Microsoft khôi phục quá trình cập nhật Windows Phone 7.8 sau khi đã sửa lỗi Live Tile

Duy Luân
14/3/2013 22:27Phản hồi: 137
Microsoft khôi phục quá trình cập nhật Windows Phone 7.8 sau khi đã sửa lỗi Live Tile

Microsoft mới đây xác nhận với trang The Verge rằng họ đã khôi phục quá trình nâng cấp lên Windows Phone 7.8. Hồi đầu tháng này, hãng phải tạm hoãn việc cung cấp bản update sau khi phát hiện ra lỗi khiến các Live Tile trên Windows Phone 7.8 không thể cập nhật nội dung từ ứng dụng theo thời gian thực, hoặc có cập nhật nhưng không chính xác. Bản phần mềm mới mang mã build 8860 (bản trước chỉ là 8858) và Microsoft cho biết họ đã khắc phục được vấn đề nói trên. Người dùng Windows Phone 7.5/7.8 cũ có thể kết nối smartphone của mình vào máy tính rồi chạy ứng dụng Zune để kiểm tra xem đợt update đã đến với bạn hay chưa. Nếu chưa, bạn có thể thử lại trong vài ngày tới vì nó được phân phối ở thời điểm khác nhau cho từng quốc gia, khu vực.

137 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trungtc92
ĐẠI BÀNG
11 năm
7.5 lên được 7.8 là cả một ước mơ của bao người😃
bị thích lockscreen của wp hơn 😁
Ms làm ăn cũng nhah nhẹn, hehe wp7.5 là mượt lắm rồi, đợi năm sau rồi lên 7.8 kaka
cothach
TÍCH CỰC
11 năm
sửa lỗi này, ra lỗi khác nữa thì tức hộc sữa
vừa update xong
tuanninh90
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kay1407 8779 thì bác pải lên wp 7.8 đã. mấy cái kia là bản update cho 7.8
@tuanninh90 Chẳng up lên 7.8 đc bác ơi 😔
tuanninh90
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kay1407 cũng có 1 vài em rõ ràng là hàng công ty. mà cũng chưa nhận đc bản thông báo update lên 7.8. bọn care giải thíc là vẫn chưa có cho toàn bộ vì lý do nào đó. 1 thời gian nữa sẽ có.
nếu bác chưa có bản thông báo đó thì như các anh em hướng dẫn bác có thể ép zune
bác ngại ep zune như anh em hướng dẫn thì cứ đem ra care là nó làm cho ngay ý mà. miễn phí bác ạ
@tuanninh90 Tks bác. E cũng ép hoài mà có đc đâu 😔
Để hôm nào mang ra care vậy :(
Mình đang dùng Lumia 710 bản ko khoá xách tay từ Anh về. ko hiểu sao đến h vẫn ko có update 7.8. Kiểm tra cả trong settings của máy lẫn trong Zune software đều báo No update. Ko biết mọi người thường update qua cách nào. hay Zune có nhiều phiên bản khác nhau và mình dùng không đúng bản
@acquy_deptrai85 Cập nhật qua Nokia Care Suite đi bác ơi
Ngon hưn S4 😁
Mình đã up lên 7.8 năm ngoái nhưng mà công nhận là dùng rất hao pin. Đã để chế độ tích kiệm pin mà vẫn hao nhanh hơn 7.5 rất nhiều. Đợi nokia VN cho up lên để reset lại em này rồi up cho đúng theo nhà sx cua noVN.
@trungpcd127 công nhận , mình ép zune để update mà thấy nó hao pin kinh khủng. loa ngoài nghe nó rè rè.
@trungpcd127 Minh moi dung HTC hd7 moi up len 7.8 ma cung ko tai ung dung xuong duoc xin may anh giup gium di cam on nhieu .......
ngqnamanh
TÍCH CỰC
11 năm
@trungpcd127 bạn giống mình đấy nhưng mình ở phiên bản 8862.144 mà vẫn ko thấy fix lỗi hao pin 😔
@spsp quá chuẩn luôn,ăn pin khinh khủng
híc ^_^
giacay
TÍCH CỰC
11 năm
máy đã có thông báo update 8860 không biết hơn 8858 ko nhỉ, đang dùng 8858 vẫn thấy rất ổn 😁
Birdy
ĐẠI BÀNG
11 năm
dang xài Lu 900, nói thiệt thấy bị ức chế dữ dội. Mấy ông lập trình ở Microsoft chắc đang nghĩ là smartphone là dùng để nghe, gọi, nhắn tin thôi hay sao đấy.
@Birdy Hix, e đang định chơi Lu900 mà bác nói thế này làm em quan ngại quá 😔 Thôi lại gom thêm ít lúa nữa để rước em Lu720 về vậy 😁
think pad
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hungviet84 Lành nhất là chuyển qua ios hay android. Đúng như một bác nói ở trên, tư duy của MS là điện thoại chỉ nghe, gọi và chấm hết; chả quan tâm đén hành vi và nhu cầu của người dùng tí nào cả.
@think pad bác phán nghe ghê thật! Bác xem cả MS toàn là những đứa ngu. bác siêu thế!!
Birdy
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hungviet84 Bác muốn rước Lu 720 thì em hy vọng là bác sẽ không phải hối hận. riêng cá nhân em thì sau khi đẩy được con Lu 900 này đi thì em chừa luôn cái HĐH window phone.
bibiculi
ĐẠI BÀNG
11 năm
hehe chờ bản cok thôi 😁 mà nó hao pin vãi lúa 1 ngày sạc 3 lầ :|
Sau khi lên WP7.8 thì thấy nó cũng chẳng có gì hay hơn ngoài cái khả năng thu gọn lại Tile
chúc mừng anh em dùng wp nhé ;)
chúc mừng anh em WP lại được nâng cấp
simbacon
ĐẠI BÀNG
11 năm
Windows Phone OS Viersion 7.10.8860.142
@simbacon có 8862 luôn rồi ak
simbacon
ĐẠI BÀNG
11 năm
@doanminhkien
- sáng update: Windows Phone OS Viersion 7.10.8860.142
- chiều update: Windows Phone OS Viersion 7.10.8862.144
Cắm máy vào Zune thấy nó tự động thôi
Đang update thử xem e lu900 của mình có khá hơn bản 8858 hay k. Có j sẽ thông báo cho các bác biết. ĐC 92% rồi
Theo 1 thành viên kỳ cựu của XDA (Heathcliff74), thực ra bản 7.10.8860.142 này chưa vá lỗi được. Đồng thời với nó, MS đưa ra một bản build số là 7.10.8862.144. Chuyện ~#@!#%$@#% gì thế nhỉ?

Tham khảo: http://www.wp7roottools.com/index.php/developer-blog/106-update-8860-does-not-fix-live-tiles, http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1306415
@chacona Bạn ơi, up xong 8860 nó sẻ up tiếp bản 8862 đó, mình đã up xong 8860 giờ đang up 8862 nè 😃
Tại VN đã cho Up lên chưa các anh chị?
@ashoka Bạn có thể tự lên bằng cab sender. Mình đã update cho Dell Venue Pro, đang trải nghiệm để xem thực sự có gì khác biệt không.
VO7T
TÍCH CỰC
11 năm
@chacona Bro nói rõ hơn cách này đc ko? Thanks.!
@VO7T http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1306415, bạn vào đây đọc rồi làm theo là ok.
elegance
ĐẠI BÀNG
11 năm
7.8 của mình còn bị lỗi volume nhỏ nữa, ko thấy nhắc đến trong cập nhật này nhỉ!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019