và chia sẻ App hay, App hữu dụng... Đơn giản là vì nó dễ làm, dễ bắt chước
dkbt
ĐẠI BÀNG
10 năm
@exciterc Sao bạn biết nhiều người biết???
huyminh1560
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhiều người vẫn chưa biết mà các anh . Em vẫn chưa biết này :-(
hungghe
TÍCH CỰC
10 năm
Bao giờ có mẹo có thể xoá link trên ios hay android thì post lên tinhte nhé.nhảm 😔
zhuming88
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mẹo vặt thì có người biết có người ko biết. Các bác biết không có nghĩa là mọi người xung quanh các bác đều biết. Trước khi nhấn trả lời nên suy nghĩ kỹ! :v
mình càng xuống để chứ k mún xoá.. sao phải xoá.. bộ nội dung clip post lên có j àh.. để nó hiện lên vậy nhiều khi bạn bè đang lướt face thấy nhìn hấp dẫn nên click vào xem.. chứ post mỗi cái đường link web k nhìn nhạt nhẽo lắm !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019