Mercedes C450 AMG Sport sẽ ra mắt ở Detroit Auto Show 2015

levuongthinh
1/9/2014 3:9Phản hồi: 38
Mercedes C450 AMG Sport sẽ ra mắt ở Detroit Auto Show 2015
Mercedes-Benz C-Class 2015.

Để có câu trả lời cho dòng Audi S và BMW M Performance, hãng Mercedes sắp sửa cho ra mắt một dòng xe thể thao AMG Sport mới, lấp vào khoảng trống giữa những mẫu AMG mạnh mẽ nhất và những phiên bản do hãng Affalterbach độ lại. Mẫu AMG Sport đầu tiên sẽ được phát triển dựa trên dòng C-Class mới và sẽ có những phiên bản khác dựa trên CLA-, E- và GLK-Class.

Dự kiến thì chúng ta sẽ được thấy C-Class AMG Sport mới, với cái tên là C450 AMG Sport, tại triển lãm ô tô Detroit Auto Show 2015 diễn ra vào giữa tháng 01. Trước đó hai tháng, tại Los Angeles Auto Show 2014, Mercedes cũng sẽ cho ra mắt mẫu C63 AMG mới.

Theo các phỏng đoán thì C450 AMG Sport sẽ sử dụng động cơ tương tự như trên mẫu C400 hiện tại. Đây là động cơ V6, 3.0 tăng áp, với công suất 329 mã lực và 480 Nm. Tuy nhiên C450 AMG Sport sẽ mạnh mẽ hơn một chút với 367 mã lực.

C450 AMG Sport có thể sẽ được trang bị hệ thống dẫn động 4 bánh 4MATIC, khác biệt với mẫu C63 AMG dự kiến sẽ chỉ có bản dẫn động cầu sau. Các cải tiến khác dự kiến có trên C450 AMG Sport là bộ mâm hợp kim nhôm trọng lượng nhẹ AMG, hệ thống phanh, và một số điểm nhấn về ngoại thất.

38 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đẹp nhất là lúc mình lái xe buổi tối chạy sau xe này. Thấy nó phanh đèn rất đẹp. Cá nhân thì nhận thấy con này chỉ dành cho các bác các ông các cụ. Thanh niên như mình thích mấy con ghẹ thể thao của BMW hay Alfa romeo hơn. Chạy vừa trẻ trung vừa khoẻ khoắn. Mer như ông cụ non ấy.
down_load
TÍCH CỰC
10 năm
@đức bùi quang Cách đây mấy năm mình cũng thích bim hơn, nhìn trẻ nhưng mà nhìn nhiều thấy phức tạp quá, mer có vẻ đẹp ko quá phô mà vẫn đầy sức mạnh, cuốn hút, các mẫu mới ra gần đây cũng tười trẻ lắm 😁
@down_load Bạn xem phim hay đi lại cũng thấy rõ hơn mà. Mer thì các chú cứ com lê hay sơ mi quần thụng. Còn mấy anh B thì áo phông quần sóc kính râm nhìn rất cá tính. Chưa kể tới máy thể thao của B nghe đúng chất hơn.😆 ,như kiểu Nissan gt với bentley ấy chạy Nissan nó mới đúng là thể thao.
@đức bùi quang Bmw nhìn lướt thì trẻ trung cá tính hơn nhưng nhìn nhiều mình thấy khá nhàm, ko có vẻ sang trọng. Merc đời 2015 nhìn cũng sport lắm bác ơi, so ra mình nghĩ còn trẻ trung hơn B hiện tại
Với lại cũng tuỳ sở thích từng người. Như mình thì trẻ nhưng thích lịch sự chứ lại ko thích trẻ trung quá nên mình vẫn chọn merc C chứ ko chọn B series 3
@gunnroseclose Thì chính vì nó sang nên trông nó hơi già dặn. Bác nào thích lịch sự thì nên chạy Mer. Còn nếu thể thao thì chơi mấy em khác đẹp hơn. Ông chú mình mua con GL 350 mà thằng em mình lại cứ chạy con hyundai i30. Hỏi nó sao ko chạy GL nó bảo ngồi xe đấy già bỏ mẹ. Đi xe này cho trẻ 😆.
down_load
TÍCH CỰC
10 năm
@gunnroseclose Công nhận 😁
Mình thích bim ngày xưa hơn, trông quả đèn angle eye tròn lúc mới ra nhìn rất chất, body cũng ít đường nét nhưng mà gọn đẹp, không như bây giờ thấy diêm dúa quá.
Với lại serie 3 nhìn phù hợp nhất, còn serie 5 thì khá hiền, serie 7 thì các chi tiết to quá nhìn ko đẹp (nói về ngoại thất thôi nhá, chứ ko có tiền để ngồi vào trong bao giờ :D)
Mer thì mỗi dòng lại có kiểu dáng riêng, không lẫn và ko mất chất tý nào, phục vụ từ già tới trẻ được hết
locbum
ĐẠI BÀNG
10 năm
các Bác đừng bàn nữa, e đag chạy con camry ghẻ đây, cày vài năm nữa kiếm Mec c350 thôi là hạnh phúc lắm rồi
Có khi nào tại mình già chứ ko phải tại xe già nhỉ 😔(
Ng ta bảo merc C dành cho tuổi 30, E dành cho 40 và S cho 50 mà các bác 😆

