Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Microsoft phát hành ứng dụng "Switch to Windows Phone" dành cho các máy Android

TDNC
26/4/2013 3:33Phản hồi: 229
229 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

iamcuong
TÍCH CỰC
11 năm
Chắc chuyển sang WP...mình có tuổi rồi...game giếc o chơi nữa..ứng dụng cũng o hùa theo...
Cần ổn định vs mượt thôi
vonol
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bên WP ít ứng dụng, game free thậm tệ
cần gì phải dụ dỗ ng dùng như thế nhĩ , winp đã xấu về giao diện ,k tuy biến và thông minh nhu android ,có bán rẻ ta củnh k mua
Pidgeotto
ĐẠI BÀNG
11 năm
Wp vẫn có dev unlock để xài lậu một số app. Xài Lu710 thì gần như ko có khái niệm app trả tiền:-|
thorny
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Pidgeotto Bac oi co app oxford lau ko a. E can cai do nhat de co the chuyen sang wp. Thanks.
Pidgeotto
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thorny của bác đây. Dev unlock hoặc full unlock hãy cài nhá
http://www.winphoneviet.com/forum/index.php?threads/14048/
thorny
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Pidgeotto Cám ơn bác rất nhiều nhiều. Vậy là em yên tâm múc 720 rồi. Tháng sau hehe.
hàng android free nhiều, còn wp thì sẽ bán ứng dụng nhiều hơn android cho mà xem
FlyIsBest
ĐẠI BÀNG
11 năm
@toansakerbg1 thánh phán.
:p Nhà chùa rất thích điều này. ( Hạn chế dev và user xài chùa)
hay
Mấy ông kêu dùng Android lõi kép giật lag chắc toàn chíp MTK giá rẻ nhưng oai là lõi kép
Gr1m
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thấy rất nhiều người đả kích WP về phần mềm và tính năng. Theo mình thấy thì các bạn chê WP ứng dụng nghèo nàn và không nhiều game hay. Cảm giác như các bạn chưa bao giờ sử dụng và chỉ đứng ngoài và phán như thật. Bản thân mình đã xài Galaxy note + galaxy tab 10.1 => nexus 7 trong quá khứ và hiện tại là sử dụng 920 và ipad mini. Mình đánh giá ứng dụng của WP đủ nhu cầu ngay cả là ứng dụng free và chắc gì các bạn đã xài hết nhiêu đó ứng dụng và ứng dụng của free nhiều nhưng thấy toàn hao hao giống nhau cả. Android tiện thật nhưng xài rồi thấy khó chịu về độ ổn định và tối ưu hóa phần cứng.

Gõ telex hay kiểu gõ của Nokia xài nhiều rồi quen và cái gợi ý từ của WP rất tốt vì đã thử so sánh giữa bàn phím của iOS và WP. Còn dt mình xin cam đoan rằng chơi game trên dt là ưu việt với kiểu ngồi chơi rồi lo sạc pin chắc rất thú vị nhỉ?

Còn notification ah? Tất cả đều hiện ngay trên màn hình khóa và các live title của WP những ai đã và đang xài WP chắc đồng ý với mình về sự tiện lợi của live title.

Quan điểm mình thì WP đầy đủ tính năng của một smartphone, còn giải trí thì một cái dt không bao giờ đủ cả. Đây là ý kiến riêng của mình vì cảm thấy rất nhiều bạn chưa đừng trải nghiệm qua WP mà đã nhận xét như rồi.

