Microsoft đóng cửa toàn bộ dịch vụ Marketplace cho WM6.x vào tháng 5

bk9sw
9/3/2012 11:17Phản hồi: 96
96 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có khác gì tự tay ấy ấy đâu ! Chia buồn với WM một thời.

Sử dụng Tinh tế chấm com.
vinhlottery
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vậy mà vẫn còn đang ôm em TG01
Một bước tiến mới, chúc Microsoft thành công trong thời gian sắp tới
Chiếc máy windows mobile đầu tiên mình dùng là HP IPAQ H1930 , sau đổi sang các dòng PDA mạnh hơn và chiếc smartphone windows mobile đầu tiên là MDA III , chiếc cuối cùng là XDA Diamond .
Nói chung là windows mobile có gắn với khá nhiều kỷ niệm chơi đồ công nghệ của mình .

Thời kỳ của windows mobile đã qua , hy vọng Microsoft sẽ đem lại cho người dùng nhiều trải nghiệm mới mẻ với windows phone .
Hiện tại cũng đang dùng Trophy nhưng mình thấy để có thể lấy lại được thị phần từ Apple và Google thì MS còn cần khá nhiều thời gian nữa.
Em chưa dùng winp6 bao giờ...nhưng nghe nói ứng dụng việt rất nhiều...
Ruiz
CAO CẤP
12 năm
Cả đời chưa được xài smartphone bao giờ...buồn...chỉ biết đến symbian 40 là cao T__T

Sent from my Lò Củi using Tinh tế
lấy con O2 XDA Mini ra vọc lần cuối nào... nhớ một thời nhịn ăn, nhịn nhậu nhẹt, nhịn chơi bời suốt nửa năm mới rước e về được...

Sent from my iPhone using Tinh tế
Một thời để
nhớ Windows Mobile là bá chủ
oai...buon the...dang dung 1 em WM....biet tin nay thay chan..
Cái mới xuất hiện, rồi cái cũ ra đi. Đúng là quy luật.
"Mai sau
Mai sau
Mai sau
Tre già măng mọc có gì lạ đâu"
Vẫn biết là thế nhưng vẫn nhớ về một thời vàng son. hic
CHuẩn quá. window mobile đã qua thời vàng son, giờ phải nhường chỗ cho window phone.
chẳng quan tâm lắm, bây giờ ai thích thì vẫn có thể tìm mua một chiếc PPC phone về để phục vụ công việc cũng như giải trí thôi, hết thời hay ko chẳng thành vấn đề, quan trọng là mình có thể dùng thiết bị để phục vụ cho mình một cách hiệu quả ko thôi, PPC phone vẫn còn rất tuyệt 🆒
happy_heart
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thấy đóng cửa Maketplace hay không hỗ trợ WM nữa cũng chẳng là vấn đề gì cả.

Có nhiều dòng máy có còn được hỗ trợ đâu, vẫn có người dùng ầm ầm, có sao đâu (BB cổ là 1 ví dụ). Vấn đề là máy đó đáp ứng đủ yêu cầu của người dùng, thế là đủ.

Cá nhân mình lại thích những máy cũ, cổ. Sài mới không bị đụng hàng
Thật tuyệt vời.Thế là từ nay về sau,ko còn ai nhắc tới win mobil nữa.Sẻ chỉ còn win phone thôi.Còn noki thì sao?Bao giờ mới chịu bóp mũi symbian,đứa con đầy tai tiếng của noki.
happy_heart
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đứa con đầy tai tiếng á? Nghe buồn cười nhỉ

Còn việc không ai nhắc tới WM nữa thì hơi khó nhỉ
phát biểu 1 câu tạo tai tiếng luôn
Tai tiếng hay danh tiếng. Đã ngu còn cố comment nguy hiểm
tai tiếng hả? bạn biết Symbian đã làm đc những gì ko mà nói? Hay là chỉ thấy mấy cái tit Sym thế này, Sym thế kia rồi bảo nó tai tiếng? Xin lỗi chứ Android bây giờ hùng mạnh thế nào thì ngày xưa Sym nó cũng hùng mạnh như thế đấy, nói thể để bạn dễ hiểu, còn bây giờ Sym có ko theo kịp thời đại thì cũng nên nhìn nhận nó 1 cách tôn trọng bởi những gì nó đã mang lại cho thế giới smartphone đáng để chúng ta kính nể
thế là hết thời, nhưng hãy tự tạo cho mình 1 store
Hành động chấm dứt thời kỳ huy hoàng từng có của một nền tảng
whose
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hix, WM mới được chọt chọt mấy lần của ông cậu, thấy cũng hay hay nhưng chưa được vọc thật sự, đang định tìm 1 e cũ về dùng thử thế nào mà lại đóng cửa, buồn nhỉ 😔
cũng đang dùng 1 em wimo 6.1..nghe tin này thấy hơi hụt hẫng...
pqt49
ĐẠI BÀNG
12 năm
Phải lưu lại cơ số app và game vào PC rồi :furious:
TungLam_91
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trước em dùng B7610 omina cũng chạy winmo 6.5. nhớ cách đây lâu lâu. mấy ông anh cầm con 02 chạy winmo mà mình thèm rỏ rãi. 1 thời hoàng kim đã kết thúc. còn đại ca Symbian vẫn đang cố vật lộn trên thị trường, ko bik khi nào đi theo ông bạn già winmo...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019