Thằng e bạn hay nhỉ :D với mình thì mình quan trọng cảm giác lái, công nghệ trong xe hơn nên mình thích ngồi xe đắt tiền hơn còn bề ngoài thì mình lại ko đánh giá quá cao như thế vì mình là thằng ngồi lái mà 😃) cái vẻ bề ngoài chỉ là cái thằng khác nhìn thấy chứ mình có đc trực tiếp tận hưởng nó đâu 😃) cái mình đc cảm nhận trực tiếp là độ nặng của vô lăng, chân ga, cảm giác đạp ga xe vọt đi, dàn âm thanh trong xe, độ ồn thấp...
@gunnroseclose Nhà nó giàu chứ tui nghèo phọt phẹt con audi a6 đời 98 mà chưa lên đc đời mới đây. Cơ mà con GL đẹp nhưng bố nó đi thì hợp hơn. Tui với nó 2 anh em toàn xe xấu áo phông quần đùi cho hợp. Ngồi GL phải có tài xế riêng xong đóng thùng comple nó mới ra dáng. Cơ mà thích Mer nhưng thấy những người chạy Mer rất kiêu và khoe của nên cứ dần dần ghét nhà Mer. Mình mà làm ko đủ mua là thôi chứ ít khi mượn xe đẹp của ng khác chạy. Như các cụ vẫn bảo giấy rách phải giữ lấy lề ấy. Phấn đấu 3 năm nữa đủ 30 tuổi thì mua đc cái audi a6 đời mới đi cho vợ con đỡ khổ. 😃
Mấy con AMG đắt lòi mà hiệu năng thấp hơn Bim và Audi cùng tầm giá...
Đã Mes lại còn dính đến ông AMG thì ai ma chang fe

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn mobile app
ông đã thích thể thao ngồi xe này này nè, mer nhiều thể loại xe lắm thích già trẻ bình dân hay cực sang thì đều có hết, quan trọng có bác hồ không thôi...

ai thích thể thao thì đi mấy chiếc này mới phê...
@Frank Martin Tất nhiên bác nói cũng đúng. Thị phần cũng lại là 1 vấn đề khác. Bởi vì nó hơn cái này thì kém cái kia mà nói thẳng ra là kẻ 5 lạng người nửa kí lô. Nhiều bạn cuồng quá cứ đem nó lên cao tít như kiểu i fan hay s fan ấy. Hơn nưa công nghiệp xe của vn mình còn kém thì không thể mở mồm chê xe của người ta được. Đến cái xe của china mình còn ko dám so vì còn chưa biết nó ntn hơn nữa nó lại rẻ hơn thì so làm sao.
chu_chu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@đức bùi quang

