Message Box: Kích hoạt Chat Heads cho iOS ở bất cứ màn hình nào của máy

TDNC
27/4/2013 0:49Phản hồi: 66
Message Box: Kích hoạt Chat Heads cho iOS ở bất cứ màn hình nào của máy

Một nhược điểm lớn của Chat Head trên iOS so với Android đó là nó chỉ có thể hoạt động trong phạm vi ứng dụng Facebook mà thôi, tắt Facebook thì Chat Heads cũng "ngủ" luôn. Tuy nhiên với ứng dụng Message Box (dành cho máy đã Jailbreak) thì nhược điểm này đã được xóa bỏ. Bạn có thể dùng Chat Heads ở bất cứ đâu trong máy, trên bất cứ ứng dụng nào chứ không nhất thiết phải mở trong màn hình của Facebook.

Ứng dụng này hoàn toàn miễn phí và nó sẽ sớm được tung lên Cydia. Hiện tại thì bạn vẫn có thể tải nó về sử dụng luôn tại trang chủ của tác giả. Sau khi cài đặt, mỗi khi có ai chat Facebook với bạn thì cái đầu avatar của người đó sẽ hiện ra trên màn hình giống như bên Android, không cần bạn phải mở ứng dụng Facebook lên. Bạn có thể chat hay truy cập danh sách bạn bè ngay trong Chat Heads giống như bình thường.

Ứng dụng này chỉ dành cho các máy đã Jailbreak, miễn phí và sẽ được phát hành lên Cydia. Còn bây giờ bạn có thể tải file cài theo link này, dùng các phần mềm như iFunbox hay iExplorer để chép vào điện thoại rồi dùng iFile để chạy file cài đặt, sau đó Respring lại máy là xong.

Lưu ý: có vẻ phần mềm này khá hao pin đấy nhé, mình mới cài khoảng 2 tiếng, chat một hai câu mà pin đã tụt hết khoảng 20% 😔

Theo 9to5mac
66 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tommy442
TÍCH CỰC
11 năm
Vậy những acc facebook chưa kích hoạt tính năng chat head có dùng được không nhỉ.
Mình thấy Chat Head nhược điểm chỗ là ai nhìn vào cũng ngĩ đang chat hay tán gái :p
vậy là nó chạy ngầm rồi phải ko nhỉ 😃
@mr_zero1188 Nó chạy ngầm nếu kill bỏ thằng fb chạy ngầm thì nó cũng teo luôn
Vừa Cải sáng nay xong 😆
phongtytt
ĐẠI BÀNG
11 năm
xài thử xem sao 😃
hay nhỉ!! 😁 down ngay & luôn! :D
Đã cài xong 😃
cài rồi - xoá luôn rồi 😁
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@mr_zero1188 bác ơi xoá luôn đi kiểu gì thế ? em cài rồi mà ko xoá thế nào cả. :D
kz_se7en
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pirates30 vào cydia, đánh lại cái tên đó là xóa được bác à
kanagata
ĐẠI BÀNG
11 năm
có phan mềm nào ma SMS của máy có tính năng tương tự không nhỉ
có cái này cũng tiện
Cái này tải trực tiếp và cài trên ipad luôn đc ko các bro
tuansando
ĐẠI BÀNG
11 năm
😔 đã xài và hao pin như bác thớt nói. Vừa cho em nó ra đi rùi.
xmen533
TÍCH CỰC
11 năm
Dùng của android xài không thấy hao pin thế này.
Dù sao cái chathead này cũng rất tiện, chắc là bản cập nhật sau sẽ sử dụng pin hiệu quả hơn 😁
lemanh90
ĐẠI BÀNG
11 năm
đợi bản chính thức rồi tính. mấy bản beta này không tin tưởng được. đang xài mà phải cài lại thì có mà chết
Rush1987
ĐẠI BÀNG
11 năm
sao mình ko tìm thấy trên cydia nhỉ
dzungntd
TÍCH CỰC
11 năm
@Rush1987 Tweak này mới nên chỉ có thể tạm thời tải file deb về thôi bạn à. Phải một thời gian nữa mới có trên cydia
kz_se7en
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trungdung143 k biết sao nói bừa bãi thế 😆
HoliCf
TÍCH CỰC
11 năm
thanks đã chia sẻ 😁
mình cũng đoán thể nào cũng có trên cydia mà =))
với IOS nếu thích là sẽ có thôi
Nó chạy ngầm Fb thì tất nhiên là sẽ hao pin rồi, remove tweak đó bật Fb lên xài nó cũng nhiêu đó thôi 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019