Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Microsoft chính thức giới thiệu Windows Phone 7 Series

sonlazio
15/2/2010 15:21Phản hồi: 92
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

winxp2007
TÍCH CỰC
14 năm
chưa nói được điều gì. ko bít ms có phải làm thêm option downdate xuống winmo6.5 ko nữa :p
thanz
TÍCH CỰC
14 năm
Chưa rõ ràng lắm, thông tin ít wá.
Bác bình tĩnh, tụi e còn ăn tết nữa 😁
Hi vọng có gì mới lạ để mình bỏ đi quan niệm "không xài, không chơi hay không dính dáng đến WINMO"
Đây là Anti-Winmo chính hiệu nè 😁
nóng qua

cứ như chạy đua vũ trang ấy phải nhiều đạn mới mong trụ nổi hic chi mong i900 cua em up duoc len w7 la mừng lém rùi
Thực sự em bây h mới thấy có hứng với Windows Mobile, chính xác là Windows Phone Series.. 😃
Em cảm thấy nó chuyên nghiệp, unique và nhất quán chứ không cũ kỹ như windows mobile ngày xưa và khác hẳn với họ "nhà chùa" Linux kernel.
Chắc chắn nó sẽ chiếm dc cảm tình của cộng đồng development.
ZemNet
ĐẠI BÀNG
14 năm
Có lẽ mấy bác M$ mập mờ là đúng thoai, nói toẹt ra cấu hình với thông tin chi tiết thì một số điện thoại có cấu hình không đủ chạy sẽ khó bán , lại đây là chiêu PR câu khách của MS nữa.
tuanvaman
TÍCH CỰC
14 năm
ôi giới thiệu gì mà úp úp mở mở,chán quá!ra thiết bị rồi tính tiếp...
___GD___
TÍCH CỰC
14 năm
Có lẽ sẽ có mặt sớm thôi, a e ta lại đợi chờ WM7 vậy 😁 nhưng nghe nói sắp có Win 6.6 rồi
hellblade0x
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nhìn giao diện đúng chuẩn Zune,nâng cấp thêm màu sắc
Ít ra cũng phải thế chứ,thay cho cái giao diện WinMo bi h,nhìn vừa đơn giản vừa bắt mắt
tuan1412
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mọi điều đều xảy ra ở phía trước mà,các bác cứ bình tĩnh mà chờ đợi xem nó ra và phát triền thế nào đi,riêng e e vẫn nghĩ rằng nó có đa nhiệm,0 nhắc đến nghĩa là đương nhiên có đấy.Hihi....!
vậy thiển cận của em 6.5 cho lành bụng, vừa nhẹ vừa dễ tùy biến. Khóa này khóa nọ rùi còn bắt 1 nút Bing, e cứ google thui. WM hết thời thì android thẳng tiến.
thanhtrang
ĐẠI BÀNG
14 năm
http://www.engadget.com/photos/windows-phone-7-series-ui-walkthrough/

Mọi người xem thêm một loạt hình ảnh về giao diện của Windows Phone 7.

Nhìn quá thấy không ấn tượng chút nào, trông sơ sài, thiết kế giao diện thừa phía trên và bên phải nhìn thiếu cân đối.

Cá nhân chưa có chút ấn tượng nào ngày từ đầu. 😃
hic nhin qua nay cung duoc day nhi , khong biet co ngon khong ? cham duoc 6 diem roi do
chả hiểu mấy bác MS làm ăn thế nào....? Công bố sản phẩm mới mà cứ mập mờ. Mệt quá! Mà tiền bạc đã khó khăn thì chớ trong khi ông nào cũng thi nhau đổi mới. Chết ảo mất. Dù thế nào cũng không có đa nhiệm và flash để chạy theo cái ipad thi` thôi cho bye bye luôn ^^
😃 M$ đang cố gắng dùng SilverLight để thay thế Flash đó mà. ;) Y hệt như Apple thôi... 😁 vậy cũng hay, cuộc chiến Tam Mã. Adobe, Apple và M$. Ai sẽ thắng... Có vẻ Adobe đang yếu thế (vì không sản xuất HĐH riêng như Apple và M$).
Nhiều bạn nghe ko có đa nhiệm thì vội " bye bye" nhỉ, chưa biết hết thực hư như nào mà vội chi cho mệt nhi?
quá tuyệt vời, em yêu windows phone 7 series, em sẽ vứt iphone, vứt symbian, vứt maemo ha ha ha
trunkz
TÍCH CỰC
14 năm
Bác vứt tất cả vào nhà em nhá :laugh8kb:
pacman10116
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bình tĩnh đã bác ơi. Cái nào ko dùng nữa thì đưa em, em dùng cho:p
Đây là một câu của một bác bên MacVN nè.... các bác win đừng tưởng là bọn em bị Táo hóa tòa đâm ra ghét win nhá vì bọn em cũng mong cho Win Mobi tốt hơn để Táo cũng hoàn thiện hơn iPhone. Chúc các bác Win lẫn Táo ăn tết vui vẻ....
MrHieu
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em không phải người táo bón...nhầm Táo hóa :p nhưng cảm thấy đúng là WP7 trông có vẻ đơn giản hơn nhiều rồi, giao diện có chất typography, nhìn qua ngưỡng mộ phết. Đợi sản phẩm đầu tiên ra lò xem sao đã :X
lamtv_hn
ĐẠI BÀNG
14 năm
hy vọng hình cái điện thoại trong demo là đt tuơng lai của MS 😃
Thế này có độc đoán quá ko nhỉ 🤔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119