Thân
FlyIsBest
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sulivant chính xác, game trên đtdd chỉ dùng để giết thời gian lúc ngồi ỉa hay đợi chờ cái gì đó thôi, chứ game thủ hardcore cưởi khẩy vào cái game đtdd nói chung đấy.
@sulivant rất vui vì ra đường thấy nhiều wp hơn rồi bác ak . nó thực sự nổi bật
FlyIsBest
ĐẠI BÀNG
11 năm
bản thân cũng đã từng xài windows phone, là con samsung focus i917, đã up lên 7.8, và công bằng mà nói, rất mượt, mặc dù chỉ là snap dragon lõi đơn, ram 512mb, nhưng những người dùng windows phone nói đi cũng phải nói lại, những con android lõi kép chính hãng xài không lag ko giật tí ti nào đâu, đừng nghe người khác phỉnh.
@FlyIsBest dek có games và ứng dụng àk ? thế cái store của anh Microsoft để chơi àk . :rolleyes:
vandung668
ĐẠI BÀNG
11 năm
@FlyIsBest đọc 10 trang comment mới thấy bạn này bá đạo, dek hiểu công việc của bạn làm những gì mà 130k ứng dụng ko làm bạn thỏa mãn, lẽ nào bạn đã dùng hết 650k ứng dụng trên android. đừng có chê ai trong khi mình dek làm được gì. nói thật với bạn là mình là dev nên Ios, android, windows phone... mình cũng dùng rồi, nhưng mình cũng chỉ cần cài đủ ứng dụng cho công việc của mình thôi, game cũng chỉ cần cài vài game chơi đơn giản là đc, với điện thoại đừng bảo bạn cần cài game khủng để chơi như chơi trên PC nhé, chối lắm, game trên di động chủ yếu là để giết thời gian lúc rảnh rỗi khi không muốn dùng pc thôi. ứng dụng thì cần vài ứng dụng như ảnh,nghe nhạc, mấy cái từ điển, gps... thôi, có làm thánh IT đâu.
@vandung668 Cái đó là nhu cầu của bạn, còn hàng triệu người khác với hàng triệu nhu cầu khác. Tại sao bạn phải áp đặt người khác vào cái nhu cầu của bạn? Đồng ý là không ai xài hết 130k ứng dụng, nhưng mà cái mà bạn xài thì người khác không xài, và cái mà bạn không xài thì người khác cần xài. Ví dụ đon giản là giờ mình muốn tìm phần mềm hoặc game có tên ABCXYZ giống trên Android mà trên WP không có thì làm sao? nhảy lầu tự tử àh? Suy nghĩ rộng ra chút đi 😃
vandung668
ĐẠI BÀNG
11 năm
@JerryKist vâng, suy nghĩ của bạn rất "rộng lớn". câu nọ đá câu kia. không phải mọi thứ bạn muốn thì đều có, nhưng ít nhất nó cũng đáp ứng được nhu cầu cơ bản của người dùng, còn không thì iphone 1cái, android 1 cái, wp 1cái, bb 1 cái mà dùng. mỗi cái mạnh 1 thứ ko sợ ko đáp ứng nổi nhu cầu của bạn nhé.
Ms sai rồi,vầy là làm mấy ông bên Android trải nghiệm wp mà k cần mua máy
Có thể nói là thời gian rất xa rất xa chưa biết bao vờ mềnh mới chuyển qua winphone, đang rất hài lòng android 😁
Winphone chỉ là 1 làn gió thoảng qua thôi,mượt thi có mượt đấy,nhưng mà giao diện gốc nhàm chán,k đẹp như ios và phong phú như android,game thì dần dần chắc cũng có hết thôi,đã dùng qua tất cả mấy hdh trên và vẫn kêt nhất ios.mượt,ko phân manh,game chất lượng,dễ sử dụng,đồng bộ mọi thứ,thêm cydia như hổ thêm cánh.
trizniker
ĐẠI BÀNG
11 năm
đang dùng android , đúng là lag thật . Muốn chuyển sang hđh khác .
pvdk276
ĐẠI BÀNG
11 năm
Android chỉ dùng cho mấy loại cao cấp thôi. Từ trung cấp trở xuống lag không chịu được.
adk7we
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cái quan trọng là ứng dụng cho androi nhiều như nấm còn của WP thì ít như .....:p
iamme181
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ứng dụng nghèo nàn, hệ điều hành vẫn còn những yếu điểm khó chịu (hệ thống notification tệ, ít tùy biến giao diện, ko thể lock rotation)