không bt gia đình nhà VW thế nào chứ con SLS ăn R8 v10, E63 wagon ăn Porche ...
@chu_chu Đã check trên wiki là r8 kém chút xíu ko đáng kể. Còn sls thì xem phần 2 và 1 đi bạn. Nhà Volk thì máy v12 twin turbo 8 pit. Con sls hơn tí do cái động cơ của nó 5.5L còn R8 lại chỉ có 5.2L.
chu_chu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@đức bùi quang SLS 6.2L v8, R8 5.2L V10
Các bác cứ cãi nhau thật hăng vào, e rất ủng hộ 😆😃)
Nambk@
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mấy bác cứ chê này nọ, em chỉ mong sở hữu một con 4 bánh thui 😁
mày không biết khỉ gì xe hơi mà cũng bày đặt nguy hiểm, mày có biết merce là một trong Hãng được xem là hãng sản xuất xe hơi lâu đời nhất còn tồn tại đến ngày nay không...ba cái hãng audi với lambo, bugati phải bán mình cho thằng Volkswagen mày có biết ko...chứ tách thằng từng thằng một ra so với mer thì chưa chắc thằng nào ăn thằng nào đâu, còn mày đem cả 9,10 thằng rồi so với một mình thằng mer sao so đk, nói về công nghệ thì thằng mer một trong những hãng đi tiên phong công nghệ đó cu e..công,nghệ mer đi trc 2 nam do.
con chiếc audi r8 cùi mía có giám đọ chiếc này không..?

xem tv thấy mer bên giải f1 đang vô đối mà 😁:D:D
Ái chà các bác cãi nhau ghê vậy Mec Au BM đều ok hết. Riêng Mec lắp tại Việt Nam giá tốt hơn hẳn, service nhiều cứ thế chiến thôi. Khi nào bằng giá cho cùng phân khúc thích em nào chiến em đó.
Ơ kìa các bác cãi nhau tiếp đi chứ, đang hăng tiết gà mà 😆
toucam
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đọc cái này là biết bác này chả biết gì về xe, phán linh tinh!

Thứ nhất: C Class mới hướng tới sự sang trọng, êm ái mà Châu Âu nó hay gọi là "refinement", Mercedes xác định không cạnh tranh với BMW Series 3 trong phân khúc này về dynamics. Nói vậy thôi chứ để thực sự cảm nhận được sự khác biệt thì phải lái như một thằng điên trên đường cua ngoằn ngoèo và với set-up của C Class mới thì nó phù hợp với 95% người mua tương lai ngoại trừ các ông thích đếm phần trăm giây và cuối tuần ra race track. C Class 2015 thực sự là một cuộc cách mạng và doanh số bán chắc chắn sẽ áp đảo Series 3 và Audi A4, A5!

Thứ hai: Nếu mà nói về cảm giác lái và độ thể thao thì Merc và BMW hơn hẳn Audi! Audi chỉ được cái là cabin đẹp, nội thất ngon nhưng nếu mà nói về performance thì vẫn còn kém với Merc ngoài cái sức ngựa nhiều! Nếu mà nói đến các dòng high performance như RS4, RS5, RS6, RS7 của Audi thì đều không được đánh giá cao về cảm giác lái so với M của BMW và AMG của Merc. Merc C63 AMG và đặc biệt là C63 507 AMG hoặc C63 Black Series được đánh giá là high performance compact sedan tốt nhất từ trước đến nay, thậm chí còn hơn cả M3 (từ trước đến nay không có đối thủ).
Bác đã từng nghe đến SLR, SLS chưa mà bác lại mang R8 ra đây nói là Merc không có cửa, đấy là còn chưa kể đến SLS Black Series!

Thứ ba: So sánh xe là phải so cùng phân khúc của một hãng, Audi là Audi mà VW là VW bác lại đi quàng Bugatti với Lamborghini vào đây? Nói như ý bác thì vì VW (Group) là owner của Bugatti nên coi như Veyron có thể được mang ra so sánh với ???, chả biết so sánh với cái gì của Merc nữa!
Thông tin thêm cho bác nữa là S65 AMG thừa sức so với Panamera Turbo và Bentley Continental Flying Spur.

