Microsoft chính thức cung cấp Office dành cho iPad: bản quyền theo Office 365

Trung Dt
27/3/2014 17:15Phản hồi: 170
Microsoft chính thức cung cấp Office dành cho iPad: bản quyền theo Office 365

Đúng như những tin đồn trước đó, Microsoft đã chính thức công bố phiên bản Office được tối ưu cho iPad sau khi đã phát hành ứng dụng cho iPhone từ nhiều năm trước. Bộ ứng dụng văn phòng dành cho iPad đã xuất hiện còn sớm hơn cả phiên bản Office mới dành cho Windows 8 với tên mã Gemini với kỳ vọng về một giao diện tối ưu trên nền Modern UI. Việc ra mắt phiên bản cho iPad rất hợp lý bởi số lượng người dùng thiết bị này chắc chắn nhiều hơn lượng người dùng máy tính bảng Surface hay máy tính cảm ứng dùng Windows. Dù được cung cấp miễn phí khi cài đặt nhưng bạn cần sử dụng Office 365 để kích hoạt sử dụng bằng tài khoản Microsoft (OneDrive) hoặc SharePoint. Giá của Office 365 Home Premium cho 5 người sử dụng khoảng 1,7 triệu đồng, trong khi phiên bản dành cho cá nhân (Personal) cũng đã được tiết lộ giá khoảng 69,99 USD nhưng chưa có thời điểm phát hành.

So với phiên bản Office cho iPhone, Office dành cho iPad sẽ có rất nhiều tuỳ chỉnh dành cho người dùng. Nhờ lợi thế màn hình tỉ lệ 4:3 của iPad, những ứng dụng sẽ có thêm các thanh công cụ để sử dụng nhiều tính năng hơn. Nó được xem là một menu Ribbon thu nhỏ nhờ được trình bày theo dạng tab và một dòng các tính năng tuỳ chọn bên dưới khá gọn gàng. Tài liệu có thể được chia sẻ đến các đồng nghiệp và hỗ trợ chỉnh sửa, đóng góp trực tiếp theo thời gian thực. Nó cũng hỗ trợ tốt tính năng review, track change để người soạn thảo nắm bắt những nội dung được sửa đổi qua nhiều lần. Bài giới thiệu chi tiết về tính năng của ứng dụng này sẽ được cập nhật sau.

Link tải: http://www.appstore.com/microsoftoffice, bấm vô là tự chuyển qua app store. Các bạn phải đăng nhập vào store Mỹ, store Việt Nam chưa có.

Ba ứng dụng: Word, Excel, PowerPoint được tách ra riêng thay vì gộp chung thành một hub như trên iPhone hoặc Android.

Nguồn: office.com
170 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Link tải

http://www.appstore.com/microsoftoffice, bấm vô là tự chuyển qua app store. Store Mỹ mới chơi được, Việt Nam hổng có
Tải ngay và luôn. Hehe
bibidu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thanks mod, tuy nhiên, chữ Mỹ và chữ Việt Nam nên viết hoa nhá.
store mỹ thì làm sao tải được mọi người
@tungas123456 cứ bấm vào là nó tự đổi sang store US. ko thì bác tạo acc mới cũng dc mà
@le hoang tuan qua store mỹ nhưng mà dùng acc của mình thì nó lại chuyển về việt nam
@tungas123456 Vào mục tài khoản trong Appstore chuyển qua store US, xong việc lại về store VN nếu cần.
Có nhiều app như google maps, store VN ko có, phải qua store khác như store US mới có.
Bác làm 1 lần là quen thôi.
@tungas123456 vậy tạo acc khác đi bác 😁
@vnstockguru Khi chuyển nó đòi cập nhật lại ttông tin zip code và điện thoại, nếu sửa theo của Mỹ thì nó lại kiểm tra đến thông tin thẻ tín dụng, và thông tin thẻ không đúng với zip code, ... heee túm lại là không đổi được country sang US nhé.
quá tuyệt vời, giờ anti-fan ko thể gọi iPad chỉ là đồ chơi nữa rồi nhé

