Microsoft bắt đầu bán ra Office 2013 và Office 365 Home Premium

Didu
29/1/2013 13:11Phản hồi: 121
Microsoft bắt đầu bán ra Office 2013 và Office 365 Home Premium

Microsoft mới xác nhận họ sẽ ra mắt Office 2013 tại một sự kiện diễn ra ngày hôm nay ở New York và mới đây, bộ công cụ văn phòng Office 2013 cùng với phiên bản dựa trên nền đám mây của nó là Office 365 đã chính thức được bán ra. Hiện tại, bộ công cụ văn phòng Office 2013 đã được Microsoft bán ra trên cửa hàng trực tuyến của họ tại Mỹ và Anh với giá bắt đầu từ 139,99 USD cho bản Home and Student (Word, Excel, PowerPoint, OneNote). Trong khi đó, bản Home and Business có giá 219,99 USD với việc thêm ứng dụng Outlook và đắt nhất là Professional với giá 399,99 USD kèm Access và Publisher. Người dùng tại Anh có thể mua trực tuyến hoặc nhận hộp ứng dụng qua thư trong khi người dùng Mỹ chỉ có thể mua trực tuyến mà thôi.

Bên cạnh Office 2013, Microsoft hôm nay còn bắt đầu bán ra Office 365 bản Home Premium với giá 99,99 USD một năm. Đây là bộ công cụ văn phòng trực tuyến, nền tảng đám mây dành cho cả người dùng PC và Mac, với giá đó bạn sẽ được dùng Office 365 trên tối đa 5 thiết bị, bao gồm smartphone và tablet. Những công cụ mà gói 365 này cung cấp bao gồm Word, Excel, PowerPoint, OneNote, Outlook, Publisher và Access. Bên cạnh đó, các thuê bao của Office 365 Home Premium còn có thêm 20GB dung lượng SkyDrive cũng như 60 phút gọi Skype miễn phí mỗi tháng. Microsoft cho biết họ sẽ bán ra Office 365 bản cho doanh nghiệp (Business) vào ngày 27/2 tới. Bản Offiice 365 University dành cho sinh viên đại học có giá 79,99 USD một năm. Trước khi quyết định sử dụng Office 365, bạn nên dùng thử nó một tháng vì Microsoft cung cấp cho chúng ta khả năng này. Chi tiết xem tại đây.

Screen Shot 2013-01-29 at 11.44.41 PM.jpg Screen Shot 2013-01-29 at 11.44.54 PM.jpg Screen Shot 2013-01-29 at 11.45.34 PM.jpg

Nguồn: Microsoft
121 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

namttn
TÍCH CỰC
11 năm
Chuẩn bị trải nghiệm 10 thôi, m vẫn đang trung thành với 7 :p .
tk07vt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@namttn bác bị hâm a`
namttn
TÍCH CỰC
11 năm
@tk07vt hâm j, quen j sài nấy, có ng vẫn dùng 2003 kìa.
đợi cờ rắc thôi ^^
@thanhsontainhan active by phone đi bạn
@thanhsontainhan đang xài bản pro plus cách đây 4 tháng rồi.. 😁
@thanhsontainhan có lâu rùi bác, mọi ng dung từ trc rất nhiều rùi, nói chung là rất chat đấy
@thanhsontainhan sẽ nhanh có thôi, gì chứ office là VN có ..... nhanh lắm
Có bác nào làm bài về ưu nhược điểm của bộ office này chưa
@vnt.net.vn Tốc độ nhanh, giao diện trực quan và kết nối với cloud, nhiều tính năng mới trong outlook, excel hỗ trợ khả năng phân tích mạnh.
mình thì mới update Microsoft office cho Mac lên bản 14.3.0 sáng nay
haiaune
TÍCH CỰC
11 năm
Bộ office này mình xài mấy tháng nay rồi, bạn nào đang xài office 2010 chuyển sang cái này ban đầu hơi khó chịu vì giao diện theo win 8 nhưng dùng vài ngày sẽ quen với giao diện mới
luan1567
ĐẠI BÀNG
11 năm
@haiaune bản đó là bản Customer Preview đóa bạn ơi. chưa phải là bản chính thức đâu. xài còn hơi bị giật giật
tminhdn
TÍCH CỰC
11 năm
@luan1567 RTM chứ ko phải Customer Preview. xài ngon chứ giật chắc do máy bác cùi quá 😆
tonion
TÍCH CỰC
11 năm
@luan1567 Chính thức đóa, bản CP bạn nói hết hạn lâu rồi 😁

