Microsoft kể về việc thiết kế bàn phím ảo trên Windows 8

Duy Luân
18/7/2012 1:7Phản hồi: 136
136 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sao không thiết kế bàn phím ảo 5 dòng luôn cho tiện nhỉ?tay người càng ngày càng ít làm việc nặng nhọc nên đâu có to thô đâu!
@ptp49 Màn hình Win 8 phần đa là tỉ lệ 16:9 nếu 5 dòng che hết gần hết màn hình rồi. ipad là 4:3 mà chưa 5 dòng nữa là Windows
@centernc cảm ơn bác, may mà bác ko chửi em ngu😃 e đâu có biết tỉ lệ màn 16:9 trên win8 đâu, chỉ thấy ko có bàn phím số đồng nghĩa với chuyển qua chuyển về sẽ mệt thì hỏi bừa vậy thôi😃
@ptp49 Bàn phím ảo thì telex la chuẩn, ko can phím số làm gi, che hết màn hình, nhưng lau lau cũng hơi bực hehe
rất tuyệt, bàn phím ảo trên W8 và WP8 chỉ cần hỗ trợ thêm gõ TV ok nữa là người Việt mình thích mê ngay ấy mà ;)
@O.R.A.N.G.E Windows có bộ gõ TV lâu rồi bạn ạ, nhưng nó là dãy ký tự đặc biệt và dấu rời , chứ không phải là bỗ gõ telex, nói chung là không tiện bằng telex
@trongvongbankinh thế thì mới nói là chờ một bộ gõ TV ok mà 😁
chuyện thiết kế đâu có đơn giản như ta nghĩ cần nhiều bộ óc để có được sản phẩm tốt.
zinzinzu
ĐẠI BÀNG
12 năm
bàn phím ảo của anh MS quả là tuyệt vời
nhất là wp
nambun
TÍCH CỰC
12 năm
Hiện giờ các os: iOS, android, wp, bb,belle, meego thì cái nào cho cái bộ gõ tiếng việt mặc định trong os ???
quá good
do
bạn ko quen đó thui chứ mình gõ tiếng anh vẫn bình thường, chỉ tội gõ tiếng anh thì chậm hơn chút, nếu gõ 1 đoạn nhiều tiếng anh thì dùng tổ hợp phím để chuyển qua, còn gõ vài từ thì kệ gõ telex cũng đc. Nhưng vs ai ko gõ đc 10 ngón mà phải nhìn vào bàn phím khi gõ thì quả là bực bội thật (người gõ 10 ngón chỉ nhìn vào màn hình khi sai sửa ngay, còn người gõ nhìn bàn phím gõ xong 1 câu thấy rồi mới thấy sai thì khó chịu)
Mai Ken
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuanquang_caxc Xin thưa với anh là em ko nhìn bàn phím ạ. em chỉ nhìn màn hình thôi, nhưng telex em ức chế khi đánh tiếng anh vì em phải gõ thêm từ để nó mất cái dấu trong tiếng anh.
nthkmf
TÍCH CỰC
12 năm
@tuanquang_caxc Microsoft cũng có bộ gõ tiếng Việt riêng - dùng dãy phím số, cứ như thế này thì chú ấy lại vứt đi luôn bộ gõ của mình rồi!
nghiên cứu tỉ mỉ vậy sản phẩm mới thoả mãn tối đa người tiêu dùng. gom lúa mua tablet W8 thui
Mai Ken
ĐẠI BÀNG
12 năm
giờ ko bik ở VN nhiu/con nữa
Các bác làm đồ án chép lung tung nên bị lỗi font tùm lum đúng ko, hí hí hí hí hí
không biết MS có đem cái curve keyboard lên Win 8 không, nếu cầm 2 tay thì cái này dễ chạm hơn
tưởng là đơn giản mà cũng tốn chất xám phết
không hỗ trợ telex thì vứt nhé 😁
bàn phím ảo trên wp7 dùng rất tốt, ae nào xài qua cũng có thể cảm nhận được. Khó mà chê 😁
Lại hỗ trợ font cho hội tàu ô.Mình ghét hội tàu khựa vãi đái, giá mà ngày xưa vua Quang Trung sống lâu hơn có lẽ ông đã đánh chiếm được 1/2 diện tích của bọn tàu rồi.Ôi đời lại là giá như!
tn_tn31
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thấy đoạn này hơi thừa và có phần không chính xác đối với người gõ quen.​
Thừa ở chỗ đương nhiên khi nhập liệu là ngta phải nhìn vào nó rồi​
Còn không chính xác là đối với ai gõ quen thì ban đầu chỉ nhìn 1 lần vào chữ cái đầu thôi, sau đó thì chỉ toàn tập trung vào khung nhập​
[ý kiến riêng]​
eziodavinci
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mong ai có kiến thức về cái này giải thích rõ hơn giùm em tí.
Nếu có âm thanh cho em nghe thử thì càng tốt ạ.
Thanks!
không đơn giản như chúng ta nghĩ thì phải
Thử hỏi hãng nào tạo ra bàn phím ảo tiện dụng đầu tiên? So với công sức của người tiên phong thì M$ khoẻ hơn nhiều vì chỉ phải cải tiến cái có sẵn.
Và bài này mang tính chất marketing rất lớn, dễ gây hiểu lầm cho người đọc là M$ phát minh cái gì ghê gớm lắm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019