@IceNinja trên IOS 7.1 đã sửa và... map ngon hơn nhé
@mrper1180 tap android toàn dùng chung app với đt android mới hài, cái thể loại phần mềm phóng lớn ra thì màn hình 8,10 inch nó bị vỡ hình nản toàn tập
tap surface 2, tap sony chạy win pro thì ngon nhưng giá toàn trên 20 củ.Tap chạy win 8 pro dưới 20 củ toàn loại dùng 3 tháng muốn bán 😆)
@nguyenduythuc Mình thấy trên idevice nên dùng iwork hơn là ms office.
@IceNinja Nhờ MS hay là do Apple nhỉ ? ứng dụng office của Apple đâu hết rồi sao để MS bá đạo vậy
Android37
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đang tải ....
honokiel
ĐẠI BÀNG
10 năm
Không có tài khoản 365 là ngồi nhìn thôi à? 😔
@honokiel Sắp tới chắc dịch vụ bán acc 365 nở rộ 😁
@vu_vantien bán thì mình cam đoan chắc chắn rất ít ng mua =)) dùng chùa ăn vào máu rồi 😆 nhưng mình vẫn mua :D
@kut3prince9x key win/office ít người mua mà vẫn sống đó thôi bạn 😃).
thuyngoanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@honokiel Dùng chung với tài khoản onedrive là được, tải về xài thử thấy cùi bắp chết đi được. Không bằng bộ iWork của apple
abclinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vu_vantien ít người mua á =))
Haiz, MS thiệt là, đã làm thì làm cho trót đi. Office của MS bá đạo là nhờ những tính năng xử lí mạnh mẽ, chứ để duyệt file thì xài cái nào chả vậy. Còn bản 365 thì cái giá trên trời, mà thử hỏi khi ng ta k xài dc laptop hay macbook mà phải xài ipad chứng tỏ đang cần độ di động, linh hoạt như trên tàu xe, nằm trên giường, trong toilet (suy bụng e ra bụng người =]] ) thì đâu cần tới những cái phức tạp?

Có bác nào thấy ai vừa đứng trên train hay bus mà mở word, excel làm những việc đao to búa lớn chưa? Còn những người có bàn trên train thì lấy lap ra xài lun rồi.

Mình thấy MS office dành cho ipad 12.9 inches là ngon nhất, chứ cỡ ipad mini vs cả 9.8 thì cũng chả bỏ bèn gì. Cái giá thì cắt cổ, làm bản off bán 1 lần thì may ra. Subcript hả? Còn lâu =]].
@cuongfanandroid Tuyệt thật. Cám ơn bạn. Mình cài trên S4 chạy ngon lành. Đúng là office hay nhất từng gặp trên Android.
@tô xuân thành 😃 uhm nó ngon vậy nhưng tiếc là ít ng bít vì đây là bản độc quyền chỉ dành cho phiên bản pro của SS. Mà cái hancom này giao diện tối ưu cho tablet, bạn xài trên S4 chắc cận thị lun quá =]]. Cài vào tablet xài đi, sướng lắm.
@cuongfanandroid muốn cài lên máy hãng khác sámung được không bác?
@mr.1221 Bác tải files backup rồi dùng titanium rétore thử xem dc k. Nhưng mình nghĩ 99% là k dc vì k tương thích do đây là bản độc quyền của Hancom làm riêng theo thỏa thuận đặt hàng của SS, thậm chí các máy SS nhưng k trong danh sách hỗ trợ còn k xài dc huống chi máy của các hãng khác. dù sao cũng cứ thử đi bác, được thì bào tin mừng cho mình hehe
Rõ ràng là làm việc tốt !
Đợt tìm kiếm máy bay MH370 vừa rồi toàn dùng thấy iPad để khoanh vùng với định vị.
takada2003
ĐẠI BÀNG
10 năm
chủ yếu dùng ipad mà phải co acc 365 mới cho edit, hic
Xài Quickoffice hay iWork còn hơn, vừa nặng vừa không edit được vì chả có acc 365 :|
Đỉnh rồi... : D
babe_in_car
ĐẠI BÀNG
10 năm
đang tải
kaka_nd14
ĐẠI BÀNG
10 năm
thế nào trên appstore.vn cũng có cho anh em tải free thôi.
Hổ mọc thêm cánh rùi. Sáng nay thấy có tin nay trên dân trí, đã kéo về dùng thử thấy quá ngon. Kaka
chờ key lậu sài thôi......việt nam mà....1,7tr thì chưa lắm đó 😁
iamcuong
TÍCH CỰC
10 năm
Và em đã quyết định sắp Ipad Air...Không lăn tăn thêm nữa.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019