Microsoft Office cho iPad sẽ ra mắt trong nửa đầu năm nay, trước cả bản update lớn cho Windows

Duy Luân
14/2/2014 23:11Phản hồi: 56
Microsoft Office cho iPad sẽ ra mắt trong nửa đầu năm nay, trước cả bản update lớn cho Windows
Ảnh chỉ mang tính chất minh họa

Theo biên tập viên Mary Jo Foley, người từng rò rỉ nhiều tin đồn chính xác về các sản phẩm Microsoft, cho biết rằng bộ ứng dụng văn phòng Microsoft Office cho iPad "vẫn chưa chết". Thay vào đó, bộ phần mềm với tên mã "Miramar" này thậm chí còn sẽ xuất hiện trên App Store trước cả bản cập nhật Office mới cho Windows (bản này thì có tên mã là "Gemini", trong đó Word, Excel, PowerPoint được tối ưu hóa cho việc cảm ứng với giao diện Modern chứ không chỉ chạy trong môi trường desktop như Office 2013 hiện nay). Theo nguồn tin của Foley, Office dành cho iPad có thẽ sẽ được ra mắt ngay trong nửa đầu năm nay.

Trong thời gian vừa qua, chúng ta cũng đã nghe phong phanh từ các quan chức Microsoft rằng Office cho iPad thực chất có tồn tại. Lần gần đây nhất, cựu CEO Steve Ballmer nói rằng ứng dụng này sẽ được ra mắt một thời gian sau khi Microsoft công bố bản Gemini, nhưng có vẻ như "Ballmer và các nhà lãnh đạo cấp cao khác đã thay đổi quyết định vào cuối năm ngoái". Trong khi đó, cựu CEO Nokia Stephen Elop thì nói ông sẽ đẩy nhanh việc mang Office lên iOS và Android nếu được lên làm CEO mới của Microsoft (nhưng giờ đây vị trí này đã có người khác rồi).

Foley vẫn chưa biết chắc Microsoft sẽ kinh doanh Office cho iPad như thế nào. Bà được nghe nói là hãng sẽ yêu cầu người dùng đăng kí gói dịch vụ Office 365, cũng giống như yêu cầu để xài được app Office đơn giản hiện đang được Microsoft cung cấp cho iPhone và Android. Tất nhiên là bộ Office cho iPad thì sẽ có nhiều tính năng mạnh mẽ hơn. Mặc định, tập tin từ ứng dụng này sẽ được lưu lên OneDrive (chính là SkyDrive đổi tên) hoặc OneDrive for Business, ngoài ra còn có tùy chọn để lưu thẳng vào bộ nhớ máy.

Nguồn: ZDNet
56 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vinhbuncha
ĐẠI BÀNG
10 năm
Quá ngon
Appstorevn thích điều này !
@tuanmeo991 nếu mà bộ cài theo kiểu đăng ký office 365 thì khó ..... lắm ạ, lúc đấy phần mềm sẽ ở dạng free , muốn dùng full tính năng thì trả tiền
Prusten
TÍCH CỰC
10 năm
@tuanmeo991 Và em thích điều bác nói 😁.
mrlanhz
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tuanmeo991 trả phí trong mà $99/năm
ko thích nổi đâu 😆
Khỏi cần laptop nữa rồi 😁
@quanghung1611 Bạn đã không cần laptop từ lâu rồi mới phải ! Cái máy chữ là quá đủ với bạn rồi !
dow0911
ĐẠI BÀNG
10 năm
@quanghung1611 mình không nghĩ như bạn
@quanghung1611 Bạn dang nói đùa???
V’t
TÍCH CỰC
10 năm
Mong chờ từ lâu nhưng hy vọng lúc ra giá rổ dễ chịu tí
iOs vẫn là miếng bánh ngon !
Ko bao giờ thay thế đc máy tính. Cũng chỉ để tham khảo mà thôi

Gửi từ vnphone 5s của tôi sử dụng Tinhte.vn
@vmphuc Có lẽ bạn hiểu sai ý mình chăng?? Mình nói vô đối là vô đối trong dòng tablet ấy. Mà cũng chẳng cần phải có bộ office iPad cũng đang vô đối đấy thôi.

Còn chuyện tương lai tablet nói chung có thay thế được cho pc không thì chưa biết. Nhưng cứ nhìn cái cách laptop đang thay thế dòng máy tính bàn thì chắc sẽ có ngày tablet cũng sẽ chạy được những cái mà bạn nói ở trên.

Ps: không tính những máy tính pc chuyên dụng như làm máy chủ, render phim nhé.
@doinho bạn nói có bộ Office này thì iPad vô đối còn gì =))
@kut3prince9x Thật ra không cần bộ này iPad cũng đang vô đối trong dòng tablet đó sao??? Có thêm bộ này nữa thì càng vô đối.

Bác tưởng mình đang nói iPad có bộ Office thì vô đối có thể thay thế pc à???. Không hề nhé.
@doinho Mình dùng WP có òffice chính chủ còn chẳng ra gì. Huống chi cho thằng khác dùng bạn
😁 Ms tốt bụng với Apple quá nhỉ, dù sao bộ i work của Apple cũng chưa đc nhiều người dùng, Ms muốn giết từ trong trứng đây. Ko để mọi chuyện quá muộn như iphone.
@Apple Haters bộ iwork có 1 vài cái khó dùng vì nó khác với ms office :v nhiều cái tìm mãi chả thấy đâu =)) nên mình cài để đấy
@bomduc Trước mình hay dùng keynote giờ tốt nghiệp nên đỡ rồi 😁
Trước đây MS găm hàng thằng office này để dành riêng cho mấy con Surface.
Giờ thấy cạnh tranh không nổi chuyển sang kinh doanh office với Apple
thay lap trong những chuyến công tác
Một tin quá vui cho anh em dùng Ipad
MS Office cho Mac cùi bắp hơn MS Office cho Windows, và cái này chắc là còn cùi bắp hơn nữa. :v
còn gì tuyệt vời hơn; chuẩn bị làm bộ bàn phím cho ipad thôi 😆, hy vọng có thể xuất files .doc
; nhưng mà thú thật mình vẫn thích gõ trên laptop hơn :v
Có ra thì chắc chắn không có chuyện miễn phí nhé :eek:
Apple nghĩ sao mà làm vậy. Lúc đó iPad sẽ trở nên nặng nề, sờ đến nó là cả khối công việc đang chờ...
hongducwb
TÍCH CỰC
10 năm
@hathaison đc 10 mất 1
Dieu nay cung giong nhu " ho moc them canh"
hamyty
CAO CẤP
10 năm
ipad air đẹp mê ly củ tỏi 😃
hay nhờ, vẫn dùng lap vì gõ tốt hơn, có cũng chỉ để đọc vb thoy
Giá bao nhiêu cho bộ office này trong khi iwork đã free khi mua air

Xu hướng