Microsoft cập nhật OneDrive nền web: ảnh thumbnail to hơn, chia sẻ video sang Facebook

Duy Luân
6/5/2014 20:1Phản hồi: 24
Microsoft cập nhật OneDrive nền web: ảnh thumbnail to hơn, chia sẻ video sang Facebook

Microsoft mới đây đã cập nhật dịch vụ OneDrive phiên bản nền web của mình với nhiều tính năng mới. Trước hết, khi bạn xem những thư mục có chứa hình hoặc video, ảnh thumbnail đại diện cho từng tập tin đã được tăng kích thước để giúp chúng ta duyệt qua chúng một cách dễ dàng và đẹp mắt hơn. Khu vực All Photos (có thể truy cập từ bảng bên tay trái) giờ đây sẽ hiển thị cả những đoạn video chung với ảnh. Ngoài ra, công cụ phát video của OneDrive nền web cũng được nâng cấp để hỗ trợ tất cả các trình duyệt phổ biến lẫn trình duyệt trên thiết bị di động. Chúng ta cũng có thể xuất video trực tiếp từ OneDrive sang tài khoản Facebook của mình tương tự như những gì có thể làm với ảnh.

Cũng trong dịp này Microsoft đã nâng cấp Album Cover - tính năng tự động lấy các ảnh chứa trong một thư mục để làm ảnh đại diện cho chính thư mục đó. Trước đây OneDrive sẽ hiển thị nhiều ảnh luân phiên nhau, còn bây giờ người dùng có quyền chọn chỉ một ảnh duy nhất để làm ảnh bìa. Để thực hiện việc này, bạn nhấp chuột vào tấm hình mong muốn, nhấn nút "Manage" ở menu cạnh trên màn hình, chọn "Add as cover".

Ứng dụng OneDrive cho Android hôm nay cũng được nâng cấp để trở nên "mạnh mẽ hơn" với các tính năng mới như:
  • Chia sẻ file và folder bằng cách mời người khác thông qua email, gửi link hoặc gửi file sang một app khác.
  • Cập nhật các tùy chọn trong mục View và Edit
  • Chọn nhiều file cùng lúc để tải về
  • Di chuyển, sắp xếp tập tin và thư mục.
Bạn có thể tải về OneDrive cho Android từ Google Play Store và tất nhiên là hoàn toàn miễn phí.

Nguồn: Microsoft
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ứng dụng đám mây của MS rất tiện ích
1 năm bỏ One Drive, giờ chuẩn bị quay lại thôi...😃
@T.Nhân xạo quá bác, One Drive mới xuất hiện vài tháng 😁
mong bản mobile cho set folder available offline
@Thiên Nha Trước nó là SkyDrive mà, chỉ đổi cái tên thôi.
@road2it hiii, đùa đó mà ;)
@Thiên Nha trước đó là Skype Drive, mới đổi tên thành One Drive thôi
ZeroLine
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái này xài hơi bị ngon, lưu tài liệu office rồi view trên ipad rất là tiện lợi 😁
V’t
TÍCH CỰC
10 năm
OneDrive tốt nhất,tuy nhiên tốc độ tải dữ liệu vẫn còn khá chậm
duyphongslc
ĐẠI BÀNG
10 năm
Dùng mấy cái này còn có mail đẹp chứ gmail thì hết địa chỉ mail đẹp , mà dùng email của microsoft rất sướng , đẹp , giao diện trực quan , không có quảng cáo , lại còn chia ra bao nhiêu thứ rất đầy đủ ,
không liên quan lắm nhưng cho mình hỏi sao onedrive của mình có đc 10GB
lúc trước nhớ ko lầm là 25GB lận mà ta 😔
natomedia
TÍCH CỰC
10 năm
@quanghung1611 Cho những Account lập cách đây chừng 2 hay 3 năm gì đó còn account mới chỉ có 7GB+3GB khuyến mại đợt vừa rồi và 5GB cho phần reference
Có 1 sự thật rằng, các sản phẩm của M$ rất chi là Microsoft 😁
Mình đang dùng điện thoại android + onedrive trên win 8.1 cảm thấy rất tuyệt vời

Onedrive trên 8.1 giống như 1 ổ đĩa thứ 4 vậy, chỉ việc cóp những file cần chép qua ổ Onedrive. Sau đó qua app onedrive trên điện thoại android là có ngay lập tức file đó. Mình mới tạo acc được free ngay 10Gb 😃

Có điều bác nào biết cách cho nó tự upload ảnh mới lên không, em chọn "auto upload image" rồi mà vẫn phải tự upload thủ công 😔
xuất được video sang FB à? Tí thử cái video quay cụ Giáp hôm cụ về Quảng Bình, kỉ niệm c.thắng Điện Biên :|
Rất khoái em OneDrive. Dùng từ tablet, điện thoại, laptop.
tien138
ĐẠI BÀNG
10 năm
càng gnayf càng hoàn thiện
hi vọng tính năng xem video dc cải thiện nhiều hơn nữa
Xài cả 3 OneDrive, GoogleDrive, Dropbox, thì thằng Dropbox tốc độ ngon nhất nhưng dung lượng thấp I, cuối cùng thì trung thành với OD 10GB 🆒
lawyer
ĐẠI BÀNG
10 năm
Không hiểu làm sao mấy hôm nay one driver upload lên rất chậm .
@lawyer - Hồi trước mình đo ODrive với GDrive, ODrive upload cực nhanh, gấp 2 GDrive nhưng download thua GDrive.
- Khoảng tuần sau đo lại: GDrive upload cực nhanh, gấp 3 4 lần ODrive, và download cũng nhanh hơn ODrive.

=> Xài 3 cái ODrive, GDrive and Dropbox, but chủ yếu là GDrive.
lawyer
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Thiên Nha Mình chưa bao giờ dùng GDrive, chỉ dùng skydrive(trước đây) và OneDrive bây giờ vì có cái vụ nó lưu cho mình nguyên cái desktop. Mọi việc đang làm dở ở văn phòng mình cứ save trên desktop rồi về nhà mở desktop trên OneDrive ra làm tiếp.
heobibo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lawyer Bác hướng dẫn em dc không? Cám ơn bác trước. Em mù màu quá
lawyer
ĐẠI BÀNG
10 năm
@heobibo http://www.tinhte.vn/threads/cac-thu-thuat-giup-ban-su-dung-dich-vu-luu-tru-truc-tuyen-onedrive-tot-hon.2260191/ Của bạn đây.
Đã chuyển hẳn từ Gdrive sang onedrive rất chi là tiện nuôn 😁
Nền web nó cho chơi video lâu rồi, mà giờ vẫn chưa cho play file nhạc nhỉ, nghe thì phải tảu về máy mới nghe được! 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019