Microsoft đang đưa giao thức CalDAV và CardDAV lên WP, bản cập nhật có trong vài tháng tới

bk9sw
11/3/2013 7:37Phản hồi: 129
Microsoft đang đưa giao thức CalDAV và CardDAV lên WP, bản cập nhật có trong vài tháng tới

Microsoft đang chuẩn bị tích hợp các chuẩn giao thức CalDAV (đồng bộ lịch) và CardDAV (đồng bộ danh bạ) cho hệ điều hành di động Windows Phone 8. Thông tin này một lần nữa được xác nhận bởi một giám đốc sản phẩm của Microsoft khi được trang tin công nghệ Heise.de phỏng vấn tại triển lãm CeBIT. Ông cũng tiết lộ bản cập nhật sẽ sớm được phát hành trong nửa đầu năm nay.

Đây là động thái phản hồi mới nhất từ Microsoft đối với công bố từ Google rằng kể từ ngày 30 tháng 1 năm 2013, các thiết bị mới sẽ không thể đồng bộ với các dịch vụ của Google thông qua giao thức ActiveSync. Trên thực tế, Google có thể sẽ chặn truy xuất đối với các thiết bị dùng Windows Phone bởi cho đến hiện tại, hệ điều hành này chỉ có thể giao tiếp với các dịch vụ của Google bằng giao thức ActiveSync.

Phản hồi với công bố hỗ trợ các giao tiếp CalDAV và CardDAV của Microsoft, Google đã gia hạn thời gian hỗ trợ cho người dùng Windows Phone đến hết ngày 31 tháng 7. Sau ngày này, người dùng đã đăng nhập tài khoản Google trên WP vẫn có thể sử dụng bình thường nhưng họ sẽ không thể đồng bộ không giới hạn các dịch vụ của Google trên một thiết bị khác với chuẩn ActiveSync cũ.

Hiện tại, người dùng WP đang rất chờ đợi bản cập nhật lớn có tên GDR2 trong vòng vài tháng tới và 2 giao tiếp CalDAV và CardDAV nhiều khả năng sẽ là một phần của bản cập nhật này.

Theo: Heise
129 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

RedBull@
ĐẠI BÀNG
11 năm
chuc mừng WP8
tmha2610
TÍCH CỰC
11 năm
@Hoang_S vậy Bing máp của ai bác
@Hoang_S Bác dùng wp8 mà ko biết micro nó có big map ah? Big map lấy dữ liệu của nokia map nên cũng ngon lắm!
@Hoang_S Riêng vụ map thì bạn nên nhớ wp8 bây giờ map mặc định là nokia map rồi nhé,tất cả dữ liệu đều là của nokia map.mà nokia map thì ngang ngửa với gg map đấy,nhiều cái còn hay hơn. Tất nhiên còn nhiều vấn đề MS fai học hỏi nữa. MS nó cũng chẳng sợ bố con thằng nào hết
lumina920
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quangvinh_c4 chưa ngang ngửa được đâu, hôm trước đi trên đường nó định vị phát xuống hồ.
càng ngày càng ngon.chúc mừng máy bác wp8 nha.
wp còn nhiều điều phải làm .Một số chức năng cơ bản còn chưa có
@lumina920 mình thấy no khá đủ vs mình nên mình k bới lông tìm vết nó lắm 🆒
@kut3_prince_9x Đồng bộ giờ quốc tế, cái này IOS với AND có lâu rồi @@
Với lại mình thấy WP với Android định vị khá lâu, IOS thì lên khá nhanh ko hiểu tại sao @@.
@CONSTANTINES định vị mình dùng Nokia Maps thấy nó định vị sau khoản 1~2s kể từ khi bản đồ hiển thị
@gravityng ko, ko nhìn người qua comment =))
đồng hồ có khi sai, có khi đúng . Microsoft nên đồng bộ đồng hồ thế giới theo giờ GMT + để cho thời gian đồng hồ trên máy chính xác hơn .ngay khi ngta kết nối wifi hay 3G thì chạy ngầm, chỉnh đồng hồ cho đúng
cùng ở múi giờ Hà Nội Bangkok Jakarta mà mỗi người mỗi khác . người 7g10, người 7g20 thì k hay
@Net0925345000 ông đang đùa đấy à 😁
@Net0925345000 Sau khi đọc commnent này, hỏi lien đứa bạn ngoài HN hỏi bây giờ ngoài đó mấy h, cũng may là máy nó với máy mình trùng giờ, ko là tin lầm người rồi trách lầm MS rồi.
@Net0925345000 1 múi giờ trải rộng trên 1 diện tích rộng cũng có sự chênh lệch vài phút như các múi giờ với nhau là bình thường...thế mới nói giờ chuẩn ở Việt Nam là giờ Nà Nội ( phần vì HN là thủ đô, phần vì ngầm ý là có sự chênh lệch time trong cùng 1 múi giờ, cùng 1 nước )
thangvh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Net0925345000 đồng hồ Microsoft thì vốn theo giờ UTC (cải tiến hơn của GMT) mà.