@toucam Mer đi tiên phong trong nền công nghiệp xe hơi và cho đến nay xe của Mer vẫn luôn là tốt từ máy cho tới khả năng bám dẫn. Máy của Mer được đánh giá khá cao nhưng ở đây nhà Audi hay B lại có hướng đi khác. Giá của Audi luôn thấp hơn B và Mer tất yếu nó vẫn kém cạnh. Hơn nữa cả tập đoàn nhà Volk chuyên sâu về cỗ máy tiết kiệm như TDI red hoặc máy xăng TSI hay TFSI. Rõ ràng chúng nó đi hướng khác nhau như kiểu Androi và Apple thì tại sao lại đem nó ra so sánh. Chẳng qua đem cả nhà nó ra so vậy là vì nhiều M fan quá họ tâng bốc Mer kiểu khoe của lên tôi mới có ý so sánh vui. Ai chả biết là ko đc so 1 cá thể với 1 tập đoàn. Nhưng bạn cũng chỉ đọc tài liệu chứ chưa chạy nhiều bằng tôi. Nhà volk là nhất cái khoản tiết kiệm nhiên liệu nhưng so về máy lại đi sau Mer. Hơn nữa giá của nó lại thấp hơn Mer thì rõ ràng cũng là 1 chín 1 mười. Cũng là 1 chiếc xe chở hàng có thiết kể bản quyền của Mer và thiết bị y chang nhau nhưng Volkswagen Crafter lại rẻ hơn Mer benz Sprinter. Nhưng chạy Mer lại hơn Volk. Nhưng nếu sửa chữa thì Volk lại rẻ hơn.Vậy so sánh kiểu gì đây ? Cho nên đừng có mang cái này ra chê hay so sánh trong khi xe còn ko có mà đi. Còn thì hình thức là sở thích của mỗi ng. Trên tôi chỉ nói thích mẫu mã thể thao của B còn ai thích M thì kệ họ chứ cứ mở mồm ra là cuồng cái gì đó thực sự ko hay ho gì. Còn bạn bảo tôi ko biết gì về xe? Tôi nghĩ bạn còn kém hơn tôi đó.
toucam
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thực sự chả biết bác đang nói đến cái gì! Những gì tôi nói là để respond cụ thể về cái nhận xét của bác lấy ví dụ R8 của Audi và nói là Merc không có cửa xong lại lan man sang Lamborghini và Bugatti. Cái phần trả lời mới của bác nó chả có liên quan gì đến cái bác đã nói.

Nhưng thôi vì bác muốn lan man nên tôi cũng muốn lan man vài ý với bác.

Ai bảo bác là động cơ của VW tiết kiệm hơn Merc? Bác chắc đang ở thời những năm 70 hay 80 gì đó chứ bây giờ thì MPG/EPA của động cơ diesel của Merc BlueTec và BMW đều cao hơn TDI của VW đấy nhé. TSI, TFSI, FSI thì cũng chỉ là cái tên marketing của Audi về cách phun xăng (Stratified Injection) cũng như CGI của Merc thôi chứ có gì đâu và vài năm trở lại đây thì fuel economy của Merc và BMW là cực ngon chả kém gì VW.

Tôi thì cũng chả đọc “tài liệu” gì nhiều và lại “xe còn không có mà đi” thì sao mà so được với bác về “kinh nghiệm sở hữu” nhiều loại xe nhưng tôi thấy những cái bác nói chả đúng gì!

Ở đây chả có ai là fan cuồng của Merc cả, xe nào giá tốt, dịch vụ tốt, value for money thì mua thôi, tôi thấy bác mới là fan cuồng của VW và Audi thì phải.

chu_chu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@đức bùi quang dạ em ở EU ạ. tại bác sỉ vả con SLS từ post trc nhiều quá nên mới có ý kiến tí thôi
chu_chu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@đức bùi quang cơ bản em đang chạy con passat. mỗi 77kw, cực tiết kiệm, chả gét hãng nào mà cũng chả cuồng hãng nào nhưng cái post trang 1 nó không thuận lắm
@chu_chu Thế cậu bảo 1 thằng theo phong cách sang trọng và đắt đỏ còn những thằng kia lại theo giá rẻ thì tất yếu nó khác nhau. Mấy thằng Vn chả biết có xe mà đi chưa nhưng toàn chê bai xe hãng khác. Đang tranh luận dáng xe Mer sang quá thành ra hơi già dặn nó lại nhảy bổ ra thanh luận về máy như kiểu con Mer nào nó cũng chạy rồi ấy. Tôi thì cũng chả cuồng gì căn bản thấy ng ta vùi dập hãng khác cũng thấy tức nên mới lên tiếng. Cậu chạy passat đời bn thế. Cũng đang tính mua 1 con cc cũ đời 2006 trở lên hoặc mua mới 1 con skoda rapid. Đang chạy Mer sprinter LT mà xe dodavka to đi lại bất tiện quá.
chu_chu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@đức bùi quang passat b6 sedan thoi, doi 2006, CC cung dep, nhung ma hoi dat, rapid cung dc nhung ma be qua

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019