Microsoft khuyên người dùng nên vô hiệu hóa Gadget trên Windows Vista/7 vì lỗi bảo mật

Duy Luân
11/7/2012 12:52Phản hồi: 80
80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

May quá mình không xài gadget😃
hacke chắc chả bao giờ dòm ngó đến mình, k lo. Chỉ các doanh nghiệp hay hệ thống quản lý mạng hoặc dân IT mới cần chú tâm đến vấn đề này
Mình đóng Calendar với Weather lại rồi 😁
cai win 7 prenium co bi nhu the k nhi?
sắp ra win8 rồi nên mới nói ra để người ta bỏ win7, hehe
duongpham
TÍCH CỰC
12 năm
bị hack ư, chắc máy bình bị lấy không còn thông tin nào nữa rồi, đã dùng thường xuyên các gadget này hơn 4 năm rồi nên cũng không còn cái gì để bọ nó lấy thông tin nữa nên hổng sợ cứ dùng tiếp.. kekekek
thấy ae tt nhiều người ko thích mấy cái gadget này nhỉ, bởi lí do phần lớn là tốn ram, ai biểu toàn thích xài mấy cái live gadget, lấy dữ liệu liên tục từ net chi

riêng tôi, nếu w7 mà ko có mấy cái này thì bỏ mịa, chuyển sang xp/linux/mac xài từ lâu rồi

demo 5 cái gadget mà tui dùng từ lúc xài w7 (hơn 2 năm) nè:
@temp304 Trước đó mình cũng để mấy cái gadget như bạn thôi, nhưng sau này dẹp nó đi, ram giảm đáng kể, thử đi rồi hãy nói 😃

Sent from my SGH-i897 using tapatalk 2
@t2k đã từng thử bỏ rồi mới nói & và sẽ ko bao giờ bỏ nữa bởi những tiện ích mà nó đem lại
nhc1995
ĐẠI BÀNG
12 năm
@temp304 mình thích cái hình nền của bạn 😁
Mặc dù thời gian chính là sử dụng Windows nhưng hễ làm gì liên quan tới bảo mật, giao dịch tiền nong là em cứ phải chuyển sang Ubuntu :eek:
@emkobit Cũng giống bác này 😁
vuthang13
ĐẠI BÀNG
12 năm
gadget đôi khi cũng hữu ích nhưng mà tốn Ram và làm chậm việc khởi động máy wá.
Mình nhìn thấy nó rối mắt! Tốn tài nguyên thế là có dùng đâu mà đòi gỡ với ko gỡ chứ. Với lại hack máy mình làm j có cái j mà hack mới chẳng ko hack
nhc1995
ĐẠI BÀNG
12 năm
chỉ ai máy íu nên mới sợ chậm chứ máy cao bây h đâu có sợ 😁 mà gadget có cái cpu meter tốt chứ cho mình biết máy mình chạy bao nhiu %
Vô tích sự, mình ko bao giờ dùng đến mấy cái màu mè đó vì làm nặng máy, ngốn Ram
prescott
TÍCH CỰC
12 năm
từ lâu hồi thời Vista e đã bibi mấy cái gadget này rồi, vướng mắt, tốn ram
Mình bỏ dùng cái này 2 năm nay rồi nên k sợ,mặc định mình gỡ cái này ngay sau cài đặt Windows rồi
*HERO*
TÍCH CỰC
12 năm
gò the nao vay ?
youngj
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã disable nó từ lâu rồi. Chẳng cần M$ phải nói
win8 k co gadget di nhien la may og fai keu ngta bo di roi
hjc em dùng gadget coi thời tiết hằng ngày tắt thui hjc
Chưa bao giờ sài máy mà mở mấy cái này
Hok xài widget bao giờ. Bản thân màn hình Win7 đã đẹp rồi. Thích nhất cái hiệu ứng aero.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019