Lumia là một dòng điện thoại đẹp, nhưng là một lựa chọn tồi về hdh
@iamme181 Có thể người dùng tồi không thể nào trải nghiệm hết những điều mà WP mang lại. Hãy ôm Andoid và làm thơ tự sướng đi
@tranganhtuan Hệ điều hành sinh ra là để phục vụ cuộc sống con người,khi không có nhiều người sử dụng nó là đồ bỏ đi
1. các bác đừng bảo app trên android đa số là vô dụng vì các lập trình viên trên android đa số cũng là lập trình viên cho cả ios, cho nên các phần mềm trên cả 2 đa số đều giống nhau. có trăng thì trên ios nhiều hơn, nếu theo suy luận logic thì chỉ có thể ios nhiều app vô dụng hơn.
2. em dùng Sony Ericsson Live with Walkman thích nghịch ngợm nên hay up rom, nhiều rom công nhận là lag vl thật, nhưng em đang dùng bản rom xperia Z rất mượt và tiết kiệm pin. và đang thấy rất hài lòng.
3. thằng bạn em nó chê gì android chỉ bảo là không thích dao diện của android nhìn dao diện của windown phone thích hơn. thế là về nhà em mới cài launcher 7 vào và hôm sau đem cho nó xem, nó đành cãi cố bằng câu tụt ngủn: nhưng mà không thích ??????
4. là cá nhân em thích nhất ở android là widget. mở khoá ra cái là biết ngay thời tiết đang là bao độ, chạm nhẹ vào phất sẽ ra thời tiết mấy ngày hôm sau. vuốt nhẹ sang bên là thấy luôn lịch, kế hoạch sắp tới, không sự kiện nào bị bỏ lỡ. nghe được 1 bài hát hay mở ra cái bấm vào widget shazam: những người đam mê âm nhạc.....và còn nhiều nhiều nữa....😁
@williamqtnd 1 nếu theo suy luận logic của bạn về phần mềm bên iOS và bên Android như vậy thì cũng có thể suy ra một cách khác iOS là OS sẽ trả công bằng cho chất xám của IT bỏ ra, họ bán trên iOS trước, đc giá họ sẽ đem tới thị trường thấp hơn là Android, vì theo lẽ thường nến bạn là họ bạn cũng chả dám bán bất kì phần mềm phải trả tiền trên android trước vì ý nghĩ xài "đồ chùa đồ lậu" đã ăn sâu vào nào rùi 😃
Người ta sáng tạo ra một app thật sự chẳng dễ dàng j,tôi ko cho bất cứ thứ j ở iOS là vô dụng cả, chỉ là bạn chưa biết cách xài đến mà thôi
Số 2,3,4 tui ko ý kiến
@williamqtnd android có widget thì WP có Live Title mở cái biết ngay bao nhiêu độ,bao nhiêu phần mềm có tin nhắn,lịch có sự kiện gì,sinh nhật ai nó cũng sẽ hiện sạch tren live title chỉ việc lướt 1 dọc và nhìn
@williamqtnd sao bạn nói thế cái phần 4 cái đó wp còn làm tốt hơn cơ mở khóa lên là thấy thời tiết nhiệt độ dự báo trước 3 ngày luôn không cần chạm nhẹ tự nhảy đi nhảy lại .hiển thì trên live title của wp .không cần vuốt trái phải gì cả lịch của bạn sẽ nằm ngoài luôn thông báo lịch làm việc sinh nhật bạn bè fb kế hoạch sắp tới, không sự kiện nào bị bỏ lỡ...v v
nghe nhạc thì giao diện nghe nhạc của wp tuyệt đẹp nếu không nói là đẹp nhất hiện ảnh al bum và ca sĩ in mờ khi thoát ra menu sẽ có ảnh ca sĩ đó và dòng tex chạy chạy tuyệt đẹp . và còn nhiều cái nữa ...khi nào đó bạn nên trải nghiệm những cái khác chứ đừng nghĩ cái mình có đã tốt rồi ,,thân
@Queen'sDragon xin lỗi bạn mình không nói là windown phone không thể làm như thế, chỉ là 2 thằng làm theo 2 cách khác nhau thôi và mình thích cách của android hơn.
còn nếu bạn thích so sánh thì mình nói thật nếu chỉ sét trên 1 màn hình thôi thì android có thể hiển thị rất nhiều thông tin, cái này mình chắc chắn là nhiều hơn windown phone. còn về nghe nhạc thì mình xin không bàn ở đây vì mình đang dùng walkman của sony, máy cho tín đồ thích nghe nhạc.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019