Microsoft có thể sẽ thay thế tên gọi Metro ngay trong tuần này

Blaze1st
3/8/2012 4:16Phản hồi: 159
159 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

không biết máy từ W7 update lên WIN8 có chậm xuống vì bộ xử lý yếu không ta? 😔
gọi là window
hay nhất
lotme
ĐẠI BÀNG
12 năm
new windows 8 😁
thanhdat191
ĐẠI BÀNG
12 năm
doi thanh Metron 😃
@thanhdat191 Bác ơi sao ko đổi thành megatroll cho nó hay =))
chắc đổi thành iUI,iMS, i8 ,iGate 😃
@chumzuizui i khùng
@tuanquang_caxc còn android đổi thành anc*t
cái tên metro đẹp nhất vì nó lấy ý tưởng từ các gian hàng ô vuông và chữ nhật, tuy nhiên trong tiếng đức metro có nghĩ là cái chợ lớn, bị kiện cũng là phải, ở vn còn biết đến đi metro mua đồ cơ mà 😁
Sunrai
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đặt là Trome đi, khỏi fải nghĩ

Gửi qua Tinhte.vn trên Galaxy Note
ngqnamanh
TÍCH CỰC
12 năm
mình ko quan trọng tên gọi nó là gì vì chỉ cần nó có chất lượng tốt đáp ứng những nhu cấu cảu ng' dùng tốt thì với cái tên gọi nào thì người dùng cũng chấp nhận thôi mong MS sớm phát hành window phone 8 và windows 8.😃eek: này anh Microsoft sao ko phát hành nhanh cho anh chị em người ta dùng chứ làm gì mà lâu thế!)
TUM LUM
TÍCH CỰC
12 năm
Thì dùng tên Live surface UI - vừa hay vừa quảng cáo luôn kakakak...
hieucocc
TÍCH CỰC
12 năm
mình cũng mới nghe tin này thôi, cái tên metro ui thấy đơn giản như nghĩa của nó và nếu cho phép thì mình chơi luôn cái tên new ui cho nó dễ nhớ 😁
Mình cũng chả thích từ Metro nên trước giờ cũng không để ý 😁
Đổi tên có lẽ lại hay
Riết rồi tập đoàn kinh doanh siêu thị cũng kiên nữa 😆
TonyWu
CAO CẤP
12 năm
Grid, Square, Visual, Flat, WMX, Light, Live, Media, Face, etc.
Phải đổi tên gấp thôi ! bị kiện như kiểu tên ipad của Apple thì khổ.
Đang mong win 8 quá ! 😁 ra nhanh nhanh cho mọi người có trãi nghiệm mới 🆒
hqua vừa cài windows lại bị ức gần hộc máu mồm vì cái giao diện Metro củ chuối... Muốn tìm chỗ tắt máy mà koo thấy đâu =)) May mà còn có chương trình thay đổi giao diện tạm thời Vistart thì còn níu kéo em vọc thử vài hôm =)) Windows 8 cho mấy ông bà già vào đọc báo thì biết mò vào đâu nhỉ? 😁 Windows 8 = cạch mặt!
@hanhph0ng em thấy cái giao diện metro này cực kỳ phức tạp và hầu như nó chỉ hợp với table hoặc điện thoại hơn. Làm mất đi nút start là 1 quyết định sai lầm.. Chính vì lý do này mà bao nhiêu người đã thất vọng về Windows 8.
TUM LUM
TÍCH CỰC
12 năm
@tuansiro Trời đất , tui nghĩ cũng thấy lạ, bạn biết thay đổi giao diện mà chuyện search google cách tắt máy trên win8 cũng không làm được ...
Riêng tui , đến giờ tui không hiểu được là tắt máy nó dễ đến vậy mà các bạn trên đây không tìm được cách thì cũng bái phục luôn
Còn về MS họ có cách hướng dẫn bằng video

@tuansiro Chưa quen đó thôi ! Không có gì là sai lầm ... thay vì bấm window nó hiện ra cái menu start thì đây nó ra cái menu start dạng metro (nói đơn giản vậy cho dễ) quen rồi thấy cũng bình thường... với lại khi không làm gì ta để màn hình lại ở HOME thì giao diện metro cho ta thấy được nhiều thứ hơn ^^ tất nhiên là trừ cái hình nền 😃 ... bạn nào thích giao diện cũ thì cứ xài ẽplorer như bình thường thôi ^^
đặt tên là đừng kiện tôi hehe đi xa món kiện tung đi
Gọi metro cũng đc mà ghe đã quen thuộc rồi! Hay dụng vào tên của anh nào sợ bị kiện như vụ ipad của apple..!
Metro ở Nga, Ukraine,... gọi là Tàu điện ngầm, ở VN, các nước khác thì là hệ thống siêu thị 😁 Dù lĩnh vực ko liên quan đến nhau nhưng đó là bản quyền ^^
microsoft không thích kiện tụng, và ghét bị người khác bắt bẻ
giống như ipad ở trung quốc nếu là mf thì sẽ đổi tên ipad tại trung quốc thành tàu khựa pad, hoặc fuckTQ pad cho chúng nó biết
Lộc
TÍCH CỰC
12 năm
Chắc sẽ gọi là: "Square UI" 😁.
@Lộc gọi là "BananaAloe UI" hợp hơn :D
@Lộc Có cả hình chữ nhật mà 😆
cũng k quan tâm cái tên lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM