Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Microsoft Office 2011 cho Mac cập nhật SP2, hỗ trợ Lion, nâng cấp Outlook

Duy Luân
13/4/2012 0:49Phản hồi: 65
65 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vẫn trung thành với office 2003 :p
chicoptm
TÍCH CỰC
12 năm
@datinhkiemkhach2010 trung thành với 2003 giống như bạn, hôm bữa xếp mới cho gõ văn bản hợp đồng sài Office 2007 của win ko biết đường nào mà mò luôn!
ntha82
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình vừa up xong sáng nay, sau khi update mình thấy các ứng dụng office khởi động nhanh hơn rõ rệt (trước kia mất khoảng 5-10 giây để vào làm việc được với các ứng dụng này, bây giờ chỉ mất khoảng 1-2 giây, rất nhanh). Ngoài ra, outlook thì sync imap rất nhanh, giờ cũng chỉ mất khoảng 1-2 giây để check thay đổi trong các thư mục imap. Theo mình thì rất đáng để nâng cấp đấy.

P/S: Bản của mình dùng là bản ... nhưng vẫn update bình thường nhé.
tacz
TÍCH CỰC
12 năm
@ntha82 Chính xác, em thấy IMAP sync nhanh hơn rõ rệt và các ứng dụng sửa được lỗi nhẩy màn hình khi có chương trình khác chạy full screen trong Lion. Nói chung service pack này chuẩn
iLeo
CAO CẤP
12 năm
Bộ Office trên Mac này mình chỉ dùng Word và Excell còn PowerPoint với Outlock thì chả dùng. Bản cập nhật này thay đổi lớn nhất là chế độ xem toàn màn hình trên Lion, rất tuyệt với những ai dùng máy có màn hình nhỏ
word mac 2011. van chua kham pha het gio co them phien ban moi!! kich thich kham pha bat tan!!!! tuyet nhi!!!!
Nâng cấp chủ yếu cho outlook 2011 nhưng vẫn không tương thích với exchange server 2003.
BVTIEN
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã up nhưng Outlook chưa có chế độ toàn màn hình (full screen). uhm
Bố nói ra mountain đến nơi thì có làm sao ko c ?
banana_512
ĐẠI BÀNG
12 năm
@blackwhite ý bố là chê bai người ta lạc hậu, chứ ko phải là nhắc ng ta ko cài! =))
Pack 2 vẫn cài cho mountain Lion mà, mình cài bagy bữa tinhte đăng tin này mà chạy cũng good.:p
Em đang dùng Office 2011, khi dùng word bị lỗi như sau:
Khi sửa văn bản, sửa xong dùng phím múi tên để di chuyển đến vị trí tiếp theo thì nội dung mình đã sưa bị thay đổi.
Ví dụ như: Dùng mũi tên chuyển sang phải thì ký tự vừa sủa chị dịch chuyển sang phải, tương tự lên hoặc xuống cũng vậy, làm cho việc sủa văn bản rất khó.
Bác nào biết cách khắc phục chỉ em với.

Tiện đây em hỏi luôn, em rất hay dùng phím tắt, trong word, excel ..., bác nào siêu tầm được phím tắt cho word, excel for mac cho em với.
ntha82
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ndhuan118 Đây là lỗi của bộ gõ mặc định tiếng Việt của Mac, bác chuyển qua dùng bản GoTiengViet của bác Trần Kỳ Nam thì sẽ hết nhé.

Bác nào sưu tầm được các phím tắt cho Office trên Mac thì chia sẻ nhé. Mình đang cần phím tắt của format painter trên word mà chưa tìm ra. Tks.
@ntha82 bác cho hỏi MS office 11 làm thế nào để setting cho từng mục như bên window vậy, vì bên window có cái dưới góc phải là setting mà macbook ko có nên đến cái cơ bản nhất là đặt font mặc định thôi cũng ko làm đc, bó tay lun
phuan79
ĐẠI BÀNG
11 năm
vẫn chưa thấy nói gì đến tính năng chèn table vào mail outlook - 1 tính năng tối quan trọng với mình và có thể nói là tiền kiếm ra được cũng từ table 😔
rất ức chế vì không làm cách nào gõ được tiếng Việt trong bộ office 2011 này! Chả hiểu họ đang cải tiến cho nó tiện dụng hơn hay đang làm khó người dùng nữa/1
@Trần Duy Ngự Bạn sử dụng NAKL là ok mà. http://s1.appstore-vn.com/index.php/appsmac-os-x/item/nakl-bo-go-tieng-viet-cho-mac-os.html
Ở đây có bản Microsoft Office for Mac Home and Business 2011 v14.1.3 - Link Mega tốc độ cao này bạn:

nỳ có cần key hay chỉ dùng thử thôi.
Bác @Duy Luân cho e hỏi khi mình cài cái GoTiengViet của Tran Ky Nam cho Mac giờ muốn tắt bộ gõ tiếng việt mặc định của Mac để dùng GoTiengViet thì làm cách nào. Chân thành cám ơn bác nhiều.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019