Microsoft đang lên kế hoạch làm mới dòng Surface RT với chip xử lí Qualcomm Snapdragon 800?

Blaze1st
19/6/2013 6:55Phản hồi: 59
Microsoft đang lên kế hoạch làm mới dòng Surface RT với chip xử lí Qualcomm Snapdragon 800?

Như chúng ta đã biết Surface RT trước giờ luôn gắn liên với chip xử lí từ Nvidia là Tegra 3, tuy nhiên có vẻ trong thời gian tới, loạt tablet Windows RT này sẽ được làm mới với CPU Snapdragon 800 từ Qualcomm. Theo đó, một nguồn tin thân cận với nhóm phát triển Microsoft Surface cho hay tập đoàn công nghệ Mỹ này đang bắt đầu thử nghiệm nhiều mẫu Surface RT dùng chip Snapdragon 800. Tương tự như dòng chip Snapdragon S4 Pro, Snapdragon 800 cũng được tích hợp bộ thu phát sóng 4G LTE, do đó nhiều khả năng trong tương lai các mẫu Surface RT mới sẽ có thể hỗ trợ mạng di động LTE - vốn là khiếm khuyết khá đáng tiếc trên thế hệ Surface RT hiện nay. Mặc dù sẽ làm mới Surface RT với chip xử lí từ Qualcomm, tuy nhiên theo Bloomberg, Microsoft cũng sẽ bán ra một số mẫu Surface RT phiên bản dùng chip xử lí từ Nvidia.

Thực tế, thông tin này không phải quá bất ngờ bởi theo như đại diện của Qualcomm trước đây có khẳng định rằng, vào cuối năm nay sẽ có những máy tính bảng và máy tính xách tay chạy Windows RT phiên bản 8.1 mang trong mình chip xử lý Snapdragon 800. Qualcomm cho biết chip Snapdragon 800 dùng trên máy tính bảng Win RT 8.1 vẫn có 4 nhân, chạy ở xung nhịp 2,2GHz và hỗ trợ những cổng kết nối phổ biến như USB 3.0. Và với những đặc điểm đó, Surface RT với Snapdragon 800 hứa hẹn sẽ cho tốc độ xử lí và hiệu năng đạt mức cao.

59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cang phat trien cang tot

Sent from my HD-New using Tinhte.vn
kaka_nd14
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mua con này thời điểm bây giờ chỉ về làm cảnh thôi. bằng chứng là đã hạ giá còn 199$
kaka_nd14
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ste7en9x91 Bạn rất lạc quan
@kaka_nd14 Mình thấy sự thật vậy , đừng coi thường đất nước mình, cũng như dân mình
kaka_nd14
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ste7en9x91 Mình đâu có coi thường đâu bạn, nếu mình coi thường dân mình thì cũng chính là coi thường chính bản thân mình mà bạn. ý mình ở đây là Việt Nam mình quá thiệt thòi so với rất nhiều nước khác. nhìn mức sống và giá cả mặt hàng bên đó mà ước mơ bạn à.
hosino
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kaka_nd14 Nhầm rồi! Việt Nam xã hội tươi đẹp, giá cả phải ưu việt hơn cái bọn tư bản đang giãy chết đó chứ bạn!
Anderson13
ĐẠI BÀNG
11 năm
Pin 12h trở lên là tớ xúc ngay k cân bận tâm điều gì.
Em cũng "ước" có một con. Nhưng...e là không được.😔
Không biết có dày hơn nữa ko!win 8 vẫn khá mới mẻ với mình! Dự là sẽ đổi gió một chút (android và ios đang dần trở nên nhàm chán)
Em kết cái tên "Bloomberg". giống như âm thanh của một quả chuông nhỏ ấy
@phamkimhao Bloomberg là tên một trang tin về tài chính ,kinh tế mà bạn
@phamkimhao thị trưởng NY city đấy bác, vô hốt
lesud
TÍCH CỰC
11 năm
nhớ lại thời Surface mới giới thiệu bà con vào dìm và RIP iPad không thương tiếc :lol:. Ai dè cả 2 con trong series đầu tiên đều chết yểu
Đời sau phải làm sao cho giảm bớt được trọng lượng chứ 1 con tablet mà nặng cả ký – nặng còn hơn mấy con Vaio pro mới ra thì lại xác định nữa :lol:
hosino
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lesud Nặng, tốn pin, ứng dụng ít, không có 3G....
Chip mới đây 😁 :D :D :D :D :D. Thấy quảng cáo ngon hơn 600 nhìu lắm
Có cố gắng cũg thế thôi,MS nên bỏ Win RT đi,cái thứ nửa nạc nữa mỡ này khó chịu lém 😁
bluesight
TÍCH CỰC
11 năm
@trideptrai87 ko mún giữ vẫn phải giữ đó chứ. cái win bt ko chạy đc trên CPU arm nên phải làm 1 cái chạy arm mà cạnh tranh ios :D chứ mà windows8 pro chạy đc trên cpu nhân arm thì có mà imba thôi :lol:

dù sao thì có 1c nửa nạc nửa mỡ để mà chấm mút thị trường còn hơn là nhìn mà thèm đúng ko :D
Thiết kế quá thô (dầy và nặng) để là 1 cái máy tính bảng và quá nhỏ để làm 1 cái laptop...Đối vs mình là thế,chắc nhiều người cũng thế :p
@HoangPigg 0,67Kg và 0,65kg so với iPad mà dày và nặng ?
// Nhìn bình luận, nhìn cái nick, hình như gõ dư chữ 'g' rồi =))
@noobvn2105 Đối với mình mà bạn,mình chỉ thích mtb từ 7,9" trở xuống thôi!!!
Mấy lần đi ngủ cầm con p5100 đọc báo,đc 10p là mỏi hết tay 😁
Ko thừa chữ G đâu bạn,mình bắt chước SnoopDogg đó :v
@HoangPigg yếu đối quá
Rồi xog. Lại thêm 1 đại gia lao theo phần cứng 😔
Surface đời trc bị bỏ rơi như Nokia zới N9 với lời hứa 5 năm phần mềm wá:mad:
Sent from my The New Dép 2 ®
Đi đầu, về cuối.
mình để ý các mem nào trên tinhte thích chip mới chip mạnh đa số là dân Adua đám đông.
thôi nào ! người ta mua máy Win RT chỉ vì cái office thôi ư ? ngoài cái đó ra thì làm gì với nó nữa ? Công việc thì kiếm cái ultrabook, chơi game lướt web thì iPAD , mtb ANDROID .
Bữa thấy thegioididong bán Asus Win RT giá tầm 10tr. Tặng ổ cứng 500GB và Dock bàn phím.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019