Làm sao có chuyện giờ mỗi người một khác? Ở trên điện thoại (bất kỳ loại nào) thì giờ luôn được lấy căn cứ vào thông tin của máy chủ mạng di động. Còn trên Windows thì luôn được Sync với máy chủ tại địa chỉ time.windows.com

Chẳng bao giờ mình gặp phải chuyện "mỗi người một khác" như bác. Tất cả các thiết bị điện tử có nối mạng nhà mình đều cùng một giờ hết
httun9
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Net0925345000 Tự chỉnh thì mấy bác già chơi khuya về nói dối vợ kiểu gì😆)
quan trọng là có nhanh và ổn định hay không?
Tobie_arc
TÍCH CỰC
11 năm
@o2neorobin về tốc độ và tính ổn định wp k phải bàn 😃 dùng 3 năm có khi ko phải reset máy lần nào
Tin tốt lành, WP ngày càng hoàn thiện, hy vọng tương lai, sẽ có thêm nhiều tính năng mới hữu ích và thú vị hơn 😃
Ko co thanh notification ha, uoc gi co nhu android thi tien vo cung
lumina920
ĐẠI BÀNG
11 năm
@gravityng Và nó mượt là vì nó quá đơn giản như khóa xay màn hình cũng không có, âm lượng của máy chỉ 1 trình điều khiển thôi..
@kay1407 nhug toi ko thich may cai app vo van do, cai vo ton dung luong vkl, va lai tren 40 app cho no a,b,c ak
@gravityng minh thi ko thich app nhu vay, minh can thanh thog bao thoi
@smartphone0G Bản thân homescreen của wp đã là một cái notification lớn rồi nên ko cần thiết nữa, nếu bạn đang chơi game hay xem phim thì nó sẽ chạy 1 thông báo nhỏ trên đầu màn hình khoảng 30s rồi tắt đi
ctn100
CAO CẤP
11 năm
Hiện giờ WP8 còn nhiều nhược điểm, ứng dụng, game hay những chức năng cơ bản còn chưa có nhiều. Mong là sẽ cải thiện nhiều trong tương lai. Ko thì khó lòng mà cạnh tranh nỗi với 2 hdh đang đứng đầu thị trường hiện giờ.
n.kien
TÍCH CỰC
11 năm
@ctn100 Hico_O, ứng dụng game, chức năng cơ bản chưa có =))
@ctn100 game thì bỏ tiền ra mua thì sẽ có game hay, ứng dung cũng vậy. máy android với Ios mới mua cũng đâu có cái gì sẵn đâu, phải cài mới có chớ.
@n.kien Sao mình sài thấy cũng bt mà, có thiếu gì đâu??? chắc thằng đó đòi hỏi cao hơn.
n.kien
TÍCH CỰC
11 năm
@angle_squall Cái đấy là gửi cho người bài mà mình quote
@n.kien thì nói với bạn mà.
manhbvht
ĐẠI BÀNG
11 năm
vài tháng tới đấy :rolleyes:
Cai The weather chanel gi dau cap nhat thoi tiet ko chinh xac, ko co Binh Duong, muon update thi phai vo ung dung do. Dong do tile cung ko co, pin ko hien len bao nhieu % ngay pin nhu iOS, thanh tieu de ko hien len nhu iOS hay Android ma no luon nam an xuog, ghet kinh
đang tiến triển, nhưng để theo kịp IOS và Android thì cũng phải mất 1 thời gian ko ngắn!!
vohphuong
TÍCH CỰC
11 năm
Vài tháng tới;)
đợi chờ nào
rùi se có lúc wp chạy dc exe thì vô đối.ứng dụng chắt gấp máy chục lần android😃.mà chắt con lâu.vai năm nưa có khi máy tính bạn wp8 chơi tẹt ga máy game đỉnh.exe:eek:
@tranngocdxd nó sắp đóng của rồi ông ah
@boybala đống cửa thì ông sai bằng cái gì để làm việc hiệu quả.trong khi android hay IOS đều ko đáp ứng dc.pc vẩn phai tồn tại.
@tranngocdxd thế ông sài win rt cho pc ah
@boybala win rt dap ứng dc gì nói đi làm PTS hay autocad hay....dc ak
hoang_eryk
ĐẠI BÀNG
11 năm
WP đang dần dần phát triển và lấn sân các hệ điều hành khác
thích WP ở cái nhẹ nhàng và mượt mà nhưng mà cái cách nó làm việc hơi chuối.nhất là khoản đa nhiệm
@Monsterlc cái gì cũng phải có sự hạn chế và điểm yếu của nó chứ bác
@Monsterlc chờ 1 thời gian nữa chắc chắn sẽ có bản cập nhất tốt hơn bác à
cothach
TÍCH CỰC
11 năm
vậy còn wp7.5?
MS làm cái gì cũng lâu
@cothach 7.5 là thiết bị đã đăng ký nên bọn google k chặn truy nhập mail, danh bạ,.. qua gmail. chỉ những thiết bị mới bị bọn gg chặn nên phải cập nhật, thiết bị cũ ok nhé. cái này do bọn gg chơi đểu thôi
letruc_89
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cothach wp 7.5 sẽ đi vào quên lãng. Hee
sắp hoàn thiện rồi, khi nào lên wp 10 nhỉ
Nokia them doi thu day.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095