Microsoft đang lên kế hoạch ra mắt Surface thế hệ kế tiếp vào tháng 6 năm nay?

Blaze1st
2/5/2013 10:17Phản hồi: 88
Microsoft đang lên kế hoạch ra mắt Surface thế hệ kế tiếp vào tháng 6 năm nay?
Tháng 6 nhiều khả năng sẽ là thời điểm Microsoft nâng cấp loạt tablet Surface của mình

Trang DigiTimes ngày hôm nay đã tiết lộ rằng, Microsoft dường như đang lên kế hoạch tung ra mẫu máy tính bảng Surface thế hệ kế tiếp vào tháng 6 năm nay. Cụ thể hơn nữa, nguồn tin cho rằng Microsoft từ lâu đã làm việc và thử nghiệm tablet Surface thế hệ thứ hai, với màn hình từ 7" đến 9", và có thể họ đã hoàn tất các công đoạn cần thiết trước khi chính thức giới thiệu nó tại hội nghị dành cho các lập trình viên, Microsoft's Build. Về hệ điều hành mà chiếc Surface này sử dụng, nhiều người cho rằng nó sẽ chạy Windows 8 đầy đủ, không phải Windows RT. Nếu những thông tin trên đúng, nhiều khả năng chúng ta sẽ được thấy ba chiếc tablet Windows mang thương hiệu Surface được ra mắt trong năm nay bao gồm: Surface 7", Surface RT mới, và Surface Pro mới.

Nói về hội nghị thường niên Microsoft's Build, tại đây Microsoft dự kiến sẽ đề cập đến bản Windows 8.1 (hoặc là Windows Blue dành cho thiết bị di động), cũng như những cải tiến và những thay đổi về cấu hình của HĐH Windows dành cho các tablet có màn hình từ 7" đến 8". Ngoài ra, vì sự kiện này diễn ra sau buổi lễ Intel giới thiệu dòng chip Haswell mới nhất, do đó nhiều người còn mong đợi Microsoft's Build cũng là nơi để tập đoàn công nghệ Mỹ công bố bản Surface Pro nâng cấp với việc được tích hợp sẵn chip Haswell.

Theo DigiTimes
88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

7" quá nhỏ
@bjnhduongboy Ôi, mong em pro 2 dùng chip haswell và chạy blue với thời lượng pin khoảng 8h thì tuyệt cú mèo.
@micheal9000 500 khách hàng đầu tiên mua Surface Pro sẽ được tặng kèm 1... bình ắc quy 5kg 😁

Sent from my GT-N7100 using Tapatalk 2
kale64
ĐẠI BÀNG
11 năm
chắc cũng ko bao nhiêu người mong đợi đậu nhỉ. mtb ipad muôn năm mà
@kale64 Chuan cmnr!!
@kale64 nhầm.dùng win 8 trên mtb rất thích.ipad chỉ để chơi thôi và ko thích hợp với cong việc
shunshine
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kale64 AQ chính truyện :rolleyes:
@kale64 Đối với những người cần 1 bộ office di động hoàn chỉnh như mình thì đây là 1 tin đáng chờ đợi đó bác ah. Bác thử suốt ngày vác cái lap trên vai đi rồi bác sẽ thấy tin này nó làm bác vui đến cỡ nào
thế hệ 1 bán được hơn 900000 chiếc thế hệ 2>>>>>>>>>,,,,,,,,,,,,,,,, đoán coi mấy thánh tinhte :p
surface thiết kế thì khỏi phải nói mỗi tội phần mềm thì hơi...... mong đợt ra tiếp này ms sẽ thành công hơn :rolleyes:
dmufo8469
TÍCH CỰC
11 năm
Nhìn Suface cũng đẹp, nhưng mình sẽ ko bao giờ mua, bởi đơn giản ipad quá tuyệt vời, chỉ có mỗi note của SS đã có lúc làm mình phân vân nhưng rồi cũng ko thể bỏ ipad đc. Điện thoại thì mình có thể lựa chọn giữa IOS, Androi hay Windowsphone chứ máy tính bảng thì thực sự chưa thấy cái nào hơn ipad cả...😃
@- Người Nhà Quê - Ông xài win đã có cái gì bản quyền chưa mà hống hách thế
@dmufo8469 Đồng ý , ngày xưa dùng ip ko thích nên chuyen wa note1 , nhưng dùng ipad thì luôn hài lòng .
@- Người Nhà Quê - sao bạn biết người ta 0 mua đồng nghĩa với việc 0 có tiền mua vậy?...🆒
@- Người Nhà Quê - Bạn gì ơi, mình đồng ý cài app bản quyền là tốt. Nhưng những người cài app free như mình có gì là xấu nào? Hãy là người tiêu dùng thông minh bạn nhé và cũng không nên phán xét theo kiểu "không tiền" vì chưa chắc bạn đã làm ra tiền nhiều hơn những người dùng iPad mà cài app free đâu bạn ak.
Giá quá chát nên => bom xịt là phải T_T
tốt nhất biến nó thành ultrabook với bàn phím chuẩn 😁 :D màn hình 8,9 inch thì chắc sẽ bán được nhiều
@bomduc ultrabook mà màn 8,9 inch thì cũng nghỉ cho khỏe luôn...it cung phải 11inch...nhỏ thế thì như mấy con netbook đang sắp bị khai tử
ax mới tậu em surface pro về giờ ra cái khác rồi ư...
Bom sịt nổ chết biết bao con ruồi bu ms rồi còn chế bom tiếp.
lac714
CAO CẤP
11 năm
Nâng cấp bom ''xịt'' thành bom ''khói'' à😕😕😕
vẫn thích MTB chạy win8 hơn các HDH khác
hình như mtb windows chưa dc khởi sắc, mong ở windows blue xem có gì mới???:rolleyes:
chuẩn bị them một màn đem con bỏ chợ của MS a e dùng windows RT chú ý.....
Eo anh ms đang đẩy nhanh vòng đời các sản phẩm của mình.chạy theo công nghệ mệt quá
mong chờ MS sẽ cho ra đời những mẫu sf đẹp đáng đồng tiền bát gạo bỏ ra thêm nữa phần mềm tối ưu hóa trải nghiệm trên win8 cho người dùng thì càng tuyệt chắc sẽ hot hơn em nó lúc mới sinh😃

Mong MS hạ giá đi. Giá nó cao quá. Đã thế khi mua thì dung lượng đã mất đi 20Gb vì cài win.
Máy tính bảng mà cho giá cao hơn iPad thì có mà tự sát thôi.
he..he.. Thế lại chờ Surface Pro version mới 😁

Sent from my GT-N7100 using Tapatalk 2
sony2013
ĐẠI BÀNG
11 năm
surface lúc mới ra hot lắm,đc vài tháng thành bom xịt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095