@luan1567 Cái bản ra cách đây mấy tháng đó là bản chính thức, nhưng chỉ giới hạn cho các thành viên MSDN/technet, còn bây giờ người ta mới bán rộng rãi ra thị trường :v
natomedia
TÍCH CỰC
11 năm
@Little Chick Bạn này nói chuẩn vì mình cũng dùng bản pro plus mấy tháng nay rồi. Key dùng được cho 5 máy nhưng mà mình cho mọi người hết rồi.
tuank53c
ĐẠI BÀNG
11 năm
cr@ck cho bộ này ngon nhất vẫn chỉ được 180 ngày , hơi chán .
s.club2
TÍCH CỰC
11 năm
@tuank53c 6 tháng làm lại cho đỡ quên
MÌnh dùng cái này vài tháng rồi mà, sao giờ mới bán nhỉ? Hay bộ của mình là bộ "đểu", mà mình active by phone hẳn hoi. Dùng thì ban đầu chỉ hơi khó chịu ở cái màn hình (nhìn vào không nét bằng 2010) nhưng giờ quen rồi lại thấy rất ok, còn các chức năng khác vượt trội, đặc biệt mở nhanh hơn 2010 tí xíu...😃
@nguyenquanglinhsptn bản bạn xài la bả rtm nhưng cũng là bản chính thức. Nay MS mới bán ra đó mà
warnbroom
TÍCH CỰC
11 năm
@nguyenquanglinhsptn Bản bác dùng chắc là customer preview rồi, MS có tung bản dùng thử cùng lúc với Windows 8 Consumer Preview. Đến giờ sau khi Win 8 chính thức lên kệ vài tháng thì mới đến lượt MS Office chính thức ra mắt, đây là truyền thống của MS trước đến giờ.
@warnbroom Cái bản bạn đó dùng là bản RTM cũng là bản chính thức, giống như win8 rtm cũng chính là bản chính thức, khi nào có gói update thì update thôi. Nó final rồi, nay mới là ngày bán ra mà thôi.
leminhkha
TÍCH CỰC
11 năm
@nguyenquanglinhsptn cái bạn đang dùng là bản preview
@leminhkha bản previewe k có active by phone được nhé, nên bạn đó xài là bản rtm, cũng chính là bản final
[Dòng đời xô đẩy ]
Việt nam chắc không có mấy người bỏ tiền ra mua. Nhất là Sv. 😁
dangduy123
ĐẠI BÀNG
11 năm
vậy là mình đã có 400$ và 200$ tiền bản quyền office 2013 pro, windows 8 pro luôn rồi

Sent from my GT-S5360 using Tinhte.vn
Win8 + Office... hơn 300 usd rồi...công việc soạn thảo, chỉnh sửa văn bản đơn giản thì mua cái lap Chrome cho rồi 😔
muafiu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thtri74 mua xong về ngó sang cái thằng hàng xóm xài win7 mới thấy hối hận vì mua Chrome 😁 .
Tiền nào của nấy thôi , đắt xắt ra miếng .
Tâm lý của người việt là : ngon- bổ - rẻ = đắt khách :D
bossnabito
ĐẠI BÀNG
11 năm
Office càng về sau càng ngon :x
tctvn
TÍCH CỰC
11 năm
trung thành với 2003 ^^¡
mua 1 bộ dùng thử xem sao
cuongg8
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hình như không có giá nâng cấp từ Office 2007, 2010 lên nhỉ? lại bỏ tiền mua bản quyền từ đầu thì không chơi. ;)
ko biết có được nâng cấp free từ bản rtm ko ta?
chikaro24
ĐẠI BÀNG
11 năm

Cái này fai bản chính thức không mấy bác 😔
@chikaro24 chính thức rồi bạn nhé
VipSeeVer
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lót gạch hóng bản ..... :p
@VipSeeVer tải về cài vào rồi vào đây xem active by phone bạn nhé http://www.tinhte.vn/threads/1774973/ trong đó hướng dẫn active win8 và office 2013 luôn
Qua vn mình bán thì chỉ có gặm xương mà ăn, dân chơi toàn crạck

Sent from my F8 using Tinhte.vn
leminhkha
TÍCH CỰC
11 năm
bao giờ mới có ..... đây mấy thím :oops:
@leminhkha bạn có nhu cầu active thì vào đây http://www.tinhte.vn/threads/